• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RealCalc Plus v1.6.1-máy tính cầm tay đa chức năng (UPDATE v1.7.3)

yeskia

Moderator
yêu cầu: Android OS 1.5-2.3
Tổng quan: Một ứng dụng máy tính cầm tay đầy đủ tính năng khoa học , giao diện và hoạt động như thật.

* hiển thị lịch sử kết quả
* chuyển đổi đơn vị
* Tỷ lệ phần trăm
* 10 lần nhớ
* nhị phân, bát phân, và thập lục phân
* chức năng tính góc với độ, radians hoặc grads
* khoa học, kỹ thuật và chế độ fixed-point display
* bảng hằng số vật lý
* nhóm chữ số
* chế độ RPN
* Tích hợp full help​

UPDATE RealCalc Plus 1.7.2

UPDATE RealCalc Plus 1.7.3

Chỉnh sửa cuối:
thanks bạn
Từ ngày xài Android thì mình chỉ có xài cái Cal này. Không hiểu chương trình mặc định của Android thiết kế chỉ dành cho học sinh cấp 1 hay sao mà tính sai bét nhè. Không tin bạn cứ thử : 111.111 x x = thì nó ra : 111.111 như chẳng có phép tính nào được thực hiện

thanks bạn
Từ ngày xài Android thì mình chỉ có xài cái Cal này. Không hiểu chương trình mặc định của Android thiết kế chỉ dành cho học sinh cấp 1 hay sao mà tính sai bét nhè. Không tin bạn cứ thử : 111.111 x x = thì nó ra : 111.111 như chẳng có phép tính nào được thực hiện

Ứng dụng này thì quá ngon rồi!
Còn android thì chắc là tùy máy đó, có thể do người phát triển phần mềm. Mình vừa thử với 2 con HD2 và XT720 đâu có lỗi gì như bác nói.

Mình cũng đang xài thằng này nhưng thắc mắc một chút là donate là sao nhỉ, có bản nào không phải donate không???

Mình cũng đang xài thằng này nhưng thắc mắc một chút là donate là sao nhỉ, có bản nào không phải donate không???

Donate có nghĩa là người ta cho bạn xài vô tư nhưng xin bạn nếu có điều kiện thì ủng hộ = $ cho người ta có thêm điều kiện phát triển.
Thế thôi, ko có gì hại, bạn ko cho thì thôi ấy mà!!!

Mình nhớ trên blackmart có bản donate mới nhất là 1.6.0 thôi mà (bản 1.6.1 này hình như là bản free)

Mình nhớ trên blackmart có bản donate mới nhất là 1.6.0 thôi mà (bản 1.6.1 này hình như là bản free)

Bản này được phát triển từ bản 1.6.0 donate, tính năng vẫn có đầy đủ nhưng có lẽ tác giả ko hy vọng gì được donate nên lược bỏ nó đi, bạn xem trong about là biết ngay mà!

UPDATE RealCalc Plus 1.7.2

Có gì mới:

1. Sửa lỗi crash.
  2. Sửa lỗi có thể bị khóa trong nCr/nPr với số quá lớn.
  3. Phím delete bây giờ có thể xóa trở lại từ số mũ cho phần định trị.
  4. Thêm lựa chọn cho thiết lập định hướng. Hệ thống xoay thiết lập tự động theo mặc định.
  5. Thêm tùy chọn để thiết lập chế độ toàn màn hình tùy thuộc vào định hướng.
  6. Thêm tùy chọn để trao đổi phần fraction và các phím DMS.
  7. Hỗ trợ cho các mối quan hệ đơn vị nghịch đảo chuyển đổi, ví dụ như mpg sang litres/100km.

LINK ở bài đầu

Ứng dụng này thì quá ngon rồi!
Còn android thì chắc là tùy máy đó, có thể do người phát triển phần mềm. Mình vừa thử với 2 con HD2 và XT720 đâu có lỗi gì như bác nói.

Hình như con HD2 và XT720 được đặc chế riêng cho bạn sao. Mình cũng xài HD2 chạy Android và mấy con nữa như SE X10... soft Calc mặc định của Android khi gõ 111111 x x nó không hiểu.

Từ ngày xài Android và soft này, mình vất luôn cái máy tính Casio rồi. Soft này không thể thiếu đối với người xài Android

Back