• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smart Screen ON PRO 1.3 - Tắt mở màn hình bằng cảm biến khoảng cách (UP v1.6)

yeskia

Moderator
Smart Screen ON PRO 1.3

Đây không phải là ứng dụng Smart Screen OFF PRO nhé, mặc dù đều của nhóm Android HD cả, nhưng cái này hay hơn Smart Screen OFF PRO 1 chút. Link tham khảo 2 cái trên Googleplay store đây:

Smart Screen ON PRO:
https://play.google.com/store/apps/details?id=it.android.smartscreenon

Smart Screen OFF PRO:
https://play.google.com/store/apps/details?id=it.android.smartscreenoffpro

Yêu cầu: Android 1.5 trở lên
Tổng quan: Ứng dụng bật tắt màn hình điện thoại bằng cảm biến khoảng cách

4RBsMMH_0PlvKbo_U9dRNoGXU0e25gqW-SKm-7nsZ6F5TZAvYt53aQsUmAZyz_SG51if
TrtsvEUMyi6qIl6Xz-akIQNaOuTfaKJVt4ctO7rSj7EgJPQzusm47ZJ8tbLx2D1vHvQ
-syQadkUdedJ_mbgXI7qWGC6cOdyYOU-lpzAuBnoz5WfRaVTyiaZ21UCJ4RNElJkIqaC
78UmmOZpr0mlXCjmGYSctU_mui_i86zjbXE1TNYe3a5tm4AYDrBk2VjCDWb0xD3Hm76g
GuD3tHWs5Q4ZgFTIfjzrvb2ZU4OTb3xrXOLf1mveBz9PuQ8IT75szcLu6BBKShdamHs
vIy3UnmsyebCIDygI4IXoubUUYjQLjNU-ZHuH3NDVtchksfa0_Q26KkNIVwBAlQ3Tog

Các tính năng:
Khi bạn thay đổi các thiết lập, nhớ save và khởi động lại dịch vụ bằng cách sử dụng các nút đã tạo trong ứng dụng.
Có hai chế độ có sẵn, cả hai chế độ có thể cùng tồn tại:​

+ Chế độ WAVE:
Wave (di chuyển) tay / ngón tay của bạn trên bộ cảm biến khoảng cách, thậm chí không chạm vào nó.
Bạn có thể thiết lập số lượng các đợt mà bạn muốn sử dụng để bật / tắt màn hình và thời gian giữa mỗi đợt.
Bạn có muốn vẫy tay của bạn một cách nhanh chóng hay chậm? Hãy thiết lập nó.​

+ TAP VÀ CHẾ ĐỘ swipe:
1) Tap và giữ vào cảm biến khoảng cách bằng cách sử dụng ngón tay của bạn;
2) Chờ cho có cái rung đầu tiên;
3) Swipe (kéo ngang ngón tay) một cách nhanh chóng ngón tay của bạn, trước khi nó rung lên lần thứ hai.
Bạn có thể thiết lập thời gian trước khi rung đầu tiên và thứ hai.​

+ Vô hiệu hóa SENSOR
Bạn cũng có thể vô hiệu hóa cảm biến sau khi một lượng thời gian bạn có thể thiết lập trong bảng điều khiển ứng dụng.
Các ứng dụng sẽ vô hiệu hóa toàn bộ dịch vụ và cảm biến khoảng cách sau khi một khoảng thời gian không hoạt động (tuỳ chọn).​

+ THỐNG KÊ THÔNG TIN
Thống kê bao gồm:
A) Số lần ON màn hình thông minh;
B) Số lần off màn hình thông minh;
C) Tổng số tiết kiệm bật nút nguồn ;
D) Số năng lượng điện được sử dụng cảm biến khoảng cách của bạn (nó cực kỳ ít).​

+ BẮT ĐẦU KHI BOOT
Nếu bạn dùng tính năng này, ứng dụng sẽ bắt đầu làm việc khi khởi động máy.​

+ Ẩn ICON
Nếu bạn muốn ẩn các biểu tượng, ứng dụng có thể không ổn định và có thể bị kill bởi Android trong điều kiện bộ nhớ còn ít.​

+ DÙNG TIỆN ÍCH SCREEN OFF
Ứng dụng này đã được tạo ra để bật màn hình, nhưng nó cũng cung cấp cho bạn khả năng để tắt màn hình .​

+ VÔ HIỆU HOÁ KHI Ở LANDSCAPE
Các cảm biến sẽ ngừng làm việc khi màn hình ở chế độ nằm ngang.​

+ Không tương thích
-HTC Desire HD không tương thích với chế độ "WAVE" vì cảm biến khoảng cách của nó không làm tốt, chỉ dùng được chế độ TAP.​

Nhận xét riêng của chủ topic:
-Tiêu thụ ít điện năng.
-Tuổi thọ của cảm biến khoảng cách có khả năng giảm do lúc nào cũng hoạt động (được cái này, mất cái kia)

UPDATE Smart Screen ON PRO 1.4

UPDATE Smart Screen ON PRO v1.6

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang kiếm một cái có tính năng hay như Slide unlock bên sym. Hồi xưa mình dùng sym có cái slide unlock có tính năng mở khóa cảm biến cực kì pro. Chircos ngón tay hoặc bàn tay lướt qua mắt cảm biến thì nó mới mở hoặc tắt. Còn lại như da mặt hay da tay, đùi ko có tác dụng. Rất là tiện lợi. Bản của bạn ko biết khi đút túi quần nó có bị cảm biến với da đùi ko :D

Mình đang kiếm một cái có tính năng hay như Slide unlock bên sym. Hồi xưa mình dùng sym có cái slide unlock có tính năng mở khóa cảm biến cực kì pro. Chircos ngón tay hoặc bàn tay lướt qua mắt cảm biến thì nó mới mở hoặc tắt. Còn lại như da mặt hay da tay, đùi ko có tác dụng. Rất là tiện lợi. Bản của bạn ko biết khi đút túi quần nó có bị cảm biến với da đùi ko :D

Không bị đâu bạn! Cứ dùng thử. Bởi vì ứng dụng này cho cài đặt thời gian giữa các lần lướt hoặc chạm.
Tôi đang dùng, rất pro, đồng nghiệp cứ tròn mắt ra khi thấy mình "phẩy phẩy" tay tắt mở máy như ảo thuật.

Không bị đâu bạn! Cứ dùng thử. Bởi vì ứng dụng này cho cài đặt thời gian giữa các lần lướt hoặc chạm.
Tôi đang dùng, rất pro, đồng nghiệp cứ tròn mắt ra khi thấy mình "phẩy phẩy" tay tắt mở máy như ảo thuật.

Em đã thử cả SS On và Off trên DHD nhưng đều không được. Bác config ntn nhỉ?

Last edited by a moderator:
Em đã thử cả SS On và Off trên DHD nhưng đều không được. Bác config ntn nhỉ?

DHD cái cảm biến cảm biến tiệm cận của máy rất hay bị bẩn bám bụi nên nó không nhậy.
Đơn cử vấn đề khi có cuộc gọi thoại đến bạn thử lấy tay che cái cảm biến đi nhưng nó vẫn ko tắt màn hình.
+ Không tương thích
-HTC Desire HD không tương thích với chế độ "WAVE" vì cảm biến khoảng cách của nó không làm tốt, chỉ dùng được chế độ TAP.

DHD cái cảm biến cảm biến tiệm cận của máy rất hay bị bẩn bám bụi nên nó không nhậy.
Đơn cử vấn đề khi có cuộc gọi thoại đến bạn thử lấy tay che cái cảm biến đi nhưng nó vẫn ko tắt màn hình.

Em đã thử qua cả Tap & Switch rồi bác à :) Nhưng kết quả vẫn như thế. Một ngày ấn nút Power bao lần cũng xót

không bít soft này có phải soft mà trên youtube đã giời thiệu không, nó đc dùng trên HTC Vivid vuốt qua các nút cảm ứng là tắt or mở mấy, thử cái xem sao

cái nì hay nè. thanks chủ thớt. cái dell 5 của e đang bị lờn nút nguồn :)
Mà để lâu thì một hồi sao mở nó mới lên.
Với lại cũng có nhìu khi điện thoại tới áp vào tai thì nó phát ra loa ngoài luôn.
Nhưng dù sao cũng cám ơn MOD :D

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi máy nghe nhạc galaxy s wifi thì cảm biến khoảng cách ở đâu vậy
phải lướt qua cảm biến khoảng cách mới khóa được máy đúng k

cho mình hỏi máy nghe nhạc galaxy s wifi thì cảm biến khoảng cách ở đâu vậy
phải lướt qua cảm biến khoảng cách mới khóa được máy đúng k

Cảm biến của galaxy s nằm ở mặt trước máy, cạnh phần loa đàm thoại, phía trên chữ S đầu tiên của chữ Samsung.

Sao tắt để một hồi nó ko ăn cảm biến nữa phải wo wa wo lại một hùi nó mí ăn :( e xài dell mini5

Sao tắt để một hồi nó ko ăn cảm biến nữa phải wo wa wo lại một hùi nó mí ăn :( e xài dell mini5

Bạn tinh chỉnh lại độ nhạy của ứng dụng thử xem, nhớ save lại coi được không.

UPDATE Smart Screen ON PRO v1.6

Có gì mới:

• Mở khoá không rung trong khi có cuộc gọi.
  • Bây giờ bạn có thể vô hiệu hóa tap thứ 2 và rung của swipe.
  • Thêm tính năng BETA: Bật điện thoại với ánh sáng. Nó chỉ có thể làm việc trên một số ít điện thoại. Đây là tính năng thử nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:
Back