• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Solution 2.0 S60v3 - Máy tính mạnh mẽ nhiều chức năng!

nttuan93

Solution 2.0 S60v3 - Máy tính mạnh mẽ nhiều chức năng! - Việt Hóa bởi nttuan93
Bản này ra đã lâu nhưng em tìm trên diễn đàn thì chưa thấy ai việt hóa! :D :D

¤ Các phép tính cơ bản (hỗ trợ nhiều biến phức tạp): , - , /, *, ^, sqrt(x), sin(x), cos(x), tan(x), ctg(x), arcsin(x), arccos(x), arctan(x), arcctg(x) exp(x), log(x), ln(x), abs(x), re(x), im(x), sh(x), ch(x), th(x), cth(x).
¤ Các phép toán tổ hợp: Giai thừa, A(n,k), C(n,k).
¤ Scale of notation conversions: bin, oct, hex.
¤ Graph Plotter - Vẽ 2 độ thi ̣hàm số nguyên một cách dễ dàng và nhanh chóng.
¤ Advanced Scientific Calculator - Chiếc mày tính, có thể tính toán những số thực phức tạp.
¤ Analysis - Tính Lim (Giới hạn Hàm số). - Lấy vi phân. - Lấy vi phân bằng số. - Xác định Tích Phân.
¤ Matrix Operations - Những chức năng tính toán Ma Trận chủ yếu như thêm, bớt, nhân. Tính số nghịch đảo và định thức của ma trận đã cho thì được sử dụng thường xuyên nhưng khá là phức tạp và khó khăn.
¤ Equation Solver - Giải những phương trình bất kỳ và hệ phương trình tuyến về số lượng.
¤ Custom Functions — Chức năng này hỗ trợ bạn ghi lại một công thức bất kỳ, đặt cho nó một cái tên và sau đó sử dụng nó như những công thức bình thường khác như Sin(x), Cos(x) hay Ln(x)... Chức năng này đặt biệt hữu ích khi bạn thường xuyên phải sử dụng một công thức nào đó, bạn sẽ thấy tiện lợi với chức năng này.
¤ EasyFunc — Giúp bạn nhập dữ liệu, tham số, các hàm và những thông tin khác nhanh chóng và thuận tiện.

P/s: Em mới tập tành việt hoá mong các bác chém nhẹ tay thôi! :D :D

Chỉnh sửa cuối:
Phần mềm này trước anh LQT cũng làm1 pản rất pro.nhưng la1.3.giờ lại thêm bản 2.0 kủa bạn.thank share!:D

Oài. Tính đc ma trận, tích phân, lại còn ghi đc công thức. Giá mà vào phòng thi đc mang vào.

up link khác đi bạn.việt up bị tẩy chay rồi.không chơi việt up nữa

Back