• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Virtuous Sense 2.0.0 with Sense 3 lockscreen and more

barclays

Bản này nguồn gốc từ Virtuous Sense 2.0.0, mình thêm vào vài thứ​

Tiêu chí là nhẹ nhàng, đơn giản. Sense 2.1 chạy rất mượt chứ ko lag và kém ổn định như Sense 3 port để chạy trên G2/DZ. Và thực chất Sense 3 cũng chỉ có thêm lockscreen mới, weather widget mới, giao diện 3D công với 1 số widget nữa (3D rosie lag, ngốn RAM và phải OC cao mới chạy ổn định, một số widget cũng không cần thiết là mấy)

Quay lại với Sense 2.1, đây ROM Virtuous của DZ (bản gốc từ 2.42 của HTC) nên rất đáng tin cậy về độ ổn định

Và...

Sau đây còn được thêm vào lockscreen, weather và một số thứ khác của Sense 3 (mà mình thấy tốt) :))

Features
  • Giữ nguyên từ Vỉrtuous Sense 2.0.0:
Based off the official DesireZ Sense ROM (WWE 2.42.405.2), deodexed and zipaligned.

Pre-rooted with the latest version of Superuser and modified ramdisk to allow adb remount, mock locations, etc.

Wifi calling included and fully functional, conditionally installed for T-Mobile USA users only.

Optical trackpad unlock/wake.

Enhanced reboot options built-in, allowing for booting into recovery, bootloader, hot boot, etc.

Virtuous Sense custom kernel with overclocking daemon (no need for SetCPU/Tuner). Screen Off: 245760 / 599040 (conservative). Screen On: 245760 / 998400 (ondemand)

IO optimizations such as use of ext4 for all mounts and larger read-ahead buffer for improved sdcard performance.

Updated versions of all Market-available apps.

All Market-installable apps installed in /data/app. These apps are automatically installed for you both on initial install and after a factory reset/wipe. There are custom scripts to use Android's package manager (pm) to manage these apps, which ensures they are installed properly.

Added applications: ChromeToPhone, Google Voice and Titanium Backup. Since these are Market apps, they are automatically installed in /data/app for easy removal if desired.

Bloatware, defined as anything you could easily choose to download from the Market yourself, has been removed.

Disabled boot animation audio.

Automatic Virtuous OTA upgrade notification and installation via ROM Manager.
Thêm vào:
  • Sense 3.0 lockscreen
  • Sense 3.0 USB connection interface
  • Sense 3.0 weather
  • Sense 3.0 camera (HDR effect not work)
  • Hiệu ứng overscroll màu xanh lá và hiển thị pin theo %

Ghi chú
Vì mình thích cái đèn ngay chỗ trackpad nên đã thay cái Mms.apk như bản gốc, dẫn tới tin nhắn ko hiển thị người gởi ở lockscreen. Các bạn có thể bỏ luôn bằng cách vô Setting>>Privacy>> bỏ chọn "Display message text on lockscreen"
Hoặc push file Mms.apk bên dưới vào /system/app sẽ hiển thị đc tin nhắn như bth + bubble coversation, nhưng cái đèn trackpad sẽ ko nháy.

Bản này mình lấy Virtuous 2 rồi sửa lại theo nhu cầu cá nhân, tiện thể share cho mọi người. Và mình cũng chẳng có xin phép gì bên Virtuous nên ko post ở đâu khác ;;) Ai thích thì cứ down về thử :D

Một số app trong screenshot có thể không có sẵn trong ROM

DOWNLOAD​
  • Mms.apk: tương thích với lockscreen nhưng ko nháy đèn trackpad
  • ROM part1

Flash: down về nối file lại bằng FSAJ sau đó chép vào thẻ nhớ flash bằng CWM hoặc Install ROM from SDcard từ ROM Mgr cũng được
Nhớ Backup trước đề phòng bất trắc:p

không cần DZ Hboot đâu bạn, mình thích bản rom Virtous Sense 2.0 này lắm nhưng có nhược điểm màn hình lockscreen, giờ tìm được bản rom này thì quá tốt rồi. haha, để up thử.

đã cài thử, không ổn định như bản Virtuous vision 2.0, và cũng không gửi tn mms được. hic
dù sao cũng cám ơn bạn Barclays đã up.

không cần cài DZ Hboot đâu bạn. nhưng bạn nên cài bản Virtuous sense 2.0 gốc chạy ổn định hơn.

Bản này ko hiện được thời tiết lên lockscreen và cảm giác như cứ bị lỗi lặt vặt. Nhung mình thích cái hình androi nhảy múa lúc thực hiện cuộc gọi. Có bác nào biết cách mod cái đó vào rom khác không ạ?

Back