• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TonNamSw SCam v1.0 s60v3v5 S^3-Hỗ trợ chụp ảnh

duylinh27884

Moderator
TonNamSw SCam v1.0 s60v3v5 S^3-Hỗ trợ chụp ảnh

;
;

Scam là một ứng dụng miễn phí hỗ trợ sử dụng máy ảnh nhanh chóng và dễ dàng, hỗ trợ máy ảnh cả hai bức chân dung và định hướng màn hình cảnh quan. Hình ảnh được chụp Zoomable, hình ảnh mới nhất có thể được xem bất cứ lúc nào. Tất cả
các thiết lập máy ảnh bình thường có sẵn với một số tính năng tiên tiến bao gồm cả biểu đồ thời gian thực, đường chân trời, thời gian
trôi đi, phơi ảnh, phát hiện chuyển động và lấy nét tự động khóa.Tính năng hỗ trợ khác nhau giữa các thiết bị

Link Download

Cái này giúp E72 lấy nét tốt hơn, có cái hơi rối SafeMgr lên là nó bị tiêu ngay vì bị xem là phần mêm độc hại.

Mình xài C5-00 3.2, Chụp ảnh thông thường ngoài trời dung lượng tối đa khoảng 950kb, khi cài phần mềm này và Chụp ảnh ngoài trời cho chất lượng rất cao, dung lượng ảnh chụp 2,7Mb/tấm, còn chụp trong phòng làm việc khoảng 1,6Mb/tấm. Thích nhất chức năng chia lưới ở màn hình chụp, dễ dàng ngắm chụp theo Quy tắc 1/3. Ae nào việt hóa phần mềm này nữa là quá ngon.Điểm hạn chế là chụp ở chế độ liên tiếp, thời gian xử lý ảnh rất chậm.
[/URL]
Sao mình không có cái khung màu xanh xanh này nhỉ? Cái này là tùy chọn cài đặt hiển thị nay chức năng nhận diện khuôn mặt của đt của bác giống như máy chụp hình vậy?

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài C5-00 3.2, Chụp ảnh thông thường ngoài trời dung lượng tối đa khoảng 950kb, khi cài phần mềm này và Chụp ảnh ngoài trời cho chất lượng rất cao, dung lượng ảnh chụp 2,7Mb/tấm, còn chụp trong phòng làm việc khoảng 1,6Mb/tấm. Thích nhất chức năng chia lưới ở màn hình chụp, dễ dàng ngắm chụp theo Quy tắc 1/3. Ae nào việt hóa phần mềm này nữa là quá ngon.Điểm hạn chế là chụp ở chế độ liên tiếp, thời gian xử lý ảnh rất chậm.Sao mình không có cái khung màu xanh xanh này nhỉ? Cái này là tùy chọn cài đặt hiển thị nay chức năng nhận diện khuôn mặt của đt của bác giống như máy chụp hình vậy?

À cái đó là tự động lấy nét hay còn gọi là auto forcus,tính năng này thường có ở 1 số máy đt có số chấm chụp ảnh cao,nó giúp hình chụp rõ nét hơn đó bạn.pm này hỗ trợ tính năng theo từng máy,nếu máy bạn có hỗ trợ auto forcus thì pm này cũng sẽ có.Ngược lại,nếu máy nào ko có thì khi cài pm này vào cũng sẽ ko có.

n82 có auto focus ko thế mấy bác? sao mình hem thấy nó hiện lên màu xanh ta!T_T

n82 có auto focus ko thế mấy bác? sao mình hem thấy nó hiện lên màu xanh ta!T_T
Có mà bác, ở ngay camera nó có ghi 5MP/XenonFlash/AF, chữ AF có nghĩa là Auto Focus đó bác. Mà cái camera N82 5.0, ống kính Carl Zeiss cùng flash Xenon cài thêm phần mềm này nữa chụp ảnh là vô đối rồi.

đã cài vào N82 và đã gỡ ra ngay sau khi chụp thử vài tấm (không sử dụng flash) vì ngốn pin thê thảm quá.
Dù sao cũng thank bác chủ thớt

đã cài vào N82 và đã gỡ ra ngay sau khi chụp thử vài tấm (không sử dụng flash) vì ngốn pin thê thảm quá.Dù sao cũng thank bác chủ thớt
Cái vụ này mới, đã không sử dụng flash mà còn ngốn pin, cơ mà phần mềm này chỉ chạy khi kích hoạt chụp ảnh chứ nó đâu có chạy ngầm đâu mà tốn pin? mà chức năng chụp ảnh nếu không dùng flash thì độ ngốn pin không đáng kể. bạn nên kiểm tra lại xem có chương trình nào chạy ngầm hay không.

Cái vụ này mới, đã không sử dụng flash mà còn ngốn pin, cơ mà phần mềm này chỉ chạy khi kích hoạt chụp ảnh chứ nó đâu có chạy ngầm đâu mà tốn pin? mà chức năng chụp ảnh nếu không dùng flash thì độ ngốn pin không đáng kể. bạn nên kiểm tra lại xem có chương trình nào chạy ngầm hay không.
Máy bị ngốn pin lúc mình kích hoạt chụp ảnh thôi bạn à, còn thoát ra rồi thì không còn bị nữa. Và pin cũng rất nóng nữa. Sau khi gỡ chương trình này ra thì máy bình thường trở lại. Mình không bao giờ để chương trình nào chạy nền, ngoại trừ MCleaner.
Không biết có phải do mình đặt JPEG quality ở mức tối đa nên xảy ra hiện tượng này hay không

Máy bị ngốn pin lúc mình kích hoạt chụp ảnh thôi bạn à, còn thoát ra rồi thì không còn bị nữa. Và pin cũng rất nóng nữa. Sau khi gỡ chương trình này ra thì máy bình thường trở lại. Mình không bao giờ để chương trình nào chạy nền, ngoại trừ MCleaner.
Không biết có phải do mình đặt JPEG quality ở mức tối đa nên xảy ra hiện tượng này hay không

Mìh cũg n82 nè có bị như bạn nói đâu,về khoản tốn pin mìh thấy nó cũg như trìh chụp ảh mặc địh của máy thôi mà,cũg đâu bị nóg pin như bạn nói đâu ta

Back