• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu dịch 2.04 S60v3 VI & Fixed lỗi dịch Online by SymPViet !

Thangnd31082

Siêu dịch 2.04 S60v3 VI by Nguyễn Trần Dũng
Fixed lỗi dịch Online by L.Q.T !
.:: Nhóm SymPViet diễn đàn PDAViet .net ::.

Phần mềm này thì quá quen với anh em dùng Mobile Việt hóa rồi !
Phần mềm này quá ư Pro, ưu điểm nổi trội của Siêu dịch là có khả năng tạo thư viên DB để nhớ từ đã dịch, ngoài ra bạn cũng có thể tạo dữ liêu e32bdm trong dịch tự động. Đây cũng là các điểm nổi trội của Siêu dịch so với Mobihex, tuy nhiên so với Mobihex, Siêu dịch cũng còn những điểm hạn chế hơn như : Hiển thị không đủ string ( bản cập nhật gần đây đã khắc phục được lỗi này) , khả năng dịch Online không tốt !

Với anh em dùng một số phiên bản gần đây thì thấy các tác giả của PM đã đưa vào PM gốc ngôn ngữ TV theo yêu cầu cá nhân của VIP Nguyễn Trần Dũng một thành viên của SymPViet đồng thời trong số các ngôn ngữ dùng để dịch online cũng đã có thêm Tiếng Việt, điều này đem đến một sinh khí mới cho những kĩ thuật viên hay dùng Siêu dịch để Việt hóa !
Tuy nhiên kể từ khi ngôn ngữ TV được tích hợp kèm SD đến nay chưa có ai test thành công khả năng dịch trực tuyến của Siêu dịch cả (hoặc có ngườii đã test được nhưng vì quá nhỏ bé nên chưa chia sẻ cùng anh em) nên phần mềm này không có được vị trí đúng mức của nó trong lòng giới mộ điệu !
Hai ngày qua bị ốm nằm liệt giường, đem Siêu dịch ra táy máy, thử các cách Fix khác nhau , mình đã tìm ra căn nguyên của vấn đề và fix lỗi thành công khả năng dịc trực tuyến của Siêu dịch cho anh em. Với điều mới mẻ này thì khả năng dịch trực tuyến của Siêu dịch giờ đây có thể nói là rộng rãi hơn rất nhiều so với Mobihex, nó có khả năng chuyển đổi qua lại giữa nhiều loại ngôn ngữ cùng lúc , điều này chắc chắn Mobihex sẽ phải chào thua thôi ! Nói điều này là khách quan, anh em nào là Fan của Mobihex đừng phật ý nhé , các Fan của Siêu dịch cũng cần chú ý là tốc độ dịch trực tuyến của SD vẫn còn thấp hơn khá nhiều so với Mobihex , hơn nữa khi chuyển đổi giữa các loại ngôn ngữ thì mình thấy vấn đề hiển thị sau khi dịch của SD vẫn còn hạn chế ( cũng có thể là do Fonts chữ nữa , hy vọng bản cập nhật mới sẽ dần khắc phục được lỗi này )

Đôi điều tâm sự cùng anh em, giờ là lúc gặm nhấm thành quả thôi , anh em nào đã thực hiện được điều này cũng đừng cười LQT vì đã chia sẻ cho anh em điều nhỏ nhặt này nhé !

P/S : Anh em nào chưa rõ cách cài đặt chế độ dịch tự động trên Siêu dịch thì tham khảo ảnh nhé, ở đây mình chỉ Việt hóa một vài Strings bổ sung trong các tệp Pyc của phần mềm thôi còn vẫn mượn tạm File Lang đã việt hóa bên V2 của Vip Nguyễn Trần Dũng. Sau khi thiết đặt xong thì anh em chỉ việc di chuyển tới từ cần dịch, ấn nút "Gọi xanh" để gọi chức năng dịch trực tuyến, một menu gồm 4 dòng hiện ra , anh em chọn dòng đầu tiên "Anh sang Trung (Google)" và chờ một lúc để Phần mềm truy cập internet, dịch --> Vậy là OK rồi ! (Ở đây chính xác phải là "Ngôn ngữ Mặc định 1 sang Ngôn ngữ mặc định 2" nhưng trung thành với bản dịch của tác giả _ VIP Nguyễn Trần Dũng nên để vậy để anh em xài tạm, nên nhớ PM này Viết ra ban đầu chủ yếu là phục vụ việc China hóa phần mềm sau này mới có thêm các ngôn ngữ khác nên việc tồn tại String kiểu trên cũng là điều dễ hiểu)

Chỉnh sửa cuối:
máy em ko có ngôn ngữ tiếng Việt, ko hiểu sao cài SD vào là nó báo "ngôn ngữ ko hỗ trợ" hay gì gì đó. EM vẫn kết SD hơn Hex

máy em ko có ngôn ngữ tiếng Việt, ko hiểu sao cài SD vào là nó báo "ngôn ngữ ko hỗ trợ" hay gì gì đó. EM vẫn kết SD hơn Hex

Đầu tiên cài vào có thể nó sẽ là ngôn ngữ China vì cái này mình xử lý từ bản gốc mà !
Sau đó bạn làm như sau sẽ có TV :
1. Ấn chọn trái
2. Di chuyển hộp sáng xuống dòng thứ 2.
3. Ấn nút di chuyển sang trái.
4. Nhìn dòng cuối cùng có chữ :" Ngôn ngữ "
5. Di chuyển hộp sáng xuống đó và ấn OK để chọn ngôn ngữ
6. Có 4 loại ngôn ngữ có thể chọn : English, Việt Nam, Nga, Tàu. Tất nhiên ta chọn Việt Nam rồi.
7. Thoát khỏi SD và sẽ có ngay bản TV.

Chúc vui ! Thực ra khi thực hiện mình đã chọn ngôn ngữ TV mặc định cho mọi người rồi , chỉ bạn nào không may thì mới cần theo HD trên thôi !

Sao em k dùng được ? Nhấn vào nó nháy 1 phát rùi k thấy gì, em đã cài đủ Python hết rùi.

Bạn gỡ ra cài bản này vào ở bạn đã cài Python là dùng đc

Back