• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SisEditor v0.51 cập nhật (siêu nhanh)

Phần mềm Sửa, đóng gói, giải nén SIS, SISX đỉnh nhất trên Mobile

Bây giờ bạn có thể nói không với phần mềm SisWare, Siscontents,... trên PC=D>

Cập nhật mới:

- Mở và sửa những tệp SIS, SISX phức tạp nhất, ngay cả SisWare trên PC đôi khi còn bó tay:D
- Lưu Sis siêu nhanh
- Giảm kích thước từ 78kb xuống 47kb so với phiên bản 0.50
- Một vài sửa đổi

Tải về

Cái này chỉ dùng để sửa File sis thôi chứ Thiện ! Làm chi có mục bung file :p

Có phần bung file mà bạn, nhưng nó không bung toàn bộ mà chỉ bung theo kiểu chọn lọc.. Cần file nào thì bung file ấy.. khi mở tệp sis/sisx xong bạn vào mục Danh sách các tệp tin“ chọn file.rsc chẳng hạn sau đó giải nén ra để làm thịt. Như vậy đỡ tạo ra file rác khi bung toàn bộ giống như Smartsis hay Sisboom. Sorry mình đang onl bằng ĐT nên không Quote được

Có phần bung file mà bạn, nhưng nó không bung toàn bộ mà chỉ bung theo kiểu chọn lọc.. Cần file nào thì bung file ấy.. khi mở tệp sis/sisx xong bạn vào mục Danh sách các tệp tin“ chọn file.rsc chẳng hạn sau đó giải nén ra để làm thịt. Như vậy đỡ tạo ra file rác khi bung toàn bộ giống như Smartsis hay Sisboom. Sorry mình đang onl bằng ĐT nên không Quote được

Smartsis có phần bung riêng các ngôn ngữ để dịch rất Pro mà , còn Sisboom thì khỏi nói rối , thích bung tên nào thì được tên ấy !

Smartsis có phần bung riêng các ngôn ngữ để dịch rất Pro mà , còn Sisboom thì khỏi nói rối , thích bung tên nào thì được tên ấy !

Smartsis và sisbom không thể giữ nguyên cấu trúc ban đầu của tệp SIS, SISX sau khi sửa và đóng gói, dân Việt hóa chúng ta chỉ cần bung 1 số files có liên quan đến ngôn ngữ sau đó dùng thằng SisEditor đóng gói là chuyên nghiệp nhất, pm này đang còn phát triển tiếp tục. Cái hay của nó là gọn nhẹ, nhiều tính năng mà không cần dựa vào nền tảng Python

Nhưng Thiện ơi mình không tìm thấy đoạn text giới thiệu trang chủ của nó ở đâu để mà sửa cả. Mình đã tet bản của Thiện rồi, kết qủa là buil xong cài đặt ra vẫn xuất hiện mấy dòng đó.

Nhưng Thiện ơi mình không tìm thấy đoạn text giới thiệu trang chủ của nó ở đâu để mà sửa cả. Mình đã tet bản của Thiện rồi, kết qủa là buil xong cài đặt ra vẫn xuất hiện mấy dòng đó.

Nó nằm trong tệp exeexe này đã được Packed nhằm chống sửa đổi thông tin bản quyền của tác giả:D nếu bạn có khả năng UnPacked tệp EXE cũng không thể nào thấy những dòng thông tin này!!

Bung file ra sửa thì làm được rồi, còn đưa trở lại vào Sis thế nào không làm được, nhờ hướng dẫn mình với!

Bung file ra sửa thì làm được rồi, còn đưa trở lại vào Sis thế nào không làm được, nhờ hướng dẫn mình với!
Bạn muốn đưa trở lại Sis thì sau khi mở tệp Sis xong bạn vào phần "Danh sách các tệp tin" sau đó chọn di chuyển con trỏ tới file mà bạn đã lấy ra để sửa rồi chọn " Thay thế" sau đó trở ra và "Lưu tệp" là xong. Nếu bạn muốn có dòng tetx hiện lên trong quá trình cài đặt thì hãy tạo 1 tệp *text sau đó chọn" Thêm " và vào " Chỉnh sửa thuộc tính" để thiết lập dòng Text đó xuất hiện lúc nào. Vậy là xong.. Chúc bạn thanh công!

Chỉnh sửa cuối:
Back