• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

Anther1991

Mod này cứ như ăn mừng sự hợp tác giữa Nokia và Microsoft ấy nhỉ :">

(click để xem ảnh lớn)

Hướng dẫn:
B1: Cài SPB MobileShell v3.7.2.673 (theo tui nên cài vào ổ C)

B2: Thoát SPB MobileShell và xóa file spb...reg trong X:\system\apps\ và xóa X:\Private\20028b16\SpbShellBackup.reg (X: tượng trưng cho ổ cài SPB MShell)

B3: Copy spb....reg trong thư mục work từ mod tải về vào X:\system\apps\

B4: Copy đè các file trong thư mục work\SPBShell\ vào X:\Private\20028b16\ . Xong rồi! Cho chạy SPB Mobile Shell tận hưởng.
[video=youtube;I-WxV-a-FR8]http://www.youtube.com/watch?v=I-WxV-a-FR8[/video]

Nói thêm chút: (cuối clip tui nói hơi vội vì có người tới, sợ thấy rồi thắc mắc này nọ mắc công giải thích ^^ )
Ở đoạn Change Background cuối clip ấy, có 3 lựa chọn Picture File, Local Gallery, Online Catalog:
Picture File: sẽ mở gallery mặc định của máy lên để chọn hình, hơi chậm
Local Gallery: spb sẽ load hình từ E:\Image\Picture msgs\Spbshell\ các bạn có thể chép hình vào đây để load nhanh hơn
Online Catalog: Tải hình từ server về.
Sau khi chọn hình, hình nền sẽ được đổi trong cả giao diện kéo dọc và kéo ngang.

Winphone 7 mod
SPB MobileShell v3.7.2.673

Lưu ý:
_ Tắt xoay màn hình của SPB MS bằng cách vào Setting (trong menu SPB)>General>Chọn Portrait ở mục Orientation
_ Thư mục Office trong giao diện của SPB là để chuyển qua giao diện thứ 2 của Winphone 7 này. Để chuyển lại giao diện thứ 1, bạn chỉ cần vuốt lên hoặc xuống.
_ Pác nào dùng cfw C6 mà bị free Ram dưới 25 MB hoặc cfw 5800 dưới 40 MB (homescreen basic) thì tải file dưới về giải nén chép thư mục private vào C: , khởi động lại là hết :">
View attachment 188148

p/s : mới hiểu ra thêm 1 vấn đề , khi sử dụng các trang media , office bạn chỉ cần nhấn phím đỏ thì sẽ trở về lại trang home và ram bị ăn trước đó cũng sẽ giải phóng . :D thế này thì sử dụng thoải mái hơn rồi

Chỉnh sửa cuối:
cái này ngon à nhà,test phát nào, thanks bạn

Ai cài nhớ đổi ngôn ngữ máy sang tiếng anh nhé

Chỉnh sửa cuối:
uh nhầm :D mà hình như tớ cài bản việt hóa của spb ko chạy dc, nó báo ud ko thể chạy, thử cài bản tieng anh xem :D
tình hình là ko tìm thấy file SpbShellBackup.reg đâu để xóa

đã làm theo hd, ko thấy wp7 đâu :(

Chỉnh sửa cuối:
uh nhầm :D mà hình như tớ cài bản việt hóa của spb ko chạy dc, nó báo ud ko thể chạy, thử cài bản tieng anh xem :D

Vậy chắc có bước nào thiếu hoặc sai sót rùi, pác thử lại xem. Với 3 file tải từ bên trên, tui làm được như trong hình :">

bạn muốn xóa SpbShellBackup.reg thi phải dùng Y-Browser thì mới thấy! dùng trình mặc định của máy sẽ hok thấy đâu!
chúc bạn thành công ;;)

bạn muốn xóa SpbShellBackup.reg thi phải dùng Y-Browser thì mới thấy! dùng trình mặc định của máy sẽ hok thấy đâu!
chúc bạn thành công ;;)

mình dùng X-plore cũng dc mà, vào dc folder private mà còn ko tìm thấy đâu nữa

Đang dùng cook fw N97, ram hơi ít, để vài bữa nữa về lại V52 rùi dùng thử. Còn đang tiếc cái HTC+Iphone của V-home bên box bác kiên.

sặc, vào dc thư mục private mà, đang dùng CFW c6 ko biết hack chưa =)) hahaha

mò mẫm mãi mà ko cài dc, ức chế thật

Mình cũng bị thế, mà chạy đc rồi, bạn thử đổi tên cái file SpbShell_20028b16.reg thành SpbShellBackup.reg xem :D

Có ai ngoài chủ topic làm được chưa? Mình dùng cfw C6, lần mò 1 hồi chả thấy private có cái gì cả :(

bác anther1991 ơi, em chưa hỉu cái nút office của bác lắm, bác giải thích kĩ hơn đc ko?

Back