• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TagMe v0.5 - Hiển thị ảnh trên màn hình - by KloNom

Zenki

Super V.I.P
TagMe chương trình giúp hiển thị 1 bức ảnh nhỏ cố định trên màn hình đt của bạn. Có thể tùy chọn vị trí hiển thị tùy theo sở thích của bạn (Top left, Top right, Bottom left, Bottom right v....v....)

Cách dùng:

Sau khi cài đặt chương trình copy ảnh mà bạn muốn hiển thị vào C:\TagMe\

Khởi động TagMe, chọn Options -> Settings -> Set Tag Picture. Chọn bức ảnh muốn hiển thị. Chọn Options -> Set Tag Position. Có rất nhiều vị trí cho bạn chọn, như "Center", "Bottom Center", v...v... Bạn cũng có thể tự điều chỉnh vị trí mà bạn thích. Chọn Options -> Tagme! để đặt vào màn hình background. Để remove bức ảnh bạn vào lại chương trình và chọn exi.

Lưu ý: Máy phải có Python

Download - MediaFire

Tác giả: KloNom - Symbian Freak
Dịch bởi: Zenki - PDAVIET

Đây là hình ảnh của pm trên, các bạn có thể làm hình mình ưa thích để thay đổi. Cũng có thể làm thay LOGO nếu bạn muốn.

Các bạn copy hình mặc định để xem kích thước và định dạng, dùng Photoshop lầm cho mình một cái hình thay Logo. Mình vừa thử 1 cái.

Back