• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
nhiều khi bấm mấy lần thì nó mới có tác dụng.nói chung là cảm ứng không tốt như lúc mới mua

Máy em từ hồi mua về đã bị thế rồi, nhưng ko sao, em rẩt hài long về em nó trừ một điều: Pin yếu quá. Nghe nhạc xem phim 3-4 tiếng không hết một vach. Đến lúc vừa sụt vạch đầu tiên là các vạch sau trở đi thi nhau sụt tiếp, cuối cùng để ở chế độ chờ mà nó vẫn sụt, dùng ko được nổi 1 ngày. Vậy nên ngày nào em cũng phải sạc. Em chỉ cho chạy ngầm liên tục phần mềm khóa bàn phím thôi mà sao nó ăn pin khỏe thế >"<

Máy em từ hồi mua về đã bị thế rồi, nhưng ko sao, em rẩt hài long về em nó trừ một điều: Pin yếu quá. Nghe nhạc xem phim 3-4 tiếng không hết một vach. Đến lúc vừa sụt vạch đầu tiên là các vạch sau trở đi thi nhau sụt tiếp, cuối cùng để ở chế độ chờ mà nó vẫn sụt, dùng ko được nổi 1 ngày. Vậy nên ngày nào em cũng phải sạc. Em chỉ cho chạy ngầm liên tục phần mềm khóa bàn phím thôi mà sao nó ăn pin khỏe thế >"<

Mua cục pin 1700 để cải thiện thêm tý. Pin zin công nhận yếu thật.

Mình vừa lấy một em 16g black...nói chung mọi thứ đều ok trừ một điều là thỉnh thoảng màn hình nó lại bị nháy một cái rất nhanh. Phải để ý mới thấy được. Mà kô phải lúc nàp cũng bị...có khi dùng cả buổi sáng cũng chẳng thấy. Mình đã hack bằng jaf...Có bạn nào bị như vậy kô? Mà đây là lỗi gì thế...

HELP ME, mình đi học xa nhà mà quên cầm theo cáp rồi , huuh

bắn từ đt qua laptop, bạn cần bật blt lên, chuột phải vào icon blt trên thanh taskbar chọn Recive a File. Rồi bắt đầu ấn send file từ điện thoại. chúc bạn thành công

Mua cục pin 1700 để cải thiện thêm tý. Pin zin công nhận yếu thật.

Pin zin của mình để chờ thì ít cũng đc gần 2 ngày mà. Còn nếu nghe gọi nhắn tin thì đc khoảng hờn 1 ngày :)

Bác nào rảnh check hộ em mấy cái code bí mật của Nokia cái. Sao con X6 của em nó không hiển thị giống như trên mạng nói nhỉ? Chẳng hạn như:
*#7370925538#: máy em nhấn đúng như thế này nhưng chẳng hiện ra cái gì.
*3370#: bấm cũng chẳng thấy gì.
*4720#: như trên:((
*#0000#: cái này thì được:D
*#7760#:cũng không được.
Em lấy tư liêu ở đây có gì các bác check luôn hộ em cả cái đống code ý cái, em chỉ check được một ít, hầu như là không được
Không lẽ em mua phải máy lởm:-/

Bác nào rảnh check hộ em mấy cái code bí mật của Nokia cái. Sao con X6 của em nó không hiển thị giống như trên mạng nói nhỉ? Chẳng hạn như:
*#7370925538#: máy em nhấn đúng như thế này nhưng chẳng hiện ra cái gì.
*3370#: bấm cũng chẳng thấy gì.
*4720#: như trên:((
*#0000#: cái này thì được:D
*#7760#:cũng không được.
Em lấy tư liêu ở đây có gì các bác check luôn hộ em cả cái đống code ý cái, em chỉ check được một ít, hầu như là không được
Không lẽ em mua phải máy lởm:-/

Ko phải cái code nào nhập vào nó cũng lên đâu bạn. Có những cái code chỉ có máy S40 ko xài HĐH nhập vào nó mới lên như *#92702689# còn S60v3 & v5 thì ko được & ngược lại.

Pin zin của mình để chờ thì ít cũng đc gần 2 ngày mà. Còn nếu nghe gọi nhắn tin thì đc khoảng hờn 1 ngày :)

Đấy là bác ít nghe nhạc và chơi game thôi, e nghe nhạc và chơi game suốt, và nhà có mạng thành ra ko sử dụng đt để vào mạng đấy, ngày trước chưa mua pin 1700 thì có hôm sáng sạc tối lại sạc tiếp ạ.

Đấy là bác ít nghe nhạc và chơi game thôi, e nghe nhạc và chơi game suốt, và nhà có mạng thành ra ko sử dụng đt để vào mạng đấy, ngày trước chưa mua pin 1700 thì có hôm sáng sạc tối lại sạc tiếp ạ.

Anh mua cục 1700 rùi ag???
hjw. ở chỗ em kiếm ko ra, nản wá
bjo em cũng tình trạng sáng tháo chân sạc - tối chắm chân sạc...

help me-lỗi vuốt màng hình x6

hjc, mấy pac pro ơi giúp em với.em đang xài nokia x6 không biết tại sao mà màng hình kéo thả hok đc nữa, vào menu hay ứng dụng ..., muốn kéo màng hình xuống phải sử dụng thanh cuộn dọc chứ dùng tay vuốt vào màng hình nó không có chạy xuống như bình thường, pac nào gặp trường hợp này rồi hay biết cách khắc phục xin chỉ giáo em với.xin cam ơn và hậu tạ

uhm, cầy nhìu thế thì đúng là hết nhanh thật, cục 1700mA bao tiền hả bác?

đơn giản thôi mà bạn, kiếm mấy bản cook mà dùng, máy chạy nuột hơn đấy :)

hjc, mấy pac pro ơi giúp em với.em đang xài nokia x6 không biết tại sao mà màng hình kéo thả hok đc nữa, vào menu hay ứng dụng ..., muốn kéo màng hình xuống phải sử dụng thanh cuộn dọc chứ dùng tay vuốt vào màng hình nó không có chạy xuống như bình thường, pac nào gặp trường hợp này rồi hay biết cách khắc phục xin chỉ giáo em với.xin cam ơn và hậu tạ

Không cần flash lại đâu!Có phải bạn từng tex HX không?Chỉ cần 4mat(*#7370#)là oke. Vì trường hợp nay mình đả bị rùi.
X6 fw 10,11 không có Kinetic_Scrolling ở menu đâu nha!

Không cần flash lại đâu!Có phải bạn từng tex HX không?Chỉ cần 4mat(*#7370#)là oke. Vì trường hợp nay mình đả bị rùi.
X6 fw 10,11 không có Kinetic_Scrolling ở menu đâu nha!

bạn nói đúng đó, mình mới test cái pm hx gì đóa thấy xài không ngon nên mình gở ra máy ùi giờ cái vuốt màng hình chã đi đâu cả,hjc ngoai 4mat có cách nào khác hok bạn chứ 4mat mất công cài lại dữ liệu wa', Kinetic_Scrolling ở menu là gì vậy bạn

bạn nói đúng đó, mình mới test cái pm hx gì đóa thấy xài không ngon nên mình gở ra máy ùi giờ cái vuốt màng hình chã đi đâu cả,hjc ngoai 4mat có cách nào khác hok bạn chứ 4mat mất công cài lại dữ liệu wa', Kinetic_Scrolling ở menu là gì vậy bạn

Cái lại cái soft HX patcher đó vào và chọn lại toàn bộ về default .
Tốt nhất là 4mat đi cho nhẹ máy kô sao mà yên tâm đi. Mình ít nhất 1tháng 4mat 1lần đó .
Kinetic_Scrolling là gì ở menu? tìm hiểu là biết mà.

Cái lại cái soft HX patcher đó vào và chọn lại toàn bộ về default .
Tốt nhất là 4mat đi cho nhẹ máy kô sao mà yên tâm đi. Mình ít nhất 1tháng 4mat 1lần đó .
Kinetic_Scrolling là gì ở menu? tìm hiểu là biết mà.

Kinetic_Scrolling là thanh cuộn á, mà sao up mới fw lại ko có nhĩ ,dù sao cũng tks bạn

Status
Không mở trả lời sau này.
Back