• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

kevin_fire

như tiêu đề e đã viết trên. và muốn biết làm thế nào để xem máy mình đang dùng FW nào. tại e đang muốn tự tay mày mò unlock IP của mình ?:p

như tiêu đề e đã viết trên. và muốn biết làm thế nào để xem máy mình đang dùng FW nào. tại e đang muốn tự tay mày mò unlock IP của mình ?:p

Vao setting/general/about sẽ biết version máy, muốn unlock bạn nên tìm hiểu các khái niệm về active, jailbreak,bootloader,Baseband, cydia, chế độ DFU, Recovery mode, shsh file. Đọc hết rồi hày tìm hiểu các phương pháp unlock cụ thể cho từng version và baseband nhé. :p

Những cái này bạn có thể search trên google hoa wiki đều có hết. Gân nhất là trên PV nè, mình thấy đầy :p

bạn ơi mình thấy rồi FW là 4.2.1 nhưng mình không biết cái Baseband nằm ở đâu. có phải là Modem FW không ? của mình là 5.15.04. nếu unlock thì = cách nào ? mình tham khảo thấy nó có cách up Baseband của ipad. nói chung là mình mới dùng nên cũng hơi gà. mong mọi người chỉ bảo

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi mình thấy rồi FW là 4.2.1 nhưng mình không biết cái Baseband nằm ở đâu. có phải là Modem FW không ? của mình là 5.15.04. nếu unlock thì = cách nào ? mình tham khảo thấy nó có cách up Baseband của ipad. nói chung là mình mới dùng nên cũng hơi gà. mong mọi người chỉ bảo

Trước tiên bạn phải xác định máy bạn là máy gì? 3G - 3GS hoặc 4?
Tiếp đến xác định iOS (Ở đây là 4.2.1)
Baseband chính là Modem Firmware
Tiếp đến đến Jailbreak bạn có thể tìm được tại khu vực Firmware - http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?323-FIRMWARE-iPHONE-3.x-amp-4.x

Bổ sung thêm ý của zenki nhé, bạn vào camera của iphone, nếu là 3gs sẽ có phần quay camera còn 3G thường thì không, ngoài ra camera của 3Gs tự động lấy nét, cái mà 3G thường không có. Phân biệt đúng loại máy mới có thể chọn phương pháp unlock đúng được nha bạn.

ok vậy mày mình là iphone 3gs vì có quay camera + tự động lấy nét. giờ mày mình có Baseband là 05.15.04 thì phải up lên Baseband của ipad hả bạn ? mình có đọc qua cảnh báo up lên Baseband của ipad nhưng chắc máy mình muốn Jailbreak thì phải up lên hả bạn ?

ok vậy mày mình là iphone 3gs vì có quay camera + tự động lấy nét. giờ mày mình có Baseband là 05.15.04 thì phải up lên Baseband của ipad hả bạn ? mình có đọc qua cảnh báo up lên Baseband của ipad nhưng chắc máy mình muốn Jailbreak thì phải up lên hả bạn ?

Nếu chỉ muốn JB thôi thì không cần phải up, nhưng với BB 05.15 và máy bạn là máy Lock sẽ không có sóng khi xài sim vn, muốn unlock phải nâng lên 06.15 (BB ipad) mới unlock được.

Mình làm đc rồi nhưng vào Cydia bị văng ra, safai cũng vậy luôn. giờ phải làm sao ?

Các bác cho em hỏi Iphone 3GS xài sạc lô có sao không ? sẵn tiện chỉ em cách phân biệt sạc lô và sạc zin bằng hình nha các bác ... Em thanks nhìu :-?

Mình có thắc mắc xin hỏi các Pro:
Ngày trước khi dùng Nokia,mỗi khi chán có thể fomat lại máy rồi cài lại bản gốc hoăc không gốc vô tư (Flash)
Vậy còn với IP ??? Có thực hiện được như vậy không ạ ???và nếu làm như vậy có ảnh hưởng đến máy không ạ ???
Chả là máy e khi vào store trong ổ C nó báo 57,9% đã dùng và Free chỉ còn 42,1%
Trong khi đó máy e đâu có cài nhiều ứng dụng
Mong các Pro cho e ý kiến .Thanks ALL !!!

Mình có thắc mắc xin hỏi các Pro:
Ngày trước khi dùng Nokia,mỗi khi chán có thể fomat lại máy rồi cài lại bản gốc hoăc không gốc vô tư (Flash)
Vậy còn với IP ??? Có thực hiện được như vậy không ạ ???và nếu làm như vậy có ảnh hưởng đến máy không ạ ???
Trong khi đó máy e đâu có cài nhiều ứng dụng
Mong các Pro cho e ý kiến .Thanks ALL !!!

Nói đơn giản thế này :D
Symbian hay OS gì thì cũng có 2 phần RAM và ROM.ROM là nơi chứa Hệ Điều Hành của máy,trên Sym can thiệp vào ROM thì gọi là Cook FW,còn IP thì gọi là Build FW :D.Trên IP muốn xóa toàn bộ nội dung và thiết lập lại máy như ban đầu thì vào General > Reset và bấm "Erase All Content and Settings." Nhưng người dùng IP hay chọn cách restore lại FW cho sạch sẽ :D
Restore nhiều lần có ảnh hưởng tới phần cứng hay không thì không ai xác nhận được chuyện này.Máy xài ngon lành thì chẳng ai restore lại FW làm gì
Điều này bình thường vì bộ nhớ sử dụng cho HDH,app,game,nhạc,video .....

bạn ơi mih có vấn đề với ultrasnow. đại khái là không biết có bị lỗi không nhưng mình kết nối wifi. vào cydia rồi add cái đường link để tải ultrasnow, nói chung là cũng đến đc bước cuối cùng là bắt reboot nhưng trong quá trình tải nó báo cái bảng nhỏ mấy lần.mih thì cứ ấn ok. đấy là bình thường hay nó tải bị lỗi ??? có cần phải cài lại không ?

bạn ơi mih có vấn đề với ultrasnow. đại khái là không biết có bị lỗi không nhưng mình kết nối wifi. vào cydia rồi add cái đường link để tải ultrasnow, nói chung là cũng đến đc bước cuối cùng là bắt reboot nhưng trong quá trình tải nó báo cái bảng nhỏ mấy lần.mih thì cứ ấn ok. đấy là bình thường hay nó tải bị lỗi ??? có cần phải cài lại không ?

Nếu máy mới restore lại khi bạn Jailbreak xong vào Cydia thì hãy upgrade cho Cydia update xong xuôi.Có sẵn source repo666.ultrasn0w.com rồi,bạn vào cài ultrasn0w.Nếu cài không được thì add source pdaviet.net/iphone vào tìm ultrasn0w cài vào

mình làm như bạn nhưng không được. vì là bootnew mà lại up lên bb của ipad nên bị dính cáp. coi như là reboot phải làm lại nhưng cái đấy không vấn đề với mình. ở đây mình mắc mỗi ở chỗ cài ultrasnow thôi. vào cydia nó hiện downloading.... rồi mình update cydia, tải soure nhưng khổ nỗi lúc nào nó cũng hiện để mình reboot nhưng đâu lại vào đấy. vẫn không nhận sim.~X(~X(

các bác cho mình hỏi cái ulstranow này quan trọng ko
có nó thì sao???
Ko có nó thì sao??
Mình ko rõ chức năng của nó
xin trả lời giúp
thanks all

các bác cho mình hỏi cái ulstranow này quan trọng ko
có nó thì sao???
Ko có nó thì sao??
Mình ko rõ chức năng của nó
xin trả lời giúp
thanks all
ultrasnow là tool unlock mà.đối với máy lock thì cần thằng nỳ để có sóng sánh mừ

mình làm như bạn nhưng không được. vì là bootnew mà lại up lên bb của ipad nên bị dính cáp. coi như là reboot phải làm lại nhưng cái đấy không vấn đề với mình. ở đây mình mắc mỗi ở chỗ cài ultrasnow thôi. vào cydia nó hiện downloading.... rồi mình update cydia, tải soure nhưng khổ nỗi lúc nào nó cũng hiện để mình reboot nhưng đâu lại vào đấy. vẫn không nhận sim.~X(~X(
bạn thử cài ultrasnow = pc suiter xem or dow ultrasnow + thành phần phụ zùi cài = tay xem có đc ko:p(máy mình cài = tay đc mừ)

Đã ok hết rồi mọi người. cảm ơn mọi người nhiều lắm. thức sự là cần những topic thế này.. giờ cho mình cái link hướng dẫn cài game với úng dụng nhé

cài offline không cần wifi những chương trình ở cydia ở đâu và như nào hả mọi người ?

Chỉnh sửa cuối:
à ý mình là mính không có wifi nên cài cydia rồi mà muốn update cydia hay update tool, source thì làm thế nào ? mình có cả 2 tool trên pc là Cyder 2 với IPhone PC suite rồi mà không có ai hướng dẫn sử dụng nên cũng không biết, tại mới dùng máy

Back