• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbian Guru Speed Dial Plus-PM hỗ trợ quay số cực nhanh!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Symbian Guru Speed Dial Plus v1.00 S60v3 SymbianOS9.1 Unsigned FULL-ErESPDA

SpeedDial + giúp mở rộng tính năng quay số nhanh: bây giờ bạn có thể tạo ra một số lượng không hạn chế các dố điện thoại và thêm các tiện ích khác vào tính năng quay số nhanh. SpeedDial + tương thích với điện thoại dòng Symbian Series 60.3/60.5 bao gồm Nokia 5800 XpressMusic, Nokia N97, Nokia 5.530 XpressMusic, Nokia N97 mini, Nokia X6, Nokia 5230.

Đừng lãng phí thời gian của bạn trên sẽ menu điện thoại và chọn chức năng mong muốn: chỉ cần quay số một số ngắn với SpeedDial + và hành động sẽ được thực hiện. Ngay cả với một tay, bạn có thể sử tính năng quay số tốc độ để khởi tạo cuộc gọi thật nhanh chóng.

Những tính năng chủ yếu của PM:

Ứng dụng SpeedDial + giúp tạo ra số lượng không hạn chế các số điện thoại để bạn quay số nhanh. Sử dụng Speed Dial + bạn có thể nhanh chóng mở bất kỳ ứng dụng, thực hiện cuộc gọi điện thoại hoặc gửi tin nhắn SMS đến một người nhận mà bạn mong muốn.

Ứng dụng hỗ trợ các loại mở nhanh sau đây:

* Để mở ứng dụng được xác định trước
* Để thay đổi trạng thái của Bluetooth
* Để tạo shortcut với sự kết hợp phím đơn
* Để gửi tin nhắn (SMS, MMS, E-Mail) cho số điện thoại mong muốn
* Để thay đổi các cài đặt điện thoại
* Để mở các trang web
* Để mở danh bạ liên lạc
* Để mở các tài liệu như Word, Excel…

SpeedDial + rất dễ sử dụng .

Ngay sau khi cài đặt, bạn vào ứng dụng và thiết lập các dãy số ngắn của riêng bạn để quay số nhanh. Bạn nên đính kèm một hành động mong muốn cho mỗi số. Bây giờ bạn chỉ phải nhớ quay tốc độ của bạn - và sử dụng chúng bất cứ nơi nào trong điện thoại của bạn!

PM có thể thay thế cho tính năng quay số nhanh mặc định trên điện thoại. Và bạn có thể quay số như bình thường với một tay rất tiện lợi.

Vì vậy, nếu bạn muốn khởi động ứng dụng, để gửi tin nhắn SMS hoặc thay đổi tình trạng Bluetooth, bạn nên mở PM lên, nhập dãy số mà bạn đã thiết lập và bấm nút màu xanh lá cây (phím gọi). SpeedDial + giúp tiết kiệm thời gian của bạn và làm cho công việc của bạn với điện thoại di động nhiều thuận tiện hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Chcứ năng của PM này sao mình thấy gần giống như CuteKey quá. Có khác gì không vậy chủ topic?

Cute Key rất hay và nhanh nhưng bị xung đột với khá nhiều phần mềm khác. Khi PM chạy riêng thì ổn, mà chạy khi gọi qua CuteKey là treo đơ máy. Em thử thấy khá nhiều.

Cute Key rất hay và nhanh nhưng bị xung đột với khá nhiều phần mềm khác. Khi PM chạy riêng thì ổn, mà chạy khi gọi qua CuteKey là treo đơ máy. Em thử thấy khá nhiều.

Bạn dùng thử pm này đi xem có được không.

Bạn dùng thử pm này đi xem có được không.

mình đã cài thử!Có thể cài fím tắt (số Đt, ứng dụng, trang web, thư mục..)
Nhưng chỉ gán đc trên phím số.
-từ 0 đến 9
-Từ hàng trăm
-còn hàng chục (ví dụ 11, 85..) thì ko đc!Nó báo not allowed!=))
Nói chung cũng ổn.Nhưng ko dùng đc phím full qwerty, chỉ trên phím số.=))
Thằng Cute key thì gán đc trên bàn phím QWERTY!

Cái khó của PM này là chỉ dùng số, bắt buộc phải 03 số và sau đó phải bấm phím gọi thì mới hiệu lực. Song ta không thể nhớ hết tất cả các số đã gán được.
Mình đã thử bắng cách ngầm định:
  • Số đầu: Số 0 là số đương nhiên phải bấm.
  • Số thứ 2: Số 1 (tiếp theo số 0) được sắp xếp để kích hoạt các ứng dụng, bluetooth ...; Số 2 được sắp xếp để kích hoạt cuộc gọi, SMS cho người thân.
  • Số thứ 3 (0-9): Là các ứng dụng, bluetooth; hoặc số điện thoại ... cụ thề cần kích hoạt.

Song nếu tổ chức như vậy xem chừng cũng rối rắm quá. Pro nào có cách gì hay hơn thì đưa lên cho anh em tham khảo.

Riêng về CuteKey thì trên máy mình chưa thấy bị xung đột.

sao không down được vậy bạn?
:-??

Bạn donw file đính kèm về. Giải nén ra có file text. Mở file text ra copy link dán vào trình duyệt mà down về nhé. Đây là quy định của forum nên phải làm thế

Bạn donw file đính kèm về. Giải nén ra có file text. Mở file text ra copy link dán vào trình duyệt mà down về nhé. Đây là quy định của forum nên phải làm thế

mình biết rồi, đã down nhiều pm khác rồi mà, nhưng khi click vào file bạn đính kèm thì nó hiện ra cái bảng này:
BuuPhucCT
Xem hồ sơ
Gửi tin nhắn tới BuuPhucCT
Tìm thêm bài gửi bởi BuuPhucCT
Add BuuPhucCT to

:-?

mình biết rồi, đã down nhiều pm khác rồi mà, nhưng khi click vào file bạn đính kèm thì nó hiện ra cái bảng này:
BuuPhucCT
Xem hồ sơ
Gửi tin nhắn tới BuuPhucCT
Tìm thêm bài gửi bởi BuuPhucCT
Add BuuPhucCT to

:-?

Bạn đang online bằn mobile hay PC thế?:O

bằng PC, đây là lần đầu tiên mình bị hiện tượng này:-/

Vậy máy bạn có cài PM hỗ trợ download như Internet Download manager không? Mình mới test lại thì down bình thường đây:-??

Vậy máy bạn có cài PM hỗ trợ download như Internet Download manager không? Mình mới test lại thì down bình thường đây:-??

có bạn à. Mình tải các pm khác vẫn bình thường mà. Tại sao vậy nhỉ, mình rất thích tính năng pm này mà không tải về được:((

có bạn à. Mình tải các pm khác vẫn bình thường mà. Tại sao vậy nhỉ, mình rất thích tính năng pm này mà không tải về được:((

Vậy là do mạng của bạn có vấn đề rồi.
Mình sẽ PM link down trực tiếp luôn cho bạn. Bạn hãy kiểm tra hồ sơ của mỉnh và down về nhé:)

Vậy là do mạng của bạn có vấn đề rồi.
Mình sẽ PM link down trực tiếp luôn cho bạn. Bạn hãy kiểm tra hồ sơ của mỉnh và down về nhé:)

mình đã nhận được link và down về rồi. Cám ơn bạn nhiều nhé!

Back