• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thủ thuật tăng tốc Symbian Phone

memories89

hôm nay lượn qua dotsis thấy có thread này khá hay
tạm dịch như này :

" thủ thuật này mình tìm đc trên mạng, nó thực sự tăng tốc cho các máy sử dụng symbian. Ban đầu mình nghĩ đây chỉ là trò đùa, nhưng không ngờ thủ thuật này lại hiệu quả. đây có lẽ là mã bí mật của Nokia.

trước tiên bạn sửa lại ngày tháng của điện thoại thành ngày 03/04/2005
vào Menu -> office-> To-do List ( với các máy không có to-do list thì bạn vào vào Office->Calender->Options->New entry->To-do )

tạo một lịch làm việc (to-do note) mới như sau :
Subject : Speed
Due date : 04/08/2005
Priority : High
Chọn Done nhưng đừng ấn exit

Tiếp theo, tạo thêm 1 lịch làm việc (to-do note) khác với nội dung :
Subject : Qoukie
Due date : 04/08/2005
Priority : Low

Chọn Done và exit , thoát ra ,màn hình chờ sau đó quay lại To-do list, vào option, chọn Mark as done ( làm theo thứ tự từ trên xuống ) "

thấy trên đó cũng nhiều người test và phản hồi khá tốt. anyway, test trên 5320 mình chả thấy nhanh hơn tẹo nào. nhưng cũng đáng để thử chứ nhỉ \-/

Last edited by a moderator:
cách này đã có đc 1 năm rồi! trc đây mình cũng đã làm trên ê63 công nhận cũng nhanh hơn thật

( làm theo thứ tự từ trên xuống ) là làm cái j vậy? nói rõ đi bạn:-?:-?:-?

đây là trò lừa của 1 người kỉ niệm 1 năm mình mua máy thôi mà, ko có tác dụng đâu =))

Cái này đã có từ rất lâu trên các 4rums rồi ! chắc lại có người khai quật đồ cổ lên do đó chủ topic mới lượm được ! Tạm để lại không DEL để anh em nào thích xài đồ cổ thì test !

Cái này work 100%, bên dotsis cãi nhau tùm lum vì cái này, mấy ông cứng đầu bảo thủ cứ bảo ko đc, nhưng cứ thử mà xem :|

Khiếp! Cái thủ thuật này có từ hồi mình dùng Ngage classic mà giờ vẫn còn:O . Thủ thuật này có tác dụng hay không còn do cảm nhận của mỗi người.

đúng là nhanh hơ thật đấy,mình dùng ể test rồi.các máy khác làm không được chắc tại thao tác sai nếu không tốc độ chắc chắn tăng.

Với E63 thì chỉ cần chỉnh về ngày 1-5-2005 thì sẽ tăng thêm 4MB RAM

Các dòng máy khác vô dụng khi dùng cách này

Back