• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP iPAQ

hiepmat

Mình mới mua 1 cái máy HP1717 cũ nhưng giờ nó lại là tiếng Trung.Bạn nào hướng dẫn mình cách chuyển nó thành tiếng Anh với.Cảm ơn nhiều

Mình mới mua 1 cái máy HP1717 cũ nhưng giờ nó lại là tiếng Trung.Bạn nào hướng dẫn mình cách chuyển nó thành tiếng Anh với.Cảm ơn nhiều

Bạn thử áp dụng phương pháp sau:
- Tải RON tiếng Anh về.
- Nhớ là Extract cả ROM tiếng Anh và Trung ra 2 thư mục riêng.
- Chạy Tool Up ROM tiếng Trung.
- Đến bước Tool đòi nhấn Update đó thì tạm dừng lại.
- Vào thư mục ROM tiếng Anh copy file ROM ra đè vào thư mục ROM tiếng Trung.
Sau đó hãy nhấn Update.

Phiền bạn hướng dẫn rõ hơn giúp mình được không.Mình có đọc bài trong 4# nhưng chưa tìm được câu trả lời.Bạn có thể gửi mình link down rom ko?Cảm ơn bạn

Bạn nào giúp mình với được ko....hiz hiz.....cầm cái máy toàn run bò thế này nản quá....

Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy HP iPAQ thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>

cho em hỏi là 4700 khi cài ROM WM 6.1 của bác Quang thì HR và về BL làm thế nào ạ? Em thử iTask + calendar để HR thì không thấy được

HP rw6828

Các bác cho em hỏi con 6828 em đang dùng loa thoại nghe nhỏ quá. Bật loa ngoài hay nghe nhạc thì vẫn nghe rõ. Có bác nào biết cách khắc phục bệnh này không ạ. hoặc biết chỗ nào sửa được ngoài Hà nội thì các bác bảo em với. Cám ơn các bác nhiều!

Trước tớ cũng đã dùng 6828, đúng là loa thoại nó hơi nhỏ thật, nhưng nhỏ đến nỗi cậu thấy khó nghe quá thì chắc là bị bệnh rồi, cậu thử up lại rom xem thử vì tớ thấy có người nói có bản rom làm cho tiếng thoại bị nhỏ, giống như tớ dùng Eten, tiếng thoại hơi nhỏ up lên bản rom khác tiếng to hơn hẳn nhưng lại bị rè .

cable cho HP 6515

Các bạn ơi cho mình hỏi cable cho HP6515 có sử sụng chung với cable PPC loại khác không nhỉ,cable mình hư rồi không biết TPHCM mua ở đâu thì có vậy các bạn

cho em hỏi là 4700 khi cài ROM WM 6.1 của bác Quang thì HR và về BL làm thế nào ạ? Em thử iTask + calendar để HR thì không thấy được

Phía trước có 4 núm đúng không? 2 trên 2 duới.
Gọi chúng là 1,2,3,4 (núm 4 tương đương với hình ngoặc góc phải đó).
Cháu nhấn núm 1+4 đồng thời và chọc Reset (nhớ vẫn giữ 2 núm nhé).
Máy sẽ vào Bootloader.

Cứu con HP rw6828 của mình với, lỗi Bootloader

Mình copy file ROM của NHOCBANME vào thẻ 512 nhưng chưa Format thẻ, sau đó vào BL nhưng được thông báo là phải format lại thẻ, mình đợi 1 lúc không thấy j nên tháo thẻ và Pin ra, lắp Pin vào thì ôi thôi con HP 6828 im lìm tối đen, sạc pin thì vẫn báo đèn đỏ, các bạn cho mình hỏi có phải bị chết BL rồi không? Cách sửa thế nào hay die hẳn rồi?

Sorry ! Ko biet sao minh danh TV ko dc ! Bac thu sac day pin roi restart may lai thu xem dc ko ? Neu ko dc thi hard reset roi dung chuong trinh connect voi computer de restore no lai ! Con neu ko dc bac len web HP check thu xem con warranty ko ! Neu con thi dem ra Nam Ky Khoi Nghia cho no bao hanh

Pin mình mới sạc xong còn khoảng 90% mà, mình dùng các cách như bạn chỉ cũng ko nhúc nhích j hết, còn warranty thì hết rồi, hix, chắc phải mang ra thợ cơ khí rồi

Ở Hà nội có chỗ nào làm lại con rw6828 của mình ko các pác ơi, chờ làm xong lấy càng tốt!

Ở Hà nội có chỗ nào làm lại con rw6828 của mình ko các pác ơi, chờ làm xong lấy càng tốt!

Qua khu trung tâm thương mại PV để hỏi và tham khảo Bạn nhé!!! Chúc vui!;;)

Cám ơn các bác, mình làm được rồi, đầu tiên tháo pin, ấn 2 phím softkey, giữ nguyên và lắp pin vào, chọt Reset nó sẽ vào BL, nếu ko được các bạn nên vừa cắm sạc vừa thao tác động tác này nhé.

mình dùng 3715 tự nhiên wifi không vô đc nữa,mình đang muốn hard reset nó lai nhưng không bít cách,mong các pro giúp mình nha

Các bác bác cho cách Hardreset trên máy HP6965 với ạ, xin cảm ơn các bác trước

Tốc độ lướt web của ROM WM6.1 chậm và hay bị treo.

Chào các bác! Trước đây em dùng HP4700 với ROM W2003 và không phải than phiền gì về tốc độ cũng như sự ổn định khi chạy các ứng dụng. Do bị mất cắp nên em đã mua 1 chiếc HP4700 khác. Tuy nhiên chiếc này đã được up ROM lên WM6.1 - CE OS 5.2.19716 (Build 19716.1.1.0 PV). Vấn đề rất khó chịu em đang gặp phải là mỗi khi lướt web, máy chạy ì ạch và rất hay treo khi vào các website có nhiều ảnh. Mỗi lần như vậy em đều phải soft reset thì mới có thể tiếp tục truy cập internet lại được. Cách làm này làm cho em rất nản vì phải chờ đợi máy reboot và cũng chỉ chạy được 1 lúc rồi lại phải soft reset.:(

Em rất mong các bác chia sẻ kinh nghiệm khắc phục vấn đề trên ạ.

xin chào! em mới mua được chú HP Ipaq 514 là thuộc dòng nào vậy các bác, rom mới nhất là v mấy vậy? tks

Back