• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE Z ( G2 )

Hoden

Super V.I.P
THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE Z

Topic thắc mắc và thảo luận về các chuyên đề liên quan tới phần mềm, ứng dụng, các trình quản lí ,nhạc ... của HTC DESIRE Z (G2)

- Liên quan tới các chức năng cơ bản: Phone, SMS, MMS,.. của DESIRE Z
- Liên quan tới các chức năng kết nối: Bluetooth, WiFi, GPS, USB...
- Các chức năng Multimedia: chơi Video, Audio,...

chưa hết bực mình vì bị tắt máy bất tử(2 ngày nay chưa tái phát bệnh này, đang vui vẻ) hnay lại thêm 1 bệnh nữa.

lúc chiều em tắt máy, mở máy lại, pin từ 35% tuột xuống còn 3%

tối nay em đang cài phần mềm thì đứng máy, thử nhiều cách nhưng ko thể tắt máy đc nên đành tháo pin ra và khởi động lại ( đây là chuyện bình thường khi dùng dt) nhưng bật máy lên thì pin chỉ còn 60% ( trước khi tháo pin là 94%), sử dụng 1 hồi thì lại bị tắt máy bất tử, khởi động lại thì pin còn 92%

ko biết là máy hư cho nào, nhưng em nghi là pin có vấn đề,theo các bác thì giờ em phải làm sao, nản quá đi :(

chưa hết bực mình vì bị tắt máy bất tử(2 ngày nay chưa tái phát bệnh này, đang vui vẻ) hnay lại thêm 1 bệnh nữa.

lúc chiều em tắt máy, mở máy lại, pin từ 35% tuột xuống còn 3%

tối nay em đang cài phần mềm thì đứng máy, thử nhiều cách nhưng ko thể tắt máy đc nên đành tháo pin ra và khởi động lại ( đây là chuyện bình thường khi dùng dt) nhưng bật máy lên thì pin chỉ còn 60% ( trước khi tháo pin là 94%), sử dụng 1 hồi thì lại bị tắt máy bất tử, khởi động lại thì pin còn 92%

ko biết là máy hư cho nào, nhưng em nghi là pin có vấn đề,theo các bác thì giờ em phải làm sao, nản quá đi :(

CÓ THỂ DO ROM BẠN ĐANG CÀI, up bản khác thử xem có hết không

các bác cho em hỏi ,
1/em đang dùng rom có giao diện sense, giờ muốn chạy mấy chương trình launcher (launcher pro, ADW, Open home...) thật nhanh, ko bị giật thì phải up rom khác ko có htc sense đúng ko

2/ nếu up rom cyanogen thì tất cả dữ liệu, phần mềm hiện nay có đc giữ lại ko, hay là mất sạch ~X(

các bác cho em hỏi ,
1/em đang dùng rom có giao diện sense, giờ muốn chạy mấy chương trình launcher (launcher pro, ADW, Open home...) thật nhanh, ko bị giật thì phải up rom khác ko có htc sense đúng ko

2/ nếu up rom cyanogen thì tất cả dữ liệu, phần mềm hiện nay có đc giữ lại ko, hay là mất sạch ~X(

up rom khác thì sẽ mất hết dữ liệu.
có bản sao lưu nhưng nó sẽ sao lưu toàn bộ rom luôn. cho nên khi up rom thì sẽ mất hết thôi.

up rom khác thì sẽ mất hết dữ liệu.
có bản sao lưu nhưng nó sẽ sao lưu toàn bộ rom luôn. cho nên khi up rom thì sẽ mất hết thôi.

vậy thì mắc công quá, ngồi cài lại 1 đống phần mềm chắc chết X_X vậy thôi, ko up rom nữa :))
cám ơn bác =D>

vậy thì mắc công quá, ngồi cài lại 1 đống phần mềm chắc chết X_X vậy thôi, ko up rom nữa :))
cám ơn bác =D>
đã có cách backup từng phần: app, danh bạ tinh nhắn, rom khi sử dụng bản rom của MIUI ,đang rất hoàn thiện.

Ko hiểu ý bác lắm. em có file radio.img thì đổi tên thành gì?? thành PC10IMG.img hay PC10IMG.zip????

Ko hiểu ý bác lắm. em có file radio.img thì đổi tên thành gì?? thành PC10IMG.img hay PC10IMG.zip????

nếu bạn tải file radio dạng radio.img thì theo topic này làm theo hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.php?113590-RADIO-amp-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-CHI-TI%E1%BA%BET-UP-RADIO-CHO-DESIRE-HD

nếu bạn tải file radio có dạng file zip (radio.zip đổi tên thành PC10IMG.ZIP) bỏ vào thẻ vào fatboot nó sẽ nhận up giống như up rom ship trên thẻ

Hỏi cách root em htc của mình mà đọc mãi không hiểu ~X( ,bác nào có rảnh mình mời cafe anh em giao lưu học hỏi đôi chút thanks \-/.mình mới dùng htc desireZ nên có nhiều cái không hiểu mong được chỉ bảo. số của mình 0904819998

mình xài bản rom virtous 1.0.1 bị lỗi không sáng đèn khi mở bàn phím cứng. Ai có bản rom nào không bị lỗi này chỉ mình với

Cho em hỏi con HTC Desire Z này có tật kinh niên nào không ạ? Thanks!

Cho em hỏi con HTC Desire Z này có tật kinh niên nào không ạ? Thanks!

mình xài vài tháng rồi mà chưa lòi ra tật kinh niên, chỉ lòi ra cái bàn phím trượt nó bị lỏng và dể bị trượt tay

mình xài vài tháng rồi mà chưa lòi ra tật kinh niên, chỉ lòi ra cái bàn phím trượt nó bị lỏng và dể bị trượt tay

Tật kinh niên là con này pin rất yếu bác ạ,e dùng tiết kiệm chưa bao giờ quá 1 ngày,bình thường em nghịch nhiều từ 9h sáng đến 6h chiều là phải sạc rồi.Chơi quả Empire Defense HD từ lv 1 -> 40 mà tèo luôn 12% pin ( xài ROM nào cũng thế ) chẳng biết có phải máy mình có vấn đề ko

Chuẩn đấy, máy mình hơn 1 tí, dùng tiết kiệm thì được hơn 1 ngày. Có cách nào khắc phục ko nhỉ
Tật kinh niên là con này pin rất yếu bác ạ,e dùng tiết kiệm chưa bao giờ quá 1 ngày,bình thường em nghịch nhiều từ 9h sáng đến 6h chiều là phải sạc rồi.Chơi quả Empire Defense HD từ lv 1 -> 40 mà tèo luôn 12% pin ( xài ROM nào cũng thế ) chẳng biết có phải máy mình có vấn đề ko

Back