• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TeamViewer 6.0.9279 [bài 27] trên iPhone/iPod - Kết nối và điều khiển PC

AquaSta

Moderator

TeamViewer (TV) là ứng dụng đã quá quen thuộc với nhiều người dùng máy tính. Nó giúp bạn kết nối trực tuyến giữa các máy tính cài TV và bạn có thể điều khiển máy tính khác từ màn hình máy tính của bạn, truyền file từ máy tính của bạn peer-to-peer với máy tính kết nối đến, chat giữa hai máy tính.

Nếu bạn cần trợ giúp trên máy tính với công việc cần người khác cầm chuột + bàn phím để thực hiện thì TeamViewer sẽ luôn là giải pháp số 1. Không những thế TV cho bạn những tính năng hữu ích với tùy chọn cài đặt cá nhân hoàn toàn miễn phí.

Và mới đây TV đã chính thức đưa ra phiên bản chạy trên iPhone, iPod Touch giúp bạn kết nối từ iPhone, iPod đến PC. Có hai phiên bản Free và Pro giá $99.99.

Team Viewer Pro:
Bản cài đặt trên PC: http://www.teamviewer.com/download/index.aspx

Hình ảnh từ bản Free trên iPhone + iPod Touch

Chỉnh sửa cuối:
PM này hay đó...bạn có thể giới thiệu bản Pro và Free khác nhau tn ko?

Mình thấy nó giống nhau :D:)) Chỉ khác chữ Free không có trên icon bản Pro :D Còn bạn xem thêm

TeamViewer is one most popular option for Mac, PC and now for the iPhone, that allows you to login remotely into a computer to offer assistance or to manage it.
All you have to do is to install TeamViewer on your computer, take the data that it gives you and input it into the iPhone app to gain full access to that computer.
App functions:

• Both spontaneous support and remote access to unattended computers are possible
  • Convenient control via multi-touch gestures: left click, right click, drag & drop, scroll wheel, zoom, change monitor
  • complete keyboard incl. special keys such as Ctrl, Alt, Windows®
  • reboot the remote computer
  • automatically decrease the screen resolution of the remote computer
  • integrated partner list – see which computer or partner is online
  • trouble-free use behind firewalls and proxy servers
  • highest security standards: 256 Bit AES Session Encoding, 1024 Bit RSA Key Exchange
TeamViewer Pro is available in the app store for $99.99. The Pro version is only for commercial use. If you need the app for personal use, they also provide a free version in the app store.

via FSM

Mình thường xuyen xài phần mềm này trên PC. Rất hay và tiện dụng. đặc biệt là dùng để chỉ dẫn cho ai đó ở xa 1 vấn đề hoặc 1 chương trình gì đó. Nay đã có trên iphone thì thật tuyệt. Thanks bạn nhé!

Không biết là có hay hơn iremoteDesktop không nhỉ?

Mình chưa dùng iremoteDesktop bao giờ cả bạn à, nên không biết nói thế nào. Nhưng mà bạn chưa dùng TV trên PC thì hơi phí đấy :)

nó báo lỗi như thế này là sao vậy
"a connection could not be estabilshed parner could not be contacted at the given network address'

nó báo lỗi như thế này là sao vậy
"a connection could not be estabilshed parner could not be contacted at the given network address'
Bạn phải dùng mạng kết nối với máy tính, bạn mở Teamviewer trên máy tính thì sẽ hiện ra khung ID, và Password. Bạn nhập đúng ID (viết cách 3 số một) và pass và connect thôi

iremoteDesktop thì chỉ cần wifi không cần internet. Đi đâu cũng có thể dùng với latop được.

iremoteDesktop thì chỉ cần wifi không cần internet. Đi đâu cũng có thể dùng với latop được.

Cái này cũng dùng Wifi mà bạn :( Không thì dùng GPRS cũng thừa đủ rồi :))

Bạn phải dùng mạng kết nối với máy tính, bạn mở Teamviewer trên máy tính thì sẽ hiện ra khung ID, và Password. Bạn nhập đúng ID (viết cách 3 số một) và pass và connect thôi

Mình cũng nhập đầy đủ mà nó vẫn không cho connect mới đau chứ, thử cái máy trong trường thì bình thường, chắc ko biết tắt cái service nào trong windows nữa!

Tuyệt vời... mình kết cách kết nối của chú này nhất đấy...

Còn 1 vài PM nữa là IP vô đối

Cái này cũng dùng Wifi mà bạn :( Không thì dùng GPRS cũng thừa đủ rồi :))

Ý mình muốn nói là cái này dùng Wifi nhưng nhất thiết phải có internet, còn cái kia chỉ cần wifi nhưng không cần internet cũng được (ví dụ bạn dùng laptop phát wifi cho iphone chẳng hạn thì vẫn sử dụng iremotedesktop được)

Ý mình muốn nói là cái này dùng Wifi nhưng nhất thiết phải có internet, còn cái kia chỉ cần wifi nhưng không cần internet cũng được (ví dụ bạn dùng laptop phát wifi cho iphone chẳng hạn thì vẫn sử dụng iremotedesktop được)

Hi hi, mình cũng nghĩ ý bạn là vậy :D
Mình test phát Wifi từ laptop ra thì TV không chạy được. Nhưng mình nghĩ iremoreDesktop dùng Wifi cục bộ nên chỉ trong phạm vi các máy ở gần nhau. Nếu xa thì chắc chắn phải dùng mạng rồi

TeamViewer Pro (99,99$) - Điều khiển PC bằng iPhone + Hướng dẫn

Chỉ cần PC đang mở Teamviewer và iPhone có kết nối wifi thì bạn đều có thể điều khiển máy tính của mình ở bất kì nơi nào
Cài đặt Teamviewer trên PC
Giao diện TV

Sau khi có thông báo Ready to connect (secure connection) bạn sẽ thấy ID và Password dùng để kết nối.

Trên Iphone

Điền ID và password ở trên vào ô TeamViewer ID và Password chọn Connect to partner

Sau khi connect bạn đã có thể điều khiển PC đc rồi

Download

cái này mà kết hợp với Deep Unfreeze + keylog thì quá pro. Anh em nào cần Deep Unfreeze thì pm mình. qua Yahoo nhe' ;))

App hay nhưng cần uprade nhìu lắm, không hiển thi được hình ảnh động như là xem phim ,hên là free chứ bỏ tiền ra mua thì ko đáng=))

App hay nhưng cần uprade nhìu lắm, không hiển thi được hình ảnh động như là xem phim ,hên là free chứ bỏ tiền ra mua thì ko đáng=))

Mình dùng phần mềm này cũng 1 thời gian rồi. Mình thấy nó hay đó chứ. nhỏ gọn nhẹ nữa, có thể vì mình ko quan tâm lắm đến vấn đề log máy tính từ xa wa iPhone để xem hình ảnh động như Film. Mình toàn dùng nó để shutdown, ra lệnh cho máy download film và chuyền dữ liệu.
Mình xin ghi thêm 1 chút về bài hướng dẫn
Mỗi máy đều phải cài TV thì mới connect được với nhau
Pass mình tạo khi setup TV là pass chính chỉ 1 mình mình biết thôi, nếu muốn share cho ai dùng tạm thời thì chỉ nên cho pass tạm (được tạo ở phần wait for sesson) ID thì sẽ không đổi nhưng pass ở phần đó sẽ thay đổi mỗi khi restart lại PC.
Những hình thức kết nối từ xa là: Remote support (hỗ trợ từ xa), Presentation (hội nghị trực tuyến từ xa, cho phép vẽ vời trên màn hình để minh họa thông qua chức năng Whiteboard), File transfer (chuyển file từ xa) hay VPN (kết nối mạng riêng ảo). Ở hình trên bài hướng dẫn là chọn Remote support.

Back