• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp phiên bản Radio cho HTC Hermes

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đây là phiên bản Radio mới nhất HERM_Radio_Only_1.56.70.11_CustomRUU.
Hãy down về dùng và so sánh với các phiên bản trước.

---------------------------

Thông tin này mình lấy bên xda:
Có đưa ra chỉ số tiêu thụ điện năng của các bản Radio đang được sử dụng cho dòng Hermes.
Các dòng được đưa ra thử nghiệm là :
Radio Version
1.41.00.10
1.43.00.00
1.47.00.10
1.47.30.10
1.48.00.10
1.50.00.00
1.51.00.10
1.54.00.10
1.54.30.10

Bản radio 1.47.30.10

Bản radio 1.54.30.10

Bảng tổng kết

sau khi tổng kết có 2 phiên bản có điểm số cao nhất là
1) 1.47.30.10 -> 1.22
2) 1.54.30.10 -> 1.21

Link tải các phiên bản Radio cho dòng Hermes

Các bạn cũng có thể tải file đính kèm ở dưới để tham khảo thêm.
Radio_Power_Tests

Mình đã thử cả 2 bản radio trên và nhận thấy rằng về sóng cũng như chất lượng thọi đều như nhau duy chỉ có con số đánh giá là lệch chút đỉnh :D
Chúc mọi người lựa chọn được bản radio thích hợp cho riêng mình:)

Chỉnh sửa cuối:
em dùng thử 1.54 thấy thỉnh thoảng bị vang vang kiểu echo, mấy bản khác thì không bị ( cùng một địa điểm ở cty nhé).. ko hiểu có ai bị thế nữa ko. Trước dùng bản Rom cũ xì j đó thì ko bao h bị echo :D

Mình đọc bài này bên xda, đã thử và thấy là 1.47 hơn hẳn 1.54 về khoản tiết kiệm pin, nhưng chất lượng thoại thì kém hơn(dùng trong điều kiện nhà cao tầng sóng vina)

Công việc của mình hay đi công trình, hầu như công trình nào cũng xa, có lúc vào công trình như vào Lô Cốt. Chính vì vậy, mình nhận thấy bản 1.47.30.10 là đỉnh nhất về sóng, pin, trên hết là chất lượng cuộc gọi good.

sau khi up lên 1.47.30 thì minh cảm thấy pin mau hết hơn so với bản cũ xì theo máy của softbank

Không có chuyện đó đâu, bạn nhầm rồi đó. Mình dùng bản này cộng với chế độ dùng hợp lý thì gần được 4 ngày mới hết pin đấy.
Chúc vui.

Last edited by a moderator:
hok hỉu sao máy mình UP ROM vô tư mà UP RADIO ko đc,đã thử up đi up lại nhìu bản RADIO , mà chạy hết 100% reset vẫn là bản cũ 1.14.00 , chán thật..Xin cho ý kiến giúp mình ! Thanks nhìu
Mình đang dùng SOFTBANK X01HT , đã UNLOCK SUPER CID

Bạn thử bản Radio này xem sao.
Radio 1.47.30.10.
Đừng ngạc nhiên khi up Rom chỉ mất 10 phút, còn up Radio mất khoảng 20 đến 30 phút. =))

[HIDE="click Thanks to see link"]http://www.4shared.com/file/43499288/ca572fab/HERM_Radio_Only_1473010.html?dirPwdVerified=cdfefef

Pass: pdaviet[/HIDE]

minh` cung~ dung` Softbank ma` up di up lai van la ban radio cu~ xi` cua no,minh down ban cua nhathoasangviet cung bi hien tuong tren,co cach nao khac phuc ko ?

minh` cung~ dung` Softbank ma` up di up lai van la ban radio cu~ xi` cua no,minh down ban cua nhathoasangviet cung bi hien tuong tren,co cach nao khac phuc ko ?
Bạn dùng Softbank nên cẩn thận up Radio máy Softbank khó up Radio lắm:(

ban radio 1.47.30.10 cho trion gọi khá tốt ..sóng căng đét ..nhưng nghe gọi bé quá ..đôi lúc ở ngoài đường đành phải ..huhu ..để về nhà mình gọi lại ..có cách gì khắc phục ko nhỉ???

Câu trả lời của bạn ở đây

Last edited by a moderator:
ban radio 1.47.30.10 cho trion gọi khá tốt ..sóng căng đét ..nhưng nghe gọi bé quá ..đôi lúc ở ngoài đường đành phải ..huhu ..để về nhà mình gọi lại ..có cách gì khắc phục ko nhỉ???

Câu trả lời của bạn ở đây

đôi khi volume đã để max rùi nhưng có thể bạn vẫn nghe nhỏ vì lâu lâu win lại để âm thanh default xún 1 nấc... lúc đó bạn vừa nghe vừa dùng con lăn tăng lại 1 nấc vô tư thui.. hiện tượng này thường xay ra khi soft reset laị, âm thanh có thể để default

Bạn vui lòng giải thích cặn kẽ thêm một chút được ko. Ví dụ như dùng tool nào để up file .nbh, tool để chuyển .nb sang nbh down ở đâu... Cảm ơn bạn nhiều.

Bạn dùng NBH_Tool chuyển file nb sang nbh sau đó up

Bạn vui lòng giải thích cặn kẽ thêm một chút được ko. Ví dụ như dùng tool nào để up file .nbh, tool để chuyển .nb sang nbh down ở đâu... Cảm ơn bạn nhiều.

NBH_Tool được dùng để bung RUU_signed.nbh
HTC_ROM_Tool mới dùng để gom *.nb chuyển lại thành *.nbh và vẫn phải có tên là RUU_signed.nbh.

Trong trường hợp bạn down về file *.nb thì dùng HTC_ROM_Tool để build lại và save với tên:RUU_signed.
Chú ý khi chạy HTC_ROM_Tool nhớ chọn đúng tên máy trong ô Device.

Tải hai file dưới đây về làm:
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=48238&d=1188222776
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=48133&d=1188148324

Cho mình hỏi làm thế nào để up radio từ file .nb mà mình tải về

Bạn muốn up Radio nên cẩn thân:-?

kiểm tra máy có Unlock CID chưa
tất cả phiên bản Radio đều có .cần chi phải chuyển đổi ;;)

Link đây

Cho tớ hỏi tí,
Máy chạy Trinity co up radio của Hermes được k vậy?
Thank các bạn nhiều

Back