• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom nào chạy nhanh nhất, ổn định nhất và ít tốn pin nhất

caotung1988

các bác cho em hỏi theo các bác đã nhiều năm chinh chiến dòng HTC UNI. THì cho đến giờ các bác cảm thấy bản ROM nào là tốt nhấtcho chú này.

Khách quan tôi thấy bản KDSkamal WM5 Ultimate edition cực nhanh và ổn định. "Nếu PDAVIET hóa" được chú này lên WM6 thì tuyệt

Trong khi đó bản thân KDSkamal's Universal WM6 beautiful Edition lại không tốt

Nếu bạn chưa quen vọc máy thì nên xài ROM v2.10.11 PDAVIET, tích hợp sẵn nhiều thứ

Khách quan tôi thấy bản KDSkamal WM5 Ultimate edition cực nhanh và ổn định. "Nếu PDAVIET hóa" được chú này lên WM6 thì tuyệt

Trong khi đó bản thân KDSkamal's Universal WM6 beautiful Edition lại không tốt

Nếu bạn chưa quen vọc máy thì nên xài ROM v2.10.11 PDAVIET, tích hợp sẵn nhiều thứ

nhung bản này có vẻ ngốn pin quá.

có ai dùng thử bản l26 Wm6 pro business V5 hoặc V7 gì chưa. và cũng bác nào dùng KDSkamalv1 hay KDSkamal_ultimate_ed chưa. Phát biểu cảm tưởng cái nhỉ

Last edited by a moderator:
Cá nhân mình thấy mỗi bản ROM đều có những mặt mạnh riêng nên rất khó nói bản này tốt hơn bản nào
Về KDSkamal's Universal WM6 beautiful Edition, mình thấy tương đối ổn, chỉ tiếc là bàn phím mặc định giao diện nghèo nàn quá, nếu được tích hợp kiểu bàn phím như ROM v2.10.11 PDAVIET thì hay

Cá nhân mình thấy mỗi bản ROM đều có những mặt mạnh riêng nên rất khó nói bản này tốt hơn bản nào
Về KDSkamal's Universal WM6 beautiful Edition, mình thấy tương đối ổn, chỉ tiếc là bàn phím mặc định giao diện nghèo nàn quá, nếu được tích hợp kiểu bàn phím như ROM v2.10.11 PDAVIET thì hay

Đúng như bạn nói,Rom là của một người Buid trong khi biết bao nhiêu người sử dụng,mỗi người một ý kiến khác nhau nên theominhf bạn cứ test thử một số bản nếu thấy bản nào thích nhất thì để dùng thôi.Hơn nữa up Rom là một việc thú vị của dân chơi PPC nói chung mà!:D

bản rom 11 em dung 1 thang nay ,ngon lắm các bác a.không biết bao giờ bac quang ra ban mới nhỉ.mong quá.cảm ơn bác quang
Nếu bản PV 11 bạn thấy rất ngon rồi thì còn mong muốn bản tiếp theo làm gì nữa :D Theo mình các bản sau chưa hẳn đã tốt hơn và chuẩn hơn toàn diện các bản trước đâu,nó còn tùy thuộc vào mỗi người sử dụng bạn ạ:p

Một người Build ROM mà thỏa mãn được tất cả mọi người dùng thì có lẽ tập đoàn Microsoft cũng phải cúi đầu các Bác ạ. Rom Build ra cho tất cả mọi người dùng, nên tùy theo sở thích của mỗi người sử dụng. Không thể đưa ra câu trả lời chính xác về vấn đề này, vì không có gì là hoàn hảo cả. Theo Mình thì các Bác chỉ nên nhận xét cái được và chưa được về bản Rom để người Build rom lần sau có được bản rom tốt hơn lần trước, chứ không nên so sánh giữa rom này với rom khác (Vấn đề tế nhị). Những người làm rom đã bỏ bao công sức cho chúng ta cùng dùng mà (Chỉ nên khen và động viên không nên chê). Con người mà ai chẳng có lòng tự ái khi bị so sánh và chê bai. Các MOD nên khóa topic này lại là hay hơn cả. Thân chào!:D:D:D

Nếu bản PV 11 bạn thấy rất ngon rồi thì còn mong muốn bản tiếp theo làm gì nữa :D Theo mình các bản sau chưa hẳn đã tốt hơn và chuẩn hơn toàn diện các bản trước đâu,nó còn tùy thuộc vào mỗi người sử dụng bạn ạ:p

Hầu như các bản ROM hiện nay trên các diễn đàn đều đã sử dụng chung 1 "bó" Driver như nhau cả.
Do đó không có bản nào nhanh hay đỡ tốn PIN hơn bản khác quá đâu.
Chính vì lý do trên mà nhóm làm ROM tạm dừng lại không phát triển tiếp nữa.
Các bản ROM mới chỉ khác đôi chút về giao diện, "tiểu tiết" mà thôi.
Với cùng chức năng, cùng 1 số ứng dụng cài vào tôi thiết nghĩ bản 10 hay 11 của PV cũng không hề thua kém bất kỳ bản nào.

Một điểm mạnh nữa của người dùng Việt là tiết kiệm khá Space và thời gian vì đỡ phải cài các Fonts cần thiết. :D

Em hỏi để cho biết thôi. Tại vì em ko có thời gian để thử nhiều bản Rom như thế, với lại em mới dùng nên ngại up rom, sợ máy die thì toi.

Mạnh dạn lên bạn:D,thực hiện đúng các bước bác PhamQuang hướng dẫn là ok mà. với lại bây giờ nếu(xui lắm>:)) có die thì cũng đã có chỗ sữa rồi yên tâm

Các bác ơi theo em thì bản rom v2.10.11 là ok nhất,em dùng bao lâu mà vẫn thấy pro không bi tụn ram

nhung bản này có vẻ ngốn pin quá.

có ai dùng thử bản l26 Wm6 pro business V5 hoặc V7 gì chưa. và cũng bác nào dùng KDSkamalv1 hay KDSkamal_ultimate_ed chưa. Phát biểu cảm tưởng cái nhỉ

đã uprom và sài thử bản l26 Wm6 pro business V5, chiếm quá nhiều bộ nhớ, kết nối WIFI khó và chậm, thua cả bản của Ivan 3.9. bản này ít tụt ram hơn (trong khoảng 20 - 22 MB)

em cũng đang rất muốn thử up rom nhưng tay vẫn còn run, mồ hôi nhễ nhại, chắc rán tìm hiểu thêm 1 tuần rồi mới up, chết nó thì toi em vì nó là niềm mơ ước 3 năm liền , hic

em cũng đang rất muốn thử up rom nhưng tay vẫn còn run, mồ hôi nhễ nhại, chắc rán tìm hiểu thêm 1 tuần rồi mới up, chết nó thì toi em vì nó là niềm mơ ước 3 năm liền , hic
;) Bạn cứ thử up một lần đi rùi sẽ thấy quen thôi :) làm theo hướng dẫn chi tiết của Man PhamQuang như ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=1039 là ok mà. Mình thấy bản Rom 2.61.29 của Man PhamQuang dùng rất thích bạn cứ thử xem ;;)

em là newbie ko bít bác nào bít ROM "really clear" cho EXEC nhanh và ổn định ko nhỉ? ý em là rom ko bao gồm ứng dụng nào hết

Em đã up thử nhiều rom 6.1 giờ quay lại bản rom gốc O2 1.30.107 WWE dùng thấy rất thích, ổn định, dù không cài được các soft thời thượng bây giờ

Em đã up thử nhiều rom 6.1 giờ quay lại bản rom gốc O2 1.30.107 WWE dùng thấy rất thích, ổn định, dù không cài được các soft thời thượng bây giờ

Thì rõ ràng quá rồi => Lợi bao nhiêu lần về lực, thì thiệt bấy nhiêu lần về đường đi!!!:))

Em hỏi để cho biết thôi. Tại vì em ko có thời gian để thử nhiều bản Rom như thế, với lại em mới dùng nên ngại up rom, sợ máy die thì toi.
nếu đã chơi pda thì k ngại up rom, đã uprom là k sợ die, nếu sợ thì k nên chơi pda bạn ạ, phải máu thì mới giỏi được,

Back