• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie 4.15 [Build: 4 July 2010] Việt hóa mod icon bởi vutaikt

vutaikt

• đây là phiên bản mới cập nhật của smartmovie 4/7/2010 mình thấytrong diễn dàn chưa ai post ( có người post phiên bản 4.15 nhưng đó là phiên bản 15/7/2009)
    [/IMG]

• 1 số chức năng ( chủ yếu là support avi mp4 3gp mkv chạy ổn định và đỡ giật hơn)

• Standard AVI format, allowing you to preview converted files on your PC
  • Also plays MP4V, FLV and 3GP file formats
  • Player uses the phone screen in portrait or landscape mode, utilizing the full screen size of the device
  • Rescaling of video to utilize the full screen area
  • Support for subtitles - allowing you to watch movies in different languages
  • Friendly PC converter - preview videos on PC, select parts you want to convert, change conversion quality
  • Converter supports DirectShow codecs, so you may use video codecs downloadable from the internet
  • Fast conversion; on a standard PC conversion is 5x faster than the video clip playback time.
  • You'll convert entire movie in just a few minutes
  • Quality rescale algorithm in player, delivering best possible picture quality
  • Customizable video player (brightness, language, volume, and more)
  • User-friendly interface - watch movies, don't waste time configuring obscure settings

• [*]P/S PHIÊN BẢN NÀY ĐÃ ĐƯỢC CR@ck mod 2 icon lên dùng rất ổn định..... Mình có 6G video gồm clip bóng đá ca nhạc phim .. mà phần mềm vẫn chạy ngon không bị văng ra ngoài....
    nhưng theo mình thì xem video với độ bitrate cao thì vẫn giật ( nhất là mấy clip mHD bitrate >3000)

• Link Download Here

Hiện tại trang chủ chỉ có bản update ngày 2/5/2010, bản này bạn lấy ở đâu ra vậy?

Đang dùng bản quyền , để thử với bản mới này xem sao, thank chủ topic nhé

1 số chức năng mkv chạy ổn định và đỡ giật hơn
cái này có hổ trợ mkv nữa hả bạn ??????????có nói đùa không đấy !
[*]Nhưng theo mình thì xem video với độ bitrate cao thì vẫn giật ( nhất là mấy clip mHD bitrate >3000)
DT mà để bitrate>3000 thì thật là không hiểu nổi :-/:-/ nói dóc !
256->512 kbps là nét căng rồi !!
nếu conver MKV H264 chỉ cần 256 kbps là bén ngót trên CorePlayer

có bản Eng gốc build 4.7 không share cho mình với

Lên trang chủ mà Dow bạn, BUild 4.7 chủ yếu nó Fix lỗi CR thôi, chả có chuyện xem mượt hơn và xem được MKV đâu, nếu có bọn LCG đã đặt Ver mới rồi.

Lên trang chủ mà Dow bạn, BUild 4.7 chủ yếu nó Fix lỗi CR thôi, chả có chuyện xem mượt hơn và xem được MKV đâu, nếu có bọn LCG đã đặt Ver mới rồi.

dùng build cũ cờ rờ cho ngon.mún chạy được .mkv chỉ có CorePlayer thui.

Vừa test bản mới nhất trên tr.chủ vẫn là build 2/5 vào forum của nó cũng ko thấy có build 4/7

tyrbit rate 512 mà em xem vẫn bị giật này. Em dùng E71, clip đã đc convert đúng cỡ màng hình nhưng để ở 512kbps

cái này có hổ trợ mkv nữa hả bạn ??????????có nói đùa không đấy !
DT mà để bitrate>3000 thì thật là không hiểu nổi :-/:-/ nói dóc !
256->512 kbps là nét căng rồi !!
nếu conver MKV H264 chỉ cần 256 kbps là bén ngót trên CorePlayer

bác này chắc chỉ dùng s60v3 ko dùng s60v5 hay giả nai ko biết nữa
Bác đã xem clip mHD nào birate 6k trên 5800 chưa....
bác sang mà dùng n97 hay x6 hay 5800 mà xem.. giờ ai convert bitrate 512.. xem trên 5800 thì ko rõ gì cả nhất là mấyclip quay nhanh..
còn convert với biotrate 3k để làm gì bác bết ko .. xuất ra TV cho nó nét thui. còn nếu dùng bitfnh thường trên s60v5 thì convert bitrate tầm 1600 phù hợp với màn hình LCD

Chỉnh sửa cuối:
tyrbit rate 512 mà em xem vẫn bị giật này. Em dùng E71, clip đã đc convert đúng cỡ màng hình nhưng để ở 512kbps
em ko biết bác convert video như thế nào.
thằng bạn em xem video bitrate 768 trên E63 dùng oke rất ngon...( bác lên xem lại video gốc trước khi converrt)

bác này chắc chỉ dùng s60v3 ko dùng s60v5 hay giả nai ko biết nữa
Bác đã xem clip mHD nào birate 6k trên 5800 chưa....
bác sang mà dùng n97 hay x6 hay 5800 mà xem.. giờ ai convert bitrate 512.. xem trên 5800 thì ko rõ gì cả nhất là mấyclip quay nhanh..
còn convert với biotrate 3k để làm gì bác bết ko .. xuất ra TV cho nó nét thui. còn nếu dùng bitfnh thường trên s60v5 thì convert bitrate tầm 1600 phù hợp với màn hình LCD
Thôi đi bạn! vì bạn quăng 1 quả lớn quá ! mình chụp không nổi !
1 số chức năng ( chủ yếu là support avi mp4 3gp mkv chạy ổn định và đỡ giật hơn)
nhưng theo mình thì xem video với độ bitrate cao thì vẫn giật ( nhất là mấy clip mHD bitrate >3000)
Nên nhớ rằng muốn xem mHD thì chỉ có đầu chuyên dụng dành cho nó !
S6v3 hay s6v5 gì cũng vậy ! nếu dùng VirtualDubMod +Filters nói thật chỉ cần <512
coi căng cả mắt !
bạn có convert > trên 3000kbps nếu dùng bộ codec Xvid hay DivX thì cũng vậy !
chỉ cần 1200 trên codec H264.
xin dừng tại đây !:-?

bác dùng S60v5 mà convert video bitrate <512 xem có đã mát ko..... Ha`j..
hầu hết S60 V5 đều có độ phân giải mHD...

Back