• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbian Phone Blue - Bản tự thêm icon đầu tay

Shinai_mikita

Bản gốc Daeva112, mình thêm 1 tí icon vào cho đủ bộ (tự làm hết nên các bác đừng chê :D), gồm:
-Ram Blow
-Profile Scheduler
-Dalton the Awesome
-Panoman
-Music Stopper
-Email
và 1 vài cái khác :D

Hình tham khảo :D

pà kon ủng hộ nhé!

Download

Cái này có phải gốc của deva gì gì ấy k nhỉ?
Ý kiến cá nhân về cái theme gốc thôi nhá : :D
Mình thấy k ấn tượng với mấy theme dạng này lắm. icon có cảm giác mờ nhạt kiểu gì ấy. :(

Ủng hộ tinh thần tự lực cánh sinh - tự edit theme của bạn.

Cái này có phải gốc của deva gì gì ấy k nhỉ?
Ý kiến cá nhân về cái theme gốc thôi nhá : :D
Mình thấy k ấn tượng với mấy theme dạng này lắm. icon có cảm giác mờ nhạt kiểu gì ấy. :(

Ủng hộ tinh thần tự lực cánh sinh - tự edit theme của bạn.

À, mình thích màu xanh của theme này thui, lại mún full icon nên làm cho đủ thui :D

Đúng là mỗi người 1 ý, mình chỉ thích những Thêm có icon phải thật rõ và bóng + bộ hình nền không lòe loẹt.

Được đấy bác :) Nhưng cái hình nền thấy rối mắt quá bác :) Để hình nền khác đi :)) Thnks. Phát huy nhé bác :)

mình xài C5-03 lúc vào bộ sưu tập thì cái:
_hình ảnh & video
_bài hát
_Clip âm thanh
_Media khác
mấy cái đó chưa full có thể sửa lại dùm mình đc ko ?

chỉnh sửa

mình xài C5-03 lúc vào bộ sưu tập thì cái:
_hình ảnh & video
_bài hát
_Clip âm thanh
_Media khác
mấy cái đó chưa full có thể sửa lại dùm mình đc ko ?

Được đấy bác :) Nhưng cái hình nền thấy rối mắt quá bác :) Để hình nền khác đi :)) Thnks. Phát huy nhé bác :)

Mặc định của e nó đó, theme này trong suốt ảo (thanh bar bên dưới là hình đồng bộ) nên không đổi hình khác cho đẹp đc :( Bác nào cao tay cho nó về trong suốt giúp e với!

Hi hi Mình đã trộn 2 theme : steelblack blue - Symbian Phone Blue Lại với nhau Nói chung là rất ok mình củng thêm một số icon thêm nữa . rất hài lòng với bộ theme này .phần icon là của Symbian Phone Blue nền là của steelblack blue
link tải : http://www.mediafire.com/?uvpyhaef208rn4a
sẽ bổ sung hình sao !
p/s : tai sao mình không add được icon của ứng dụng jar và wgz .vào N-DESK thì mí thấy icon out N-DESK Thì không thấy , chỉ add được file sis

Hi hi Mình đã trộn 2 theme : steelblack blue - Symbian Phone Blue Lại với nhau Nói chung là rất ok mình củng thêm một số icon thêm nữa . rất hài lòng với bộ theme này .phần icon là của Symbian Phone Blue nền là của steelblack blue
sẽ bổ sung hình sao !
p/s : tai sao mình không add được icon của ứng dụng jar và wgz .vào N-DESK thì mí thấy icon out N-DESK Thì không thấy , chỉ add được file sis

sẽ bổ sung hình sao !

Jar UID động, không đổi được = theme bạn ơi, wgz thì không rỏ, vì đổi rồi, vào đa nhiệm thì thấy đổi, còn ở ngoài thì không có gì, mình chưa biết nhiều nên cũng chưa tìm ra cách :|

Cách duy nhất để đổi cho Jar là add icon vào thẳng trong file lun, cái này chắc dễ rùi... Nhưng làm icon cho jar là fải động tới PTS, hơi mệt :D

P/s: Nữa tháng nay con 5800 đi Nokia Care rùi, có chỉnh sửa gì mình sẽ thông báo sau ạ :D

Jar UID động, không đổi được = theme bạn ơi, wgz thì không rỏ, vì đổi rồi, vào đa nhiệm thì thấy đổi, còn ở ngoài thì không có gì, mình chưa biết nhiều nên cũng chưa tìm ra cách :|

Cách duy nhất để đổi cho Jar là add icon vào thẳng trong file lun, cái này chắc dễ rùi... Nhưng làm icon cho jar là fải động tới PTS, hơi mệt :D

P/s: Nữa tháng nay con 5800 đi Nokia Care rùi, có chỉnh sửa gì mình sẽ thông báo sau ạ :D
Làm icon cho file JAR cần gì tới PTS hả bạn? Mình vẫn làm bằng inkscape ngon lành mà ;;)

Back