• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc trình duyệt opera

duylinh27884

Moderator
Tăng tốc trình duyệt opera

Với Operamini:
-Mở trình duyệt operamini của bạn lên paste đoạn code about:config vào khung địa chỉ sẽ hiện ra một bảng tùy chỉnh nâng cao,chọn thay đổi "server load time" từ 60 lên 3600,làm xong nhớ chọn save lại

Ngoài ra bạn còn có thể tinh chỉnh những thứ linh tinh khác:D

Với Operamobile:
-Đối với operamobile bạn cũng có thể áp dụng đoạn mã này để vào cài đặt năng cao của operamobile để thiệt lập thêm rất nhiều cài đặt khác,từ color text,bộ đệm canche,sounds,symtem...đến Multimedia,nói chung là từ a đến z :D
Lưu ý:làm xong nhớ save lại để nó có tác dụng!
Vài hình ảnh(operamobile):
;
;
;

opera mobie các pạn vào fần network tăng tốc ở cái timeout,mìng kg biết fải tăng pao nhiêu riêng mìng chọn 7200 la thấy hiệu wả rỏ rệt,nhớ chọn lưu lại (save) sau khi hoàn tất nhé

nói thật thì mình cũng chẳng thấy nhanh hơn gì lắm vì toàn lướt bằng wifi. Với lại theo mình nghĩ chỉnh cái thời gian trễ lên 3600 thì nó chỉ tăng thời gian chờ vào của 1 trang thôi chứ liên quan gì đến tốc độ nhỉ? Bạn chủ thớt có nhận xét gì không bạn.

:-/ Mình cũng thấy lạ ở chỗ đó, đọc hướng dẫn xong còn thấy hơi vô lí vì cái đó thời gian ko cho load trang nữa, chứ ko phải tăng tốc, đã test trên 5530 thì thấy vẫn như thường. Muốn tăng tốc mà thấy dc hiệu quả rõ rệt thì em chỉ thấy cái Network Accelerate

Tăng thời gian chờ load trang thời gian để kết nối sẽ lâu hơn và cũng giúp cải thiện về tốc độ,thủ thật này đc 1 bác nước ngoài share bên 4rum nước ngoài:D

Tăng thời gian chờ load trang thời gian để kết nối sẽ lâu hơn và cũng giúp cải thiện về tốc độ,thủ thật này đc 1 bác nước ngoài share bên 4rum nước ngoài:D
Ý mình không quan trọng về nguồn gốc hay ở đâu cả. Mình chưa hiểu tại sao tăng thời gian trễ web mà tăng tốc độ cho opera được nhỉ. Chỉ vì thắc mắc chỗ đó thôi :D. Nếu bạn cũng không biết thì mình sẽ tự đi tìm hiểu sau vậy :D

Ý mình không quan trọng về nguồn gốc hay ở đâu cả. Mình chưa hiểu tại sao tăng thời gian trễ web mà tăng tốc độ cho opera được nhỉ. Chỉ vì thắc mắc chỗ đó thôi :D. Nếu bạn cũng không biết thì mình sẽ tự đi tìm hiểu sau vậy :D
Chỉ biết tới đó thôi,biết gì góp nấy,bạn có nhu cầu cao hơn thì tự tìm hiểu lấy thôi:D

bạn dùng wifi thì có chổ mạnh yếu.nếu bạn muốn biết phải thử chứ.hì.đúng không nè.

mình thích opera nhưng opera có hệ thống phím tắt không thay đổi được như uc nên cảm giác sử dụng cứ chậm.nó mà cho thay đổi hay cho tăng hệ thống phím tắt lên thì hay

em đang dùng opera mini mà làm cách trên chả thấy có j thay đổi cả. có khi cần khởi đônngj lại máy.

nói thật thì mình cũng chẳng thấy nhanh hơn gì lắm vì toàn lướt bằng wifi. Với lại theo mình nghĩ chỉnh cái thời gian trễ lên 3600 thì nó chỉ tăng thời gian chờ vào của 1 trang thôi chứ liên quan gì đến tốc độ nhỉ? Bạn chủ thớt có nhận xét gì không bạn.

làm thế nào mà có thể dùng wifi với opera mini thế ?

không thấy có tác dụng j cả, giờ em chỉ quan tâm sao cho cái bản Opera Sis khi dùng lâu thì nó đừng có mất kết nối ấy, dùng cứ tầm 5p cái quay lại dùng tiếp là lại bị mất kết nối buồn quá.

Back