• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Weather v2.0.1 for S60v3/v5 &Sym^3- Dự báo thời tiết

huy_turbo

Em vừa kiếm đc cái Pm dự báo thời tiết này , ai biết rồi thì thôi ...xin chia sẻ với những ai chưa biết !:))

Tìm thành phố bạn đang sống thì làm như sau ...vừa mới học mót đc post ngay kẻo nguội =))

Chỉ cần ấn phím mà chứa chữ cái tên Tp mà mình cần tìm thôi ,ví dụ như TP Hồ Chí Minh thì gõ 4624 thì nó đã ra gợi ý là TP Hồ Chí Minh rồi ...em lý giải thêm tí nữa này : 4 là H của Hồ Chí Minh nhé ; 6 là O của Hồ Chí Minh nhé ;2 là chữ C của HCM nhé ...cứ thế mà gõ là ra

hướng dẫn sử dụng :

và đây nữa :

TẢI VỀ

Chỉnh sửa cuối:
phần mềm này thấy nhẹ kí wá,chác giao diện hok đẹp như những phần mềm báo thời tiết khác đâu nhỉ

nói chung giao diện thì cung ko đẹp bằng Handy , tuy nhiên nó dùng cho cả S60v3&v5, và Sym^3...nên nó đâng dần phổ biến hơn đặc biệt ai dùng V5 mà cho cái này ra màn hình thì Handy thua xa....và cái này ko phải k@y =))

Phần mềm này đáng dùng lắm tuy nhiên phần tìm kiếm thành phố của nó theo kiểu gì ý..k phải gõ phát ra ngay đâu ;;)

Ai đã test xem có thời tiết Việt Nam không vậy? Không có máy để test đành hỏi.

Có mà anh.e dùng phần mềm này lâu rồi..Nhưng tìm kiếm tên thành phố khó lắm đấy..e nói trước..kiểu gõ của nó theo mã kí tự gì ý.k giống bàn phím điện thoại

kaka,con này xài cũng được,hỗ trợ tất cả tỉnh thành Việt Nam,nhưng cực 1 cái là ko gõ tên được,mình search được Vũng tàu,nhiệt độ thời tiết chính xác 90%,nhưng ko hiển thị ra màn hình chủ,giao diện 3D nhưng ko đặc sắc lắm.

kaka,con này xài cũng được,hỗ trợ tất cả tỉnh thành Việt Nam,nhưng cực 1 cái là ko gõ tên được,mình search được Vũng tàu,nhiệt độ thời tiết chính xác 90%,nhưng ko hiển thị ra màn hình chủ,giao diện 3D nhưng ko đặc sắc lắm.

Không dùng được cho N73 Me, feature not supported

Ai đã test xem có thời tiết Việt Nam không vậy? Không có máy để test đành hỏi.

Ảnh chup tư đt cuả em đấy. Hanoi day thôi. Cái này tìm tp mêt fêt dâý. Em phải keo con trỏ mât 5fut

Hehe tình trạng chung mà..mình tìm Hà Nội thì phải gõ chữ H rồi bát đầu kéo xuống dần..nó gõ theo cách gì ý..mình cũng k tìm ra được nguyên tắc

Thằng này xài rất tốt! (mình đang xài 2.0 build 366). Tốt ở chỗ: hỗ trợ rất nhiều tỉnh, thành, thị trấn trong Việt Nam (ưu điểm vượt trội so với các phần mềm tương tự).

Còn việc tìm tên các thành phố, phần mềm này hỗ trợ gõ theo kiểu T9 (Moscow gõ 667269).

thế các thành phố Vn gõ thế nào
Nói chung hướng dẫn cụ thể đi.mình thì tìm và dùng lâu rồi nhưng nhiều bạn khác chưa biết,bạn hướng dẫn họ đi

thế các thành phố Vn gõ thế nào
Nói chung hướng dẫn cụ thể đi.mình thì tìm và dùng lâu rồi nhưng nhiều bạn khác chưa biết,bạn hướng dẫn họ đi
Thí dụ: Cần thêm thành phố Cần Thơ nhé:
- Option
- Add City
- Nhấn số: 2 2 6 (CAN), 0 (khoảng trắng), 8 4 6 (THO), tóm lại, gõ một mạch 2260846

CHủ yếu là muốn kiếm cái cách hướng dẫn để gõ T9 ở đâu..nhìu bạn tỉnh thành khác thì sao..Hiểu ý mình nói ko
Chia sẻ cái quy luật gõ T9 ý

CHủ yếu là muốn kiếm cái cách hướng dẫn để gõ T9 ở đâu..nhìu bạn tỉnh thành khác thì sao..Hiểu ý mình nói ko

Hehe, T9 nằm trên điện thoại bạn chứ đâu! Nhìn trên điện thoại, không phải số 2 có: abc, số 3 có def, số 4 có: ghi... số 9 có :wxyz hay sao?

Hehe, T9 nằm trên điện thoại bạn chứ đâu! Nhìn trên điện thoại, không phải số 2 có: abc, số 3 có def, số 4 có: ghi... số 9 có :wxyz hay sao?

Đúng rồi nói chung chỉ cần ấn phím mà chứa chữ cái tên Tp mà mình cần tìm thôi ,ví dụ như TP Hồ Chí Minh thì gõ 4624 thì nó đã ra gợi ý là TP Hồ Chí Minh rồi ...em lý giải thêm tí nữa này : 4 là H của Hồ Chí Minh nhé ; 6 là O của Hồ Chí Minh nhé ;2 là chữ C của HCM nhé ...cứ thế mà gõ là ra

Uhm tại máy mình k có chế độ T9 bạn à :D

Là bàn phím qwerty hả? Mà cho dù là phím chữ, thì cũng có thể bấm số được vậy!

Chế độ T9 này là do phần mềm gán, chứ không phải do máy có chế độ đó hay quyết định nhé.

miềng cũng ko biết dùng T9 lắm. chỉ gõ ra HN thì post lên để anh em HN dễ tìm thôi mà. :D

ai tìm hộ em Bắc Ninh tìm thế nào cái. vọc mãi ko ra. :(

Back