• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Soft Reset và Start Menu Dopod 838 PRO (HTC TYNT)

dragonkingdom

1. DOPOD 838 pro có phím tắt để reset k ? hay phải vào đâu trong window mobile 6 để dùng tính năng này ?

2. Start menu ở phía trên có soft nào hay cách nào chuyển xuống dưới dc k ? (mình thấy 1 số bác chuyển dc, nhưng k biết làm thế nào ?)

3. Có thể ẩn thanh start menu dc k ?

Mong pro nào giúp dùm. THanks !

1. DOPOD 838 pro có phím tắt để reset k ? hay phải vào đâu trong window mobile 6 để dùng tính năng này ?

2. Start menu ở phía trên có soft nào hay cách nào chuyển xuống dưới dc k ? (mình thấy 1 số bác chuyển dc, nhưng k biết làm thế nào ?)

3. Có thể ẩn thanh start menu dc k ?

Mong pro nào giúp dùm. THanks !

Hai ứng dụng của Bạn đây! Nhưng Start Menu ở trên ko thể chuyển xuống dưới, trừ khi Up ROM với WM6.5.x (Vì Bạn đang xài WM6.5), App thứ 2 chỉ tạo Nút Icon Start menu sau đó lôi ra màn hình Home thôi.

trừ khi Up ROM với WM6.5.x (Vì Bạn đang xài WM6.5)

Mình k hiểu lắm ? Bạn giải thích rõ dùm chỗ này nhé. Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mình đã cài Start Menu Shortcut vào, k thấy có tác dụng gì, Có soft nào ẩn dc start menu k bác ?

Chỉnh sửa cuối:
Mình k hiểu lắm ? Bạn giải thích rõ dùm chỗ này nhé. Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mình đã cài Start Menu Shortcut vào, k thấy có tác dụng gì, Có soft nào ẩn dc start menu k bác ?

1. WM 6.5 giao diện truyền thống nó hao giống như WM6.1 có nút Start nằm ở trên bên trái, Còn WM6.5.x (x=1,2,3..5). Có giào diện thiêng về Touch hơn nên có Nút Start Menu mằm ở dưới bên trái, Nút Start to dùng tay dể dàng hơn.
2. Khi cài xong Nó nằm trong Start menu đấy Bạn Add 1 shortcut ra Màn hình Home mà dùng, trong ảnh là Icon thứ 4 đấy!

attachment.php

Mình chạy mà chẳng có tác dụng gì cả ! Hiện tại mình thấy giao diện 1 bản rom bình thường, có giao diện là thanh start ở bên trên màn hình, còn ở dưới là thanh (phone + contact hay message gì đó). Mình mún chỉ có 1 thanh giống như hình của bạn. Nhưng soft trên bạn đưa mình thử rùi mà k thấy có tác dụng gì cả !

Mình chạy mà chẳng có tác dụng gì cả ! Hiện tại mình thấy giao diện 1 bản rom bình thường, có giao diện là thanh start ở bên trên màn hình, còn ở dưới là thanh (phone + contact hay message gì đó). Mình mún chỉ có 1 thanh giống như hình của bạn. Nhưng soft trên bạn đưa mình thử rùi mà k thấy có tác dụng gì cả !
Muốn thanh Tasbar như trên hình thì bạn phải úp các bản rom WM6.5.X (có nút Start ở phía dưới) thì mới có nhé. Còn bạn đang dùng bản WM6.5 có nút Start ở trên. Bạn xem hình minh họa:

Đây là WM6.5 (bạn đang dùng):

Còn đây là WM6.5.X:

Back