• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Scalado AB Scalado PhotoRama v1.0l ! Bản đầy đủ

Chienkon88

Scalado AB Scalado PhotoRama v1.0 !

Ứng dụng giúp bạn ghép 3 ảnh vào làm 1 đẹp và prồ hơn panomman ! :p

phần mềm này chụp bằng camera sau ,

nên mọi người vào trong phần mềm trước , rồi mở camera sau ra và chụp nhé ! :D

chụp xong 1 cái bạn cứ kệ nó , khi nào có cái hình chữ nhật nhỏ xíu trên màn hình thì di chuyển điện thoại của bạn theo hướng bên phải , đủ 3 cái thì nó sẽ tự dừng , và tự ghép ảnh lại cho bạn !

anh em test xem sao nhé , mình thấy ảnh của nó nét hơn panoman !

PhotoRama cho phép bạn dễ dàng tạo ra hình ảnh toàn cảnh tuyệt đẹp với máy ảnh trên điện thoại. Chức năng này sẽ tự động stitch ba hình ảnh với nhau để một bức tranh toàn cảnh. Không gì có thể tuyệt vời hơn thế , bạn sẽ có những bức ảnh đẹp chưa từng thấy . :D

Thanks mọi người đã ủng hộ !

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:
Khi chụp thì phải Kích hoạt nó hay dùng nó để chụp luôn vậy em? Hướng dẫn kỹ tí cho anh em dùng chứ panomman thì anh em đã biết cách dùng.

Khi chụp thì phải Kích hoạt nó hay dùng nó để chụp luôn vậy em? Hướng dẫn kỹ tí cho anh em dùng chứ panomman thì anh em đã biết cách dùng.

sorry mọi người nhá ! :D

thanks mod đã không xóa bài ! \-/

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:
cái này chỉ áp dụng cho những máy ko có chức năng chụp toàn cảnh. rất tốt nếu chụp tập thể lớp ở gần!!

Chụp ảnh khá đẹp nhưng tầm nhìn ko bằng pano với lại cũng ít chức năng wa.Thank4share:D

Chụp ảnh khá đẹp nhưng tầm nhìn ko bằng pano với lại cũng ít chức năng wa.Thank4share:D

Mình thấy panoman ghép 12 cái vào 1 lúc nên ảnh rất nhỏ , nhìn không rõ ! :D

còn phần mềm PhotoRama này mới ra nên nó sẽ nâng cấp hơn so với panoman :D .

thanks mọi người đã ủng hộ

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:
Mình dùng N78 sao mà bật camera trước lên rồi vào cái này vẫn thấy hiện ảnh như bìng thường nhỉ,chọn chụp thì chụp cái rồi máy rung lên bần bật mà không tắt chả hiểu sao nữa?

Mình dùng N78 sao mà bật camera trước lên rồi vào cái này vẫn thấy hiện ảnh như bìng thường nhỉ,chọn chụp thì chụp cái rồi máy rung lên bần bật mà không tắt chả hiểu sao nữa?

Mở PhotoRama sau đó thì bật Camera xem sao bạn.

Hic vẫn không được anh Thắng ạ,trước em cũng dung cái panoeman cũng không được!

Hic vẫn không được anh Thắng ạ,trước em cũng dung cái panoeman cũng không được!

Kỳ vậy ta, máy anh N82 thì cứ mở nó lên xong mở nắp Camera và dùng nút chụp bình thường, hình thứ 2,3 thì cứ di chuyển khớp là nó tự chụp thôi.

E63 chụp nút giữa nên k đc là phải hình như phải có phím chụp chuyên dụng :D

Anh Thắng ơi, sao kỳ quái vậy? Máy em cũng N82, nhưng sao cài PhotoRama cũng bị lỗi y hệt bạn ngovandang là thế nào nhỉ?

Anh Thắng ơi, sao kỳ quái vậy? Máy em cũng N82, nhưng sao cài PhotoRama cũng bị lỗi y hệt bạn ngovandang là thế nào nhỉ?

Làm như anh nói ở trên, chỉ chụp 1 ảnh đầu còn các ảnh sau cứ di chuyển đúng cự lý là nó tự chụp.

Khi chup nó không chụp mà cứ rung ù ù khi nào thoát mới thôi.mà độ sáng vẩn như mặc định.đả test cho em n78 12.046

Back