• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom nào chạy nhanh nhất, ổn định nhất và ít tốn pin nhất

nếu đã chơi pda thì k ngại up rom, đã uprom là k sợ die, nếu sợ thì k nên chơi pda bạn ạ, phải máu thì mới giỏi được,

nếu up đúng thao tác từng bước mà bác Quang đã hướng dẫn thì k sợ die đâu bạn ui !!!

hiện tại Rom 33 Diamond của bác Quang là ổn nhất xét tổng thể về độ ổn định, giao diện đẹp, cài soft cho WM6.1 ngon, dù ram hơi tụt. Ít bị soft reset, tiếc là bác Quang không thích Flask Disk nên không dùng được.

theo tôi thì bản Rom tốt nhất là bản Rom do tự mình quyết, riêng máy cũng vậy, cùng một loại thí dụ như O2Exec chẳng hạn có máy dùng bản Rom này tốt, những sang máy khác lại không tốt. Do vậy cài đặt Rom, sử dụng Rom thay đổi Rom là ý thích của từng người. Tôi có những lúc càic đặt ngày 1 bản Rom, nhưng cuối cùng suy đi tính lại, cái bản Rom hay nhất là bản Rom tiện ích cho bản thân mình, cho công việc mình...Chúc các bạn kiếm được bản Rom hữu ích.

em tìm 1 bạn rom sạch...co FD.em đang dùng bạn 6.1 của ranju nhưng bị chung 1 tinh trạng là sạc pin đầy để lâu máy sẻ bị đở( phải trông lúc đầy thì rút sạc) ..rom ko bị tự sr như của bác cương.pin backup sau khi up dữ liệu vào thẻ,HR lại máy thi ko thể up từ thể vào ppc .
các pro đã test bạn rôm nào ko bị lổi trên và /có pin back up + winrar ///cho em xin nhé

Nguyên văn bởi rockone1909
nếu đã chơi pda thì k ngại up rom, đã uprom là k sợ die, nếu sợ thì k nên chơi pda bạn ạ, phải máu thì mới giỏi được....
đúng đó bạn à ///bạn cứ mạnh giản làm đi...mà nếu có die thỉ củng chỉ die 1 lần thôi ...hic

em tìm 1 bạn rom sạch...co FD.em đang dùng bạn 6.1 của ranju nhưng bị chung 1 tinh trạng là sạc pin đầy để lâu máy sẻ bị đở( phải trông lúc đầy thì rút sạc) ..rom ko bị tự sr như của bác cương.pin backup sau khi up dữ liệu vào thẻ,HR lại máy thi ko thể up từ thể vào ppc .
các pro đã test bạn rôm nào ko bị lổi trên và /có pin back up + winrar ///cho em xin nhé

Bạn nên up bản 7.6 của Ranju, bản này dùng rất ổn định, mình dùng lâu rồi mà k up ROM khác, cũng k bị tình trạng sạc lâu đơ máy như bạn. Thử xem nhé!

Bạn nên up bản 7.6 của Ranju, bản này dùng rất ổn định, mình dùng lâu rồi mà k up ROM khác, cũng k bị tình trạng sạc lâu đơ máy như bạn. Thử xem nhé!
Bạn làm ơn cho mình xin link được khong ? bởi vì bản 7.6 của Ranju có hai bản beta và chính thức.
Nhận tiện cho hỏi bản 7.6 của Ranju (bạn đã giới thiệu) và bản của Tomal v8.2...theo bạn nhận xét thì bản nào tốt hơn ? chân thành cám ơn nhiều.

Bạn làm ơn cho mình xin link được khong ? bởi vì bản 7.6 của Ranju có hai bản beta và chính thức.
Nhận tiện cho hỏi bản 7.6 của Ranju (bạn đã giới thiệu) và bản của Tomal v8.2...theo bạn nhận xét thì bản nào tốt hơn ? chân thành cám ơn nhiều.

2 bản rom này có thể nói ổn định nhất cho tới thời điểm hiện nay, không kén soft, game, ít hao pin, tuy nhiên mình vẫn thích chọn rom của Ran hơn :D.

đúng vậy ... em thích rom 7.7( bạn 7.6 là beta) ..link đã có trong diễn đàn ..minhg đã up nhiều bạn rom trong diển đàn cho máy exec nhưng ban ranju 7.7 vẩn hơn cả ..pin thì hơn 1 ngày .. cài pm khá tương thích...nhưng exec ko phải con nào củng giống ..tìm 1 bạn rom riêng cho mình bạn nhé...

Nhân nói chuyện tiết kiệm năng lượng, em đang dùng con wm6.5 23016, gần đây cứ có cuộc gọi cái là nó báo hết sạch pin. không hiểu cách chữa trị thế nào, mong các bác chỉ giáo

Nhân nói chuyện tiết kiệm năng lượng, em đang dùng con wm6.5 23016, gần đây cứ có cuộc gọi cái là nó báo hết sạch pin. không hiểu cách chữa trị thế nào, mong các bác chỉ giáo

Cái này do pin rồi, bạn thử thay viên pin khác xem.

Nếu vẫn không được thì xem con công suất rồi! :-?

mình thấy tomal 8.2 cũng đáng sử dụng đó các bạn à. ổn định lắm

Vâng A Quang,
Nhưng cho em hỏi tí nếu cũng con pin đó em dùng rom khác thì được 2 ngày liền, mỗi tội bây giờ em downgrade rom cũ thì con máy của em nó không xài được nữa. Từ bấy tới giờ em vẫn phải tiếp tục dùng con rom này.

Back