• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Remote Desktop For Mobile- Điều khiển PC bằng Mobile !

hocamdao

Remote Desktop For Mobile

Bạn đang làm việc trên máy tính nhưng bỗng có 1 việc khẩn cấp buộc phải đi ngay lúc đó mà công việc thì không thể bỏ dở được ?! Làm gì đây ? 8-> Tự nhiên rờ trong túi có cái Mobile...ước gì nó có thể thay cái máy tính cục gạch để đi theo mình được nhỉ :swoon:
Đã bao giờ bạn tự hỏi mình có thể thao tác những công việc hiện tại trên máy tính thông qua chiếc Mobile của mình chưa? Với phần mềm Remote Desktop for Mobile điều ấy hoàn toàn có thể. Phần mềm sẽ giúp bạn điều khiển máy tính của mình với chiếc Mobile dù ở bất kỳ nơi đâu và bất kỳ lúc nào. Sau đây là bài hướng dẫn cài đặt và sử dụng phần mềm RDM !
Bước 1 : Download file ở dưới bài viết
Bước 2 :
+ Tiến hành cài đặt rdmplus_desktop.exe
+ Cài đặt sẽ xuất hiện bước đăng ký acc cho PC. Nhớ lấy thông tin Acc đã đăng ký nhé.
+ Từ máy tính Click vào biểu tượng RDM+ bên góc màn hình

+ Xuất hiện bảng như sau :

+ Ghi nhớ Computer Number.
Bước 3:
+ Cài đặt SHAPE.Services.jar trên điện thoại
+ Vào PM RDM+ vừa cài được
+ Lựa chọn -> New address

+ Điền Computer number bạn lấy được ở phần trên. Account Name & Password là phần thông tin bạn đăng ký ban đầu.

+ Save lại và bạn sẽ được thông tin như hình. Sau đó bấm Connect :

+ Chọn mạng điểm kết nối ( có thể là GPRS, 3G hay Wifi :kaka:) chờ nó kết nối và bạn đã bắt đầu kiểm soát chiếc PC ấy :))
Đây là hình ảnh thật PC :

Và đây là hình ảnh trên điện thoại :

(Hình bị giảm chất lượng khi chỉnh sửa)

Hỗ trợ Zoom - Mini Map (giống Opera)

- Vì qua nhiều Sever nên dù dùng 3G thì bạn vẫn không thể đạt đến được 1 tốc độ và làm việc như trên PC được nhưng với một số phím tắt hay câu lệnh, Shutdown,Close Windows... được tích hợp thành các phím tắt để dễ dàng lựa chọn hành động cho PC.

http://www.mediafire.com/?ynmod0mag2d

Chúc các bạn thành công !

Một phần mềm khá hay, mình đã test và thấy cũng khá ổn. Tuy nhiên ko thể bằng Teamviewer được.

Rất thú vị, bạn chủ pic cho hỏi cái nay free à ? :D

Vừa nghịch thử xong, test ban đêm mà rùa kinh khủng

Chỉnh sửa cuối:
cái này dùng qua mạng nên không thể nhanh được là đúng rồi và cũng hơi bị tốn tiền nữa, hồi dùng 6600 mình hay dùng pm điều khiển qua bluetooth, cũng khÁ tiện lợi, bán kính cũng khá xa và đặc biệt là hoàn toàn free. :D

Rất thú vị, bạn chủ pic cho hỏi cái nay free à ? :D

Vừa nghịch thử xong, test ban đêm mà rùa kinh khủng

Mình đã nói là dù có 3G cũng không nhanh được í :| Lý do đơn giản vì chuyển "trạm" qua nhiều. Cái này mình nghĩ còn phù hợp khi bạn đi đâu mà muốn kiếm soát cái PC ở nhà nữa ^^ Tắt mở hoặc xem ai đó đang làm gì trên PC của ta :p Free đó bạn, bản có phí trên PC có thể điều khiển bằng web

Back