• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.
thật sự là em mới động vào hd2 từ chiều hôm kia. nếu anh có thời gian thì anh on yahoo hỗ trợ em một chút đc ko. đằng nào thì máy cũng lỗi rồi, up cho nó bét nhè đi rồi sau này dành tiền mua máy mới.
Hôm nay thì không được rồi, hẹn bạn tối mai được không?

vậy bay giờ em chạy nand android và wp7 thì làm thế nào?
anh cho em xin cái topic hướng dẫn và nơi down rom đc ko?
Trong Box HD2 này có đủ các topic hướng dẫn mà bạn cần. Bạn có thể tham khảo công cụ HD2 NAND TOOLKIT này. Còn về rom thì bạn vào SubBox ANDROID - HD2 (LEO) hay WP7 - HD2 (LEO) nhé. Trong các topic giới thiệu rom có hướng dẫn cách cài luôn đó.

em xin lỗi vì làm phiền anh nhiều quá, nhưng ko phải em lười tìm kiếm mà cứ ngồi hỏi đâu, máy tính em lúc nào cũng mở hàng chục tab để nghiên cứu nhưng anh biết đấy, là newbie nên tiếp nhận thông tin khá lộn xộn, rối rắm, và chỉ tiếp nhận đc 1 chiều. đang đọc topic này thấy hay chuẩn bị up, nhòm qua topic khác thấy những cái lại ko giống thế, và em sợ nhất là up rom nhầm vào những điều cấm kị, giờ máy đang tàn tật rồi nên em ko muốn nó bị tàn phế, thành cục gạch thì đúng là đời cô lựu. vì cái máy này mà 2 ngày nay em chả học đc gì, mà năm nay lớp 12, sắp thi đh đến đít rồi...:(:(:(
Úp nhầm không hỏng máy đâu mà lo. Cứ tham khảo kỹ trước khi làm bất cứ việc gì nhé.

Hôm nay thì không được rồi, hẹn bạn tối mai được không?

Trong Box HD2 này có đủ các topic hướng dẫn mà bạn cần. Bạn có thể tham khảo công cụ HD2 NAND TOOLKIT này. Còn về rom thì bạn vào SubBox ANDROID - HD2 (LEO) hay WP7 - HD2 (LEO) nhé. Trong các topic giới thiệu rom có hướng dẫn cách cài luôn đó.

Úp nhầm không hỏng máy đâu mà lo. Cứ tham khảo kỹ trước khi làm bất cứ việc gì nhé.

trước tiên em cảm ơn anh.
tối hôm nào cũng đc anh ạ :D:D

Chào cả nhà, HD2 của mình đang dùng andoi 4.0.4. hum qua bị đơ máy tháo pin khởi động lại các phần mềm và file nhạc, ảnh mình bị mất hết chẳng còn gì mà hiện lên những file như file rác, trc đó mình format thẻ ở fat32 ở chế độ 32k, dưới là hình của file trong thẻ, có ai bị như vậy ko giúp mình với
Ngày xưa mình dùng HD2 cài Android liên tục có bị lỗi thẻ như bạn đâu (thẻ theo máy). Có thể thẻ bạn bị virut rồi.

Máy hết pin, khi s Khởi động màn hình bị treo ( HTC HD2) AE giúp đỡ

Chào các bạn, mình dùng con HTC HD2, xài gần 1 năm ko có vấn đề gì xãy ra, có hôm hết pin, về nhà sạc khởi động lại bị treo màn hình HTC, khi khởi động tự động nó rung rung mấy cái rồi treo. Cũng thữ mày mò, nhưng sao khi cài thành công MAGLDR112 nó khởi động lại và hiện màn hình đen thui của Magldr112 rồi không thấy gì cả, sao mà chọn mục nào đây, cụ thể là thấy dc 3 dòng trên cùng: aMAGLDR V1.12, build Jun 12 2011 21 01 22, by cotulla 2011.
Giờ làm sao hả các bạn, mong các bạn giúp đỡ:(

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bạn, mình dùng con HTC HD2, xài gần 1 năm ko có vấn đề gì xãy ra, có hôm hết pin, về nhà sạc khởi động lại bị treo màn hình HTC, khi khởi động tự động nó rung rung mấy cái rồi treo. Cũng thữ mày mò, nhưng sao khi cài thành công MAGLDR112 nó khởi động lại và hiện màn hình đen thui của Magldr112 rồi không thấy gì cả, sao mà chọn mục nào đây, cụ thể là thấy dc 3 dòng trên cùng: aMAGLDR V1.12, build Jun 12 2011 21 01 22, by cotulla 2011.
Giờ làm sao hả các bạn, mong các bạn giúp đỡ:(
Bạn đưa máy về Bootloader và úp lại WM6.5 là được.

Xin giúp

Mình có con HTC HD2 còn nguyên bản không úp rom gì hết, không biết vì sao tin nhắn gởi đến thì nhận được nhưng gởi tin nhắn đi thì không được. Mong các bác chỉ giáo giúp em, em xài win 6.5 zin.

Mình có con HTC HD2 còn nguyên bản không úp rom gì hết, không biết vì sao tin nhắn gởi đến thì nhận được nhưng gởi tin nhắn đi thì không được. Mong các bác chỉ giáo giúp em, em xài win 6.5 zin.
Bạn xem lại số trung tâm nhắn tin xem có đúng không nhé. Ngoài ra bạn vào Start/Settings/Connections/Connection setup để cài đặt tự động lại các thông số mạng.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back