• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sắp xếp danh bạ của Android như window Mobile

Mình mới mua máy HTC Aria, nhưng không biết cách sắp xếp danh bạ như Window Mobile. bác nào biết cách thì chỉ giúp mình với. Cám ơn các bác.

Sắp xếp theo dạng Công ty hay tên đó bạn. Tuy nhiên mình cũng làm được bằng cách tạo nhóm, mặc dù có hơi vất vả, nhưng cũng làm được.

Cái vụ này thì Android thua WM bạn à.. trước tui xài WM,, sync với cái contract của outlook rất ok... nội dung hiển thị dễ nhận biết lắm. Cụ thể : contact của tui có gần 1000 người (bạn bè, khách hàng, xã hội.. đủ thứ cái quan hệ từ nhiều năm nay..) WM lưu và hiển thị thêm phần công ty bên cạnh cái tên (có thể là đặc điểm phân biệt) => Nguyễn Văn A (FPT) # Nguyễn Văn A (Viễn Thông A)... Mở cái phonebook ra là thấy liền,, không phải tìm kiếm vất vả như Android - chỉ hiện có 2 cái tên Nguyễn Văn A và Nguyễn Văn A ???... phải nhấn chọn,, vào xem chi tiết contact A nào để biết mà gọi, không lại nhầm...
Đúng là vẫn còn nhược điểm Android ơi...
Tui cũng cất công tìm kiếm app liên quan quản lý contact, xong đến giờ thử nhiều cái roài,, không cái nào có tính năng đó hết// thiệt bùn..
Anh em nào có biết, vui lòng chỉ giáo giúp nha - Tks rất nhiều

Phần quản lý contacts thì android không mạnh bằng WM rồi. Không biết các phiên bản sau của Android có khắc phục được không.

WM không lưu được 2 số di động để nhắn tin. Androi thì có thế làm đc. Mình thích contacts của androi hơn dù đã dùng microsot outlook gần chục năm nay rồi.

Em cũng rơi vào trường hợp này, chuyển sang Contacts của Android mất hết Categories và một số trường (field).
Cách tốt nhất cứ lấy Outlook làm chính, sau đó sync sang Android rồi đợi nâng cấp sau này.

WM không lưu được 2 số di động để nhắn tin. Androi thì có thế làm đc. Mình thích contacts của androi hơn dù đã dùng microsot outlook gần chục năm nay rồi.

Với WM ngày trước em để số di động thứ 2 ở trường Pager.

Chắc phải những phiên bản sau của Android thì mới giải quyết được vấn đề này!

chủ yếu là do mất trường Mid Name của Android so với WM nên gây ra các thứ khó chịu thôi... mình cũng tương tự, Có 2 cách chuyển:

1. dùng outlook và sync ai cũng biết.
2. có thể dùng chức năng data transfer thằng HTC nó hỗ trợ cho WM sync thẳng sang Android đấy, mình đã thử nhwng thực ra kết quả cũng gần như tương tự vì về cơ bản thằng Android ko chịu theo chuẩn outlook và Microsoft từ đầu... cạnh tranh ko lành mạnh mà

Các bạn lên google search với từ khoá better_contacts_Ver_1.0.7.apk nhé, down về cài ra sẽ có danh bạ gần giống với win mobile nhé, sắp xếp tên theo vần AB....

Back