• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Setsaving (ghost) cho S60v3

superspeed

hương trình được thiết kế để tạo ra các bản sao tập tin cấu hình, các khóa registry…
Nó rất cần thiết khi máy bị trục trặc buộc phải Format.
Rút ngắn thời gian cho việc cài đặt lại toàn bộ phần mềm sau khi Format

Chức năng: Sao lưu
Khi bạn chọn mục này, chương trình sẽ chép các tập tin từ các thư mục được liệt kê trong cơ sở dữ liệu, thời gian nhanh hay chậm sẽ phụ thuộc vào số lượng dữ liệu được sao chép. Sẽ có danh sách lựa chọn để sao lưu vào ổ đĩa C: hoặc ổ đĩa E: ( hoặc C: và E: ). Chương trình sẽ nhắc bạn tắt các tiến trình đang hoạt động (điều này sẽ thuận tiện cho việc sao chép dữ liệu không bị gián đoạn), nhấn OK để chấp nhận nhắc nhở này, tất cả Sao lưu sẽ lưu tại E:\SetSaving. Sau khi Sao lưu xong máy sẽ tự khởi động lại
Phục hồi
Mục này rất hữu ích khi các bạn đã Format, khi hoàn tất thao tác Phục hồi máy sẽ tự khởi động lại
Lưu *.* (Tiện ích)
Với tùy chọn này, chúng ta có thể Sao lưu bất kỳ tập tin từ bất kỳ thư mục nào
Sao lưu nhỏ (Tiện ích)
Với chức năng này bạn có thể nhanh chóng Sao lưu hoặc khôi phục (có 2 tính năng chính là Sao lưu và Phục hồi). Tất cả Sao lưu sẽ lưu tại E:\smallSave. Bạn có thể sao chép một vài thư mục đó, và sau đó chỉ cần nhấp OK để khôi phục lại tất cả. Tiện ích này là cần thiết, nếu như cần phải cài đặt một chương trình hoặc nhiều chương trình…
Cơ sở dữ liệu (Tiện ích)
Tại đây bạn có thể chỉnh sửa dữ liệu các tập tin và thư mục, thêm và xóa cho riêng bạn. Tôi khuyên bạn nên làm điều này, nó sẽ mất 5-10 phút, nhưng sau đó nó sẽ dễ dàng hơn, bởi vì chương trình cũng sao chép vào cơ sở dữ liệu tập tin, do đó, bạn sẽ luôn có danh sách chính xác những gì bạn cần Thư mục được sao chép hoàn toàn đầy đủ, với tất cả các tập tin đính kèm
Tập tin cơ sở dữ liệu tại: E:\Uroborus\SetSaving\Settings.txt!
Chúc các bạn may mắn!

Download:
http://www.mediafire.com/?3w9egoaws3i84k2
nguồn: symbianvn

sau khi 4mat 4 ngón xong rồi liệu pm này nó còn tồn tại trong máy kg mà khôi fục lại chứ ^^

Có ai test thử chưa vậy,cho ý kiến ý cò đi chứ,như chủ thớt nói cũng được đấy,đâu phải lúc nào cũng ngồi pc được

Bạn biết thì bạn giải thích luôn cho bạn s12345 + magus hiểu đi!\-/
Mạo phám các bác: Khi cài cái này xong thì lưu vào ổ E, sau lỡ có 4mat thì chỉ việc cài lại pm này rồi restore file backup đã có là được. Em không thích văn vẻ, pm của người ta up lên mấy ông không biết cứ vào nói ngây ngây ngô ngô là em nóng gáy thôi =..=

Mình có PS sute rồi nên chắc không cần dùng cái này khà khà :->
Ngày trước mình cũng làm kiểu như bạn nhưng mà ứng dụng kiểu Smart Setting nó không ra, có lẽ thiếu rất nhiều ứng dụng nếu làm kiểu này, chưa test theo phần mềm này,có lẽ cũng nên thử 1 cái xem sao :)

Back