• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RndTones v1.1 S60v3 S60v5 S^1 S^3 Anna Belle SymbianOS9x vh JS_AnhTuan pm đổi chuông

JS_AnhTuan

Active Member
Thấy phần mềm cũng khá hay nên mình việt hóa. anh em dùng thử ha. :D
Ứng dụng nhỏ gọn chưa đầy 140Kb này cho phép bạn đổi chuông gọi đến, chuông tin nhắn hay chuông báo thức, làm đa dạng cho chú smartphone của bạn :p. Bài giới thiệu nguyên gốc rất dài nhưng tớ chỉ nói khái quát về tính năng cũng như cách dùng phần mềm này thôi nhé :)

Mô tả về tính năng của phần mềm:

Pm cho phép bạn đổi nhạc chuông tin nhắn và chuông gọi đến - tức là với mỗi tin nhắn hay cuộc gọi đến khác nhau thì nó sẽ phát những chuông khác nhau, chỉ cần bạn thiết lập sẵn 1 list nhạc chuông hay chuông tin nhắn trước đó là được. Tớ đã test rồi, 2 hoặc 3 lần đầu tiên có thể sẽ cùng 1 chuông, nhưng sau đó thì các chuông sẽ khác nhau :)
Lưu ý là nên chọn những chuông quen thuộc mà mình vẫn hay dùng :D, nếu ko khi có tin nhắn đến, cứ mỗi lần là 1 chuông khác nhau thì có thể sẽ có lúc bạn quên mất đó chính là tin nhắn của bạn :p

Thiết lập:

Cách thiết lập khá đơn giản, sau khi chọn Yes ở Change ringtones, Call ringtones, Sms ringtones (Tùy theo ý bạn nữa, chọn yes ở nhạc chuông hay tin nhắn, hoặc là cả hai). Bước tiếp theo bạn chỉ cần chuyển sang các mục khác và add chuông vào, có thể chọn chuông theo ý bạn, khi đó bạn sẽ chọn Custom ringtones, nếu chọn chuông mặc định của máy thì chọn In-built ringtones. Ở hình minh họa trên tớ chọn chuông mặc định ở trong máy.
Sau khi chọn xong, bạn thoát ra và thử nhắn tin cho 2 số khác nhau để test xem :D, mỗi tin nhắn đến từ 1 số khác nhau thì chuông tin nhắn cũng sẽ khác nhau đấy :p

Tải về

Chỉnh sửa cuối:
Back