• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng chất lượng âm thanh với ShoutCast v3.0 s60v3

duylinh27884

Moderator
Tăng chất lượng âm thanh với ShoutCast v3.0 s60v3

Sau khi cài đặt,trình đơn sẽ không có icon,bạn hãy lắng nghe thử 1 bài hát với tai nghe stereo Nokia và mở thử bằng loa ngoài, sau khi cài đặt âm thanh tăng lên rất nhiều(việc này tùy vào cảm nhận của mỗi người)
(Anh chụp màn hình chỉ mang tính minh hoạ vì không có bất kỳ một giao diện nào từ pm :D)

DOWNLOAD

cả hai :D mà sao ko thấy mấy bác cho ý kiến sao khi tét nhể,để xem ý kiến đa số ae ra sao
ngại test phần mềm của bạn quá. Vì mình cũng đang dùng bộ cải thiện âm của mình nên nó cũng khá tốt rồi. Có time mình se nghiên cứu. Hi

ngại test phần mềm của bạn quá. Vì mình cũng đang dùng bộ cải thiện âm của mình nên nó cũng khá tốt rồi. Có time mình se nghiên cứu. Hi
Hì..cứ tét đi bạn,nếu ko ưng ý thì cài lại bộ giải mã âm cũ đang dùng thôi:D

Theo kinh nghiệm thì cái nào hay hơn nhỉ? Dùng bộ giải mã hay shoutcast đây ta :D

đã test trên ê90 sử dụng tai nghe inear,tốt chán,nhất là với nhạc vũ trường

=D>Đã test trên 5700 XM,âm thanh to hơn và hay hơn khi nghe loa ngoài
Tác dụng hơn hẳn so với bộ giải mã âm thanh của 5800:D

Các bác cứ test nhiệt tình vào pm nhẹ tênh đừng lo tốn ram:D ai hay nghe nhạc thì nên test thử,có khác biệt so với lúc chưa cài đó bà con:D

Hì..cứ tét đi bạn,nếu ko ưng ý thì cài lại bộ giải mã âm cũ đang dùng thôi:D
Vừa test thử của bạn,(n86) chất lượng âm thanh thì ko thấy cải thiện hơn, âm lượng to hơn xíu. Mình đã test đi test lại hơn 10 lần để so sánh với cái của mình. Test với trình mặc định máy không bass không stereo. Rồi thử lại với stereo, bass cũng vậy. Nói chung ở đây mỗi bộ âm thanh thì có thể test tốt trên máy này nhưng máy khác thì vẫn vậy.

Theo kinh nghiệm thì cái nào hay hơn nhỉ? Dùng bộ giải mã hay shoutcast đây ta :D

tùy vào từng máy thôi bạn ạ. Bạn thử đi. Phần mềm thì cũng chỉ là 1 phần nhỏ thôi. Có nhiều cái liên quan để cấu thành lên chất lượng âm thanh như: công nghệ âm thanh, chất lượng bài hát, tai nghe... Nói thật là mình cũng là người biết thưởng thức âm nhạc. Mình cũng định mấy lần lập topic để trao đổi về âm nhạc nhưng chưa thực hiện được.

Chỉnh sửa cuối:
Test trên con 6220c nghe lớn hơn xíu,dô ttpod nghe nhạc thì phải dô bộ chỉnh âm chỉnh lại nghe mới hay. Mình vừa xài bộ giải mã âm thanh với shoutcast lun. Mấy bạn cho ý kiến nha. Dù sao cũng thanks chủ thớt nhá. Pm cũng hay đấy chứ. . .:p :D

Back