• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tải files từ ĐTDĐ qua MÁY TÍNH và ĐTDĐ bằng giao thức http

bigtiger0905

tiếp tục các bài tút về việc tải file từ điện thoại này sang điện thoại khác và với laptop hay PC
mình xin giới thiệu cách mới qua giao thức http, biến điện thoại thành 1 webserver sau đó thao tác như trên máy tính

1/ chuẩn bị:
a/ 2 điện thoại di động có chức năng wifi
b/ bộ cài đặt python (trên 4rom có đầy nên không post nữa)
c/ download bộ công cụ tại đây
2/ Các bước cài đặt:
a/ các bạn làm theo các bước 2A có bên đây
b/ tiếp theo các bạn làm theo trong hình

coppy file cần tải vào thư mục theo đường dẫn trong hình
c/ máy cần tải

vậy là xong
d/ trên PC (lưu ý: trên PC phải đổi cái IP trong cái config conection thành IP mà cái search của yahoo không tìm được, ở đây mình sửa nó lại thành IP gần giống IP của modem là 192.168.0.10 còn cái gateway thì mình đặt là 192.168.0.1 tốt nhất là nên đổi IP và gateway lại như thế ngay từ đầu, nhưng do trước nay mình quen xài IP lan là cái đó nên mình chọn cái 10.0.0.x)

lưu ý:
1/ tốc độ được cải thiện đến maximum, nhưng do tốc độ upload của điện thoại hơi kém nên mình đo thấy tốc độ cỡ khoảng 600kb/s
2/ nên đặt IP là 192.168.0.x ngay từ đầu để có thể vừa kết nối phone vừa kết nối máy tính (chứ 10.0.0.x chỉ có thể kết nối trên phone thôi còn laptop thì nó không vô được)
3/ mình định làm kết nối 2 chiều, có nghĩa là tạo 1 trang cho phép upload lên server nhưng khi upload thì bị lỗi change CHMOD to 777 mà cái đó chỉ có trên unix hoạc linux thôi, nên không biết làm sao, chỉ đành xài 1 cách, cái nào cần tải thì làm client cái nào cần chia sẻ thì làm server rồi tải qua tải lại thôi, ai biết cách khắc phục trên thì chỉ cho mình vơi.
nhờ mod sửa dùm cái tiêu đề là bằng wifi LAN, chứ không các bạn lại tưởng là upload lên internet sau đó mới download về thì làm mất đi nội dung của bài viết, xin nhắc lại, các bài viết của mình hoàn toàn không tốn chút gì phí internet cả, kể cả khi không kết nối internet vẫn có thể tải file một cách dễ dàng.

Chỉnh sửa cuối:
đâu có lỗi gì đâu, chắc tại cái site upload ảnh nó bị time out.

Bạn cho mình hỏi bước 2a là tử đâu đến đâu bạn??
Mình thấy cách này là minh khoái rồi ..
Bạn edit lại bài 1 cho nó vô luôn bước 2 a luôn để đẹp bài viết hơn...!!
Xin cảm ơn..!!

Bạn cho mình hỏi bước 2a là tử đâu đến đâu bạn??
Mình thấy cách này là minh khoái rồi ..
Bạn edit lại bài 1 cho nó vô luôn bước 2 a luôn để đẹp bài viết hơn...!!
Xin cảm ơn..!!
thì là từ cái chỗ setup cái IP cho máy phát ấy. sau đó đến cái phần này.
bạn đã kết nối được chưa. tốc độ rất nhanh, giải quyết 1 lúc cả PC và mobile luôn, nhưng mình tạo trang upload = php thì bị lỗi chmod 777 nên chưa thể làm 2 chiều, chứ nếu upload được ngược lên thì giải quyết được tất cả vấn đề.

Back