• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SwitchOff.2.0.2.s60v3_Trình hẹn giờ tắt máy (Tiết kiệm Pin)

nguyenson_44

SwitchOff.2.0.2.s60v3.unsigned_Free​

• Với ứng dụng này bạn có thể hẹn giờ tự động tắt máy vào những thời điểm nghỉ ngơi thích hợp trong ngày, tránh bị quấy nhiễu không gian riêng tư.
  • Mặt khác nó còn ý nghĩa hơn đối với một số máy mau hết Pin. Giúp tiết kiệm pin.
  • Ưu điểm: Kích thước nhỏ, gọn. Hoạt động hiệu quả.

Nếu bài viết thực sự có ích thì hãy click THANK ủng hộ tinh thần cho mình vói nha

Last edited by a moderator:
Cái này hẹn giờ tắt máy nhưng có tự động mở máy được ko bạn giống như Blackberry đó.

Cái này hẹn giờ tắt máy nhưng có tự động mở máy được ko bạn giống như Blackberry đó.

Không tự động mở máy được đâu bạn. Theo mình biết hiện nay Symbian chưa có PM nào có chế độ tự động mở máy đâu.

Muốn tự động mở máy bạn chỉ có cách đặt chế độ báo thức hàng ngày của chính đt, rồi lúc nó báo, nó hỏi mở máy ko, yes cái là ok.

Kết hợp với pm này cũng rất hay.

Điều chính yếu là vừa tiết kiệm được pin (rất quan trọng đối với các máy pin chuẩn bị vào giai đoạn chai) và vửa không bị quấy rầy trong thời gian nghỉ ngơi, thư giãn

sử dụng mấy máy nokia mở máy bằng cách cài báo thức! nó kêu lên rồi mình tự mở! keke@

OK chức năng báo thức mặc định của Nokia khi ta đặt báo thức dù có tắt nguồn thì tới giờ vẫn báo, kèm theo câu lệnh, hỏi bạn muốn khởi động máy hay không.

OK chức năng báo thức mặc định của Nokia khi ta đặt báo thức dù có tắt nguồn thì tới giờ vẫn báo, kèm theo câu lệnh, hỏi bạn muốn khởi động máy hay không.

Em vẫn đang dùng theo cách này đấy.

Mình xài N82 đã hack,cài giờ và kích hoạt luôn,sao ko thấy có tác dụng gì vậy bạn?

Mình xài N82 đã hack,cài giờ và kích hoạt luôn,sao ko thấy có tác dụng gì vậy bạn?

Bạn không nói thời gian cài hiệu lực thì làm sao mình biết được. Mình VD nha:
1/ Thời gian bắt đấu: 21h00
2/ Thời gian kết thúc: 02h00 (ngày hôm sau)
3/ Không hoạt động: 15 (phút)

Như vậy từ lúc 20h45' (tương đương 15 phút nữa thì tới 21h00_ Tương ứng 15' không hoạt động) đến 21h00 nếu bạn không bấm phím nào của máy thì pm sẽ cho rằng bạn không dùng máy vào 21h00 ngày hôm đó là đúng => Đúng 21h00 pm sẽ tắt nguồn của máy.
Trường hợp Từ 20h45 - 21h00 bạn có dùng máy => đúng 21h00 máy pm sẽ không tắt máy, mà nó sẽ lấy mốc từ 21h00 - 21h15' (15 phút không hoạt động tiếp theo) nếu bạn không dùng máy => pm sẽ tắt máy vào lúc 21h15'. :D:D

PS: "Thời gian kết thúc" ở đây chính là thời gian mà pm sẽ kiểm tra xem bạn có dùng máy nữa hay không, chứ không phải 02h00 là kết thúc thới gian tắt máy nha

Nếu muốn mở máy: Mời bạn đọc kỹ các bài trên :D:D

Bạn không nói thời gian cài hiệu lực thì làm sao mình biết được. Mình VD nha:
1/ Thời gian bắt đấu: 21h00
2/ Thời gian kết thúc: 02h00 (ngày hôm sau)
3/ Không hoạt động: 15 (phút)

Như vậy từ lúc 20h45' (tương đương 15 phút nữa thì tới 21h00_ Tương ứng 15' không hoạt động) đến 21h00 nếu bạn không bấm phím nào của máy thì pm sẽ cho rằng bạn không dùng máy vào 21h00 ngày hôm đó là đúng => Đúng 21h00 pm sẽ tắt nguồn của máy.
Trường hợp Từ 20h45 - 21h00 bạn có dùng máy => đúng 21h00 máy pm sẽ không tắt máy, mà nó sẽ lấy mốc từ 21h00 - 21h15' (15 phút không hoạt động tiếp theo) nếu bạn không dùng máy => pm sẽ tắt máy vào lúc 21h15'. :D:D

PS: "Thời gian kết thúc" ở đây chính là thời gian mà pm sẽ kiểm tra xem bạn có dùng máy nữa hay không, chứ không phải 02h00 là kết thúc thới gian tắt máy nha

Nếu muốn mở máy: Mời bạn đọc kỹ các bài trên :D:D

Cũng rất khó đấy: Vì không phải ngày nào mình cũng không dùng máy vào thờigiancố định. Lỡ nhữnglúc tắt máy mà đối tác gọi đến thì sao...?

Cũng rất khó đấy: Vì không phải ngày nào mình cũng không dùng máy vào thờigiancố định. Lỡ nhữnglúc tắt máy mà đối tác gọi đến thì sao...?
Tắt máy mà ng khác gọi đến thì họ ko gọi đc chứ sao
Posted via Mobile Device

Ý bạn nói là bất tiện chứ gì? Theo mình đây là việc bạn cài vào thời gian nào cho tiện thôi chứ. VD: bạn cài tự động tắt vào lúc 23h00 trở đi thì có mấy ai gọi đâu :D:D. Giả sử có gọi đi nữa thì, giờ đó theo mình chỉ có gọi đi ... đâu ai mà biết :)):)). Đúng không. :D:D

Back