• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm kiếm dễ dàng nhờ Google Search

Hoanglong_lc

Google Search sẽ giúp bạn tìm kiếm một cách dễ dàng và nhanh chóng trên Google.

Sẽ khá tốn thời gian khi bạn phải vào trình duyệt web trên "dế" rồi nhập địa chỉ www.google.com để tìm kiếm. Để tiện hơn, bạn chỉ cần tải và cài đặt chương trình Google Search tại đây:[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/Hh6I7Poz/GoogleSearch.html[/DOWNLOAD]

View attachment 181980

Biểu tượng của chương trình

Khi mở chương trình lần đầu, bạn nhập quốc gia mà mình đang sinh sống, rồi chọn Accept.
View attachment 181981

Sau đó, chương trình sẽ tiếp tục hỏi bạn có sử dụng tất cả các nguồn từ nơi sing sống để dễ dàng hơn trong việc tìm kiếm. Bạn chọn Có để tiếp tục.
View attachment 181982

Màn hình điện thoại của bạn sẽ hiện ra một thanh công cụ tìm kiếm. Bạn chỉ việc nhập vào các từ khóa liên quan đến vấn đề muốn tìm thông tin.
View attachment 181983

Một tính năng khá hay trong chương trình chính là việc hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói. Bạn chỉ việc nhấn nút gọi (nút màu xanh) rồi nói từ khóa muốn tìm kiếm. Tuy nhiên, chức năng này chỉ hỗ trợ tốt khi bạn tìm kiếm một vấn đề nào đó bằng tiếng Anh.
View attachment 181984

Bên cạnh đó, phía trên thanh công cụ sẽ có các biểu tượng của các chương trình thuộc Google. Nếu cảm thấy cần một chương trình nào đó trên chiếc điện thoại của mình, bạn chỉ cần nhấp vào biểu tượng của đó. Chương trình sẽ tự động chuyển qua trình duyệt mặc định của máy để tải chương tình đó về.
Ngoài ra, chương trình sẽ luôn luôn chạy ẩn khi bạn thoát ra ngoài. Ở màn hình chính của điện thoại, bạn chỉ việc nhấn vào phím c (xóa), hoặc hình cây bút là có thể truy cập nhanh trong chương trình rồi.

Chắc chắn Google Search sẽ giúp ích rất nhiều cho bạn trong việc tìm kiếm thông tin trên "dế".

Chỉnh sửa cuối:
download Google Search
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/get/Hh6I7Poz/GoogleSearch.html[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:
Back