• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIM SHOT- Mạng xã hội chia sẻ ảnh mọi lúc mọi nơi

RusMaster

Có lẽ số lượng các trang mạng xã hội hiện nay cùng với con số người dùng tăng chóng mặt mỗi ngày trong cộng đồng đã là minh chứng rõ ràng nhất cho sự phát triển chóng mặt của mạng xã hội ảo. Có thể kể đến những “ông lớn” trong lĩnh vực này như FaceBook. Twifter, My space, Friendster,..những cái tên đã liên tục chiếm lĩnh thị trường và làm mưa làm gió trong cộng đồng netizen. Không còn gì phải bàn về mức độ phổ biến và yêu thích của những cái tên ấy nữa, trong khuôn khổ bài viết này, mình sẽ giới thiệu đến các bạn 1 phần mềm, mà chính bản thân mình đang sử dụng và cảm thấy rất hài lòng, đó là 1 trang mạng xã hội với cái tên Tim Shot...

Mình đã cài Tim Shot được 3 tháng. Hôm đó tình cờ đem ra cửa hàng iPhone của thằng bạn và được nó cài cho nên đem về dùng thử. Được nó quảng cáo rằng, đây là 1 mạng xã hội mới, các tính năng thì cũng tương đương FB nhưng khác là nó chuyên biệt về ảnh và là phần mềm Việt, nên mình cũng thấy khá tò mò và xài luôn ngay sau khi được cài. Và mình nhận thấy đây là 1 mạng khá là hay ho cho những ai vừa đam mê công nghệ vừa có xu hướng thích tạo ra những shot ảnh vừa đẹp vừa độc mọi lúc mọi nơi.
Tim Shot được phát triển bởi CNC Mobile (công ty này có vẻ khá mới, lên mạng search cũng ko dc nhiều thông tin lắm), phiên bản : 1.0 và tương thích với iOS 3.0- 5.0. Tính năng chính của sàn phẩm là mạng xã hội Việt chia sẻ hình ảnh thông qua điện thoại cá nhân
Màn hình đăng nhập gồm số điện thoại và password mà bạn đã đăng ký, nếu đã đăng nhập 1 lần thì phần mềm sẽ tự ghi nhớ để lần sau auto log in

Màn hình đầu tiên hiện ra sau khi bạn đã đăng nhập vào Tim Shot là giao diện cá nhân của bạn

Các bác có thể xem theo kiểu ô nhỏ hoặc từng ảnh
Để chụp ảnh , có thể sử dụng biểu tượng của Tim Shot trên màn hình

Ở đây có 2 cách để đưa ảnh lên:
- Chọn ảnh từ 1 bức ảnh trong bộ sưu tầm của mình trên điện thoại
- Chụp ảnh từ thiết bi
Tim Shot cung cấp 10 hiệu ứng chỉnh sửa hình ảnh để user thể hiện cảm xúc, nói chung 1 bức ảnh vui mà các bác có thể biến nó buồn thiu

Chọn bức ảnh 1 bức ảnh bạn sẽ thấy biểu tượng chia sẻ ảnh lên các mạng xã hội khác có Facebook

Hottest là những bức ảnh đang được cộng đồng chú ý nhiều nhất với nội dung phong phú

Các bác có thể like hoặc comment cho mỗi bức ảnh mà các bác quan tâm

Và màn hình activity sẽ chứa những hoạt động của người khác đối với những bức ảnh của người hoặc những bức ảnh mà người dùng đã tham gia trước đó.

Màn hình More sẽ có thêm các tính năng , tiện ích khác cho người dùng như:

Bộ sưu tập ảnh
Thông tin người dùng
Vi trí của người ( vị trí bức ảnh người dùng chụp)
Chức năng tìm kiếm bạn bè, hoặc mời bạn bè tham gia Tim Shot
Và log out ra khỏi Tim Shot

Cái mình thích ở Tim Shot chính là đây là mạng xã hội chuyên biệt về ảnh. Chính vì chuyên biệt về ảnh nên nó vừa thỏa mãn được nhu cầu chụp,chỉnh sửa ảnh ngay tại chỗ lại vừa có những tính năng comment, like y chang FB bây giờ. Quen dùng FB lâu lâu rồi, nên giờ đổi gió sang một loại mạng mới cũng khá hay. Thêm vào đó,log in log out khá nhanh và đơn giản mà qua đó, mình có thể share ảnh lên FB mà chẳng tốn mấy thời gian
Nhưng Tim Shot cũng có 1 vài điểm hạn chế đó là, do là mạng xã hội mới nên số lượng account cũng chưa được “khủng” như FB, các hiệu ứng chỉnh sửa ảnh cũng chưa thật sự phong phú như các phần mềm chỉnh sửa ảnh hiện nay trên dòng iPhone như Artist’touch, Pano, Photon,Photogen..., ảnh update hơi chậm.... nhưng đối với phần mềm Việt và FREE như thế này thì cũng đã là ổn rồi.
Tuy có 1 vài “hạt sạn” nhưng những tiện ích mà mạng Tim Shot đem lại cũng rất đáng để cho cộng đồng nên thử. Chúc cả nhà dùng phần mềm vui vẻ!!!

Back