• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu dịch 2.05 S60v3 VI by SymPViet !

Thangnd31082

Siêu dịch_ZntxHan 2.05 S60v3 VI by Nguyễn Trần Dũng_SymPViet
Fixed lỗi dịch Online by L.Q.T_SymPViet !

Phần mềm này thì quá quen với anh em dùng Mobile Việt hóa rồi !
Phần mềm này quá ư Pro, ưu điểm nổi trội của Siêu dịch là có khả năng tạo thư viên DB để nhớ từ đã dịch, ngoài ra bạn cũng có thể tạo dữ liêu e32bdm trong dịch tự động. Đây cũng là các điểm nổi trội của Siêu dịch so với Mobihex, tuy nhiên so với Mobihex, Siêu dịch cũng còn những điểm hạn chế hơn như : Hiển thị không đủ string ( bản cập nhật gần đây đã khắc phục được lỗi này) , khả năng dịch Online không tốt !

Với anh em dùng một số phiên bản gần đây thì thấy các tác giả của PM đã đưa vào PM gốc ngôn ngữ TV theo yêu cầu cá nhân của VIP Nguyễn Trần Dũng một thành viên của SymPViet đồng thời trong số các ngôn ngữ dùng để dịch online cũng đã có thêm Tiếng Việt, điều này đem đến một sinh khí mới cho những kĩ thuật viên hay dùng Siêu dịch để Việt hóa ! Tuy nhiên nếu dùng bản chỉ có File Lang Tiếng Việt thì còn vô số từ China khi thao tác rất bất tiện vì vậy mình dịch nốt cho hoàn thiện, anh em test thử nhé !

P/S : Anh em nào chưa rõ cách cài đặt chế độ dịch tự động trên Siêu dịch thì tham khảo ảnh nhé, ở đây mình chỉ Việt hóa một vài Strings bổ sung trong các tệp Pyc của phần mềm thôi còn vẫn mượn tạm File Lang đã việt hóa bên V2 của Vip Nguyễn Trần Dũng. Sau khi thiết đặt xong thì anh em chỉ việc di chuyển tới từ cần dịch, ấn nút "Gọi xanh" để gọi chức năng dịch trực tuyến, một menu gồm 4 dòng hiện ra , anh em chọn dòng đầu tiên "Anh sang Trung (Google)" và chờ một lúc để Phần mềm truy cập internet, dịch --> Vậy là OK rồi ! (Ở đây chính xác phải là "Ngôn ngữ Mặc định 1 sang Ngôn ngữ mặc định 2" nhưng trung thành với bản dịch của tác giả _ Nguyễn Trần Dũng nên để vậy để anh em xài tạm, nên nhớ PM này Viết ra ban đầu chủ yếu là phục vụ việc China hóa phần mềm sau này mới có thêm các ngôn ngữ khác nên việc tồn tại String kiểu trên cũng là điều dễ hiểu)

Anh em nào không tải được file đính kèm thì tải tại Đây _ link mediafire nhé

Chỉnh sửa cuối:
Đã post ở đây vì có sẵn tiếng Việt nên không cho vào topic Việt hóa:p
http://www.pdaviet.net/showthread.php?94083-ZntxHan-v2-05-(siêu-dịch)-cập-nhật
Pót ở đó là đúng đó !
Cái tệp Thiện chia sẻ đó chỉ có File Lang Tiếng Việt thôi Thiện ạ ! Mở ra xài vẫn còn có Tiếng Trung ở nhiều hạng mục ! Không tin mở một file rsc , chọn "từ điển trực tuyến" sẽ rõ !;;) ( tương tự như EDRS shot 0.91 cũng thế )

Tuy nhiên khi test chức năng dịch trực tuyến của bản này ngay cả với File lang China gốc thấy không ổn lắm, ưu điểm của bản mới này là tăng tốc xử lý tài nguyên bao gồm : cập nhật DB nhanh hơn, mở RSC. PYC, exe nhanh hơn ... nhưng khả năng dịch online cực dở , thua bản 2.04 mình đã fix trước đó xa !

Chỉnh sửa cuối:
Bản 2.05 này bọn china sử dụng file Lang của v2.02 do NTD dịch nhưng đúng là vẫn còn sót nhiều chỗ vẫn hiển thị tiếng Anh or China.
Sao Thắng không dịch nốt phần unpack tiếng tàu khi bung nén và đóng gói .exe đi cho nó đỡ ngứa mắt..
Mình thì chỉ dùng Sd để quét những String cơ bản, còn lại dùng Mobihex dịch nốt. Sd hay lỗi khi dịch những string dài nhiều ký tự lắm. Nói chung nên kết hợp cả SD và MH thì sẽ rất nhanh và hiệu quả.

Pót ở đó là đúng đó !
Cái tệp Thiện chia sẻ đó chỉ có File Lang Tiếng Việt thôi Thiện ạ ! Mở ra xài vẫn còn có Tiếng Trung ở nhiều hạng mục ! Không tin mở một file rsc , chọn "từ điển trực tuyến" sẽ rõ !;;) ( tương tự như EDRS shot 0.91 cũng thế )

Tuy nhiên khi test chức năng dịch trực tuyến của bản này ngay cả với File lang China gốc thấy không ổn lắm, ưu điểm của bản mới này là tăng tốc xử lý tài nguyên bao gồm : cập nhật DB nhanh hơn, mở RSC. PYC, exe nhanh hơn ... nhưng khả năng dịch online cực dở , thua bản 2.04 mình đã fix trước đó xa !

Chà, bạn tìm hiểu kỹ quá. Down về dùng thôi. Biết làm gì hơn bây giờ.

Thanks

Bản 2.05 này bọn china sử dụng file Lang của v2.02 do NTD dịch nhưng đúng là vẫn còn sót nhiều chỗ vẫn hiển thị tiếng Anh or China.
Sao Thắng không dịch nốt phần unpack tiếng tàu khi bung nén và đóng gói .exe đi cho nó đỡ ngứa mắt..
Mình thì chỉ dùng Sd để quét những String cơ bản, còn lại dùng Mobihex dịch nốt. Sd hay lỗi khi dịch những string dài nhiều ký tự lắm. Nói chung nên kết hợp cả SD và MH thì sẽ rất nhanh và hiệu quả.

Phần đó từ bản 2.04 tìm mỏi mắt mà chưa ra 2 Strings đó ở đâu mà dịch ! EXE thì bị mã hóa , các RSC và PYC đều đã sreach nhưng chưa ra , mình nghĩ là cũng giống như một số phần mềm, đổi qua ngôn ngữ VI là sẽ ổn nhưng chưa rảnh để thử , anh em nào rảnh test thử coi !

sao chỉ co xuat văn bản mà không có nhập vậy bạn

có mà bạn, phần cập nhật là nó đó
bạn vọc kỹ lại đi mình dùng 2.03 chứ ko dùng bản này vì set.e32dbm của nó dùng ko được, chả biết sao nữa!

đã cài đc rồi nhưng khi mở lên thì :language error Try open again
Có ai biết làm sao ko chỉ em với ! Hepl hepl hepl ......

Back