• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSH FExplorer Pro v2.01-Trình quản lý file tiện dụng!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
SBSH FExplorer Pro v2.01 S60v3 S60v5 SymbianOS9.x UNSIGN-mEnPDA

Thế nào là FExplorer Pro

FExplorer Pro (FEP) là một bộ tiện ích cho điện thoại S60 và hỗ trợ điện thoại phiên bản thứ 3 và thứ 5. Tính năng chính của PM là trình duyệt file đáng kinh ngạc cùng với các công cụ khác nhau và các tùy chọn mà bạn có thể sử dụng để quản lý tốt hơn điện thoại của bạn nói chung.

Trình duyệt file

Các trình duyệt tập tin là rất rất rộng để cung cấp cho bạn toàn quyền điều khiển các tập tin hệ thống của điện thoại.
Nó bao gồm mọi thứ bạn sẽ cần bao giờ từ một trình duyệt file tương tự như Windows File Explorer hoặc Total Commander (for Desktop).

Tính năng bao gồm (nhưng không giới hạn):
* Tìm kiếm các tập tin trên điện thoại của bạn.
* Tạo / thay đổi tên / Xóa các tập tin và thư mục.
* Nhập thư mục mà không thể được nhìn thấy trên trình duyệt của điện thoại Nokia.
* Ba loại file có thể chỉnh sửa (Hex, nhị phân và văn bản)
* Thuộc tính thay đổi trên tập tin.
* File Zip (!)
* Xem hình ảnh
Và nhiều, nhiều hơn nữa!

Bạn sẽ chỉ nắm được vô số các lựa chọn và các tính năng trong ứng dụng này một khi bạn thực sự bắt đầu sử dụng nó một cách thường xuyên.

Ngoài các trình duyệt tập tin, có hai tab thêm trong FExplorer Pro (có thể bật/tắt bằng cách sử dụng phím "5").

Các dụng cụ

Với những công cụ này, bạn có thể có rất nhiều công cụ ưa thích của bạn tất cả ở một nơi, và nó thay thế cần phải sử dụng các ứng dụng bên kia 3 cho từng chức năng (ví dụ Ảnh chụp màn hình)
Chụp màn hình-Tương tự như các Screenshot Pranata Antony cho S60, công cụ này cho phép bạn tạo ảnh chụp màn hình của điện thoại của bạn từ bất cứ nơi nào trên điện thoại với các tùy chọn khác nhau để xử lý các tập tin lưu vv ..
Backlight - Điều này sẽ biến ánh sáng e-mail thông báo tắt/mở tương tự như Best Torch cho S60. Rất tiện dụng vì nó có thể biến điện thoại của bạn thành một đèn pin tốt nhất khi cần
Quản lý Bluetooth - Đây là tính năng rất cũng rất tiện cũng.dụng. Nó sẽ bật/tắt Bluetooth với một nhấp chuột vào một nút.
Nén bộ nhớ - phân mảnh bộ nhớ. Bạn nhận được bộ nhớ có sẵn trước và sau khi gọi hàm quá.
Cài đặt ứng dụng nhiều hơn cho các nhà phát triển - nó tạo một tập tin (C: \ INSTAPP.TXT), chứa tất cả các ứng dụng được cài đặt (do người quản lý ứng dụng), UID của họ và con đường của mình.
Dump-file danh sách tạo ra một tập tin (C: \ FILESLST.TXT) có chứa danh sách các tập tin và thư mục bắt đầu tại vị trí hiện tại (hiện tại thư mục)

Như tôi đã đề cập ở trên, bây giờ mà FExplorer Pro là điều biến trong thời trang này, chúng tôi sẽ thêm các công cụ khác vào danh sách này là vượt qua thời gian, mà sẽ liên tục nâng cao hình ảnh của bạn FExplorer Pro đăng.

Điện thoại

Đây là một tổng quan ngắn gọn về những gì từng chức năng nào:

Thông tin về điện thoại - điều này sẽ cho bạn tất cả các chi tiết mà có thể được lấy về điện thoại của bạn như phiên bản phần mềm, IMEI vv ..
Restart - khởi động lại điện thoại.
Mạng thông tin - cung cấp cho bạn tất cả các thông tin có sẵn mà có thể được lấy về mạng của bạn như mã vùng, ô id, tên mạng vv ..
Phương tiện truyền thông thông tin - cung cấp cho bạn thống kê đầy đủ trên thẻ nhớ được cài đặt

http://www.4shared.com/file/1494962...rov201S60v3S60v5SymbianOS9xUNSIGN-mEnPDA.html

Chỉnh sửa cuối:
Bro BuuPhucCT ơi sao mà cái đoạn giới thiệu soft này đọc nghe buồn cười và chẳng hiểu gì hết, hình như Google Translate hả?

Bro BuuPhucCT ơi sao mà cái đoạn giới thiệu soft này đọc nghe buồn cười và chẳng hiểu gì hết, hình như Google Translate hả?

Đang edit mà bạn. Nó dài quá nên phải có time mới xong chứ

cái bản này không gửi được fai .sis qua bluetooth nên không tiện bằng x-plorer

cái bản này không gửi được fai .sis qua bluetooth nên không tiện bằng x-plorer

Hiện nay thì Xplore vẫn là hay nhất nhưng mà PM này ổn định hơn vì không bị block như khi xài Xplore KRAK.

hình như S60v3 không có pm Winfile như 60v2 nhỉ. ở s60v2 thì Winfile còn được đánh giá hơn cả x-plore.

hình như S60v3 không có pm Winfile như 60v2 nhỉ. ở s60v2 thì Winfile còn được đánh giá hơn cả x-plore.

Chưa thấy bạn à. Nhưng theo mình thì Xplore vẫn là số 1 nếu đã mua bản quyền. Tính năng quá đầy đủ.

nếu mình không nhầm thì đã có phiên bản winfile cho s60v3. nhưng của thằng trung quốc nên không biết thế nào và cũng không tải được. anh em thử vào đây để tải xem thế nào nhé. xin lỗi vì đã đem link 4r khác vào đây.

nếu anh đã từng dùng s60v2 thì anh sẽ thấy winfile hơn hẳn x-plore đó.

Cái này thì tùy cảm nhận riêng của mỗi người thôi bạn. Khi đã xài quen một PM nào đó thì mình đều thấy nó là tốt nhất thôi.Riêng mình thì vẫn trung thành với Xplore vì nó dễ xài và tính năng thì đầy đủ.

Cái này thì tùy cảm nhận riêng của mỗi người thôi bạn. Khi đã xài quen một PM nào đó thì mình đều thấy nó là tốt nhất thôi.Riêng mình thì vẫn trung thành với Xplore vì nó dễ xài và tính năng thì đầy đủ.

cái này thì đúng rồi anh ah! em cũng dùng x-plore từ lúc dùng đt đến nay. nhưng khi gặp winfile thì thấy đúng là chức năng hơn hẳn. nhưng vẫn thích dùng x-plore vì quen dùng rồi :D
em chỉ muốn biết pm này thôi. rất đáng để thử đó :D

CÁi này có xem được mục tin nhắn để copy các file đã send qua bluetooth ra không hả các bác?HOặc tìm file đã down load vef nhứ file cài từ điển... đã load từ máy.

CÁi này có xem được mục tin nhắn để copy các file đã send qua bluetooth ra không hả các bác?HOặc tìm file đã down load vef nhứ file cài từ điển... đã load từ máy.

Hình như là nó chưa có tính năng gửi file qua bluetooth còn cài đặt PM thì OK. Nó chỉ mới là bản beta thôi nên tính năng còn hạn chế.:)

Back