• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tool]i-FunBox & iTool - Phần mềm hỗ trợ cho IOS(Có thể thay thế cho iTune)

AquaSta

Moderator
i-FunBox được biết đến là phần mềm quản lý giúp thao tác chuyển dữ liệu từ máy tính vào iPhone và ngược lại. Không chỉ có vậy i-FunBox giúp bạn dễ dàng Chép Ảnh, Thêm Hình nền, Thêm nhạc chuông, Sách cho iBooks,...

Ở phiên bản mới vừa phát hành hôm nay V1.4.477.481, i-FunBox đã tích hợp thêm tính năng cho phép bạn cài đặt ứng dụng .ipa một cách nhanh chóng và đơn giản. Bạn rất ngại mỗi khi phải cài ứng dụng bằng iTunes :|
Và một điều là khi sync bằng iTunes thì bạn không sử dụng được iPhone (Nếu muốn dùng bạn phải cài đặt thêm tweak như FreeSync hoăc synchronicity bán trên Cydia) như vậy rất là bất tiện. Và nay điều đó đã được giải quyết với i-FunBox v1.4 - Bạn chỉ việc chọn nút Install App và chọn tập tin .ipa bạn muốn cài đặt, chương trình sẽ chuyển vào iPhone và cài đặt cho bạn nhanh chóng

i-FunBox sẽ hiển thị chi tiết trang thái cài đặt cũng như các thông số của ứng dụng cho bạn biết ở khung File View | Details và khung Data Tranfer Engine

Ngoài ra bạn còn có thể gỡ bỏ ứng dụng một cách tối ưu nhất. Hoặc là cài ứng dụng khi chọn như hình sau:

Nếu bạn còn ngại cài đặt ứng dụng .ipa bằng iTunes, hoặc dù bạn không ngại nhưng i-FunBox sẽ tiện cho bạn hơn, hoặc bạn là một người ít kinh nghiệm cài từ iTunes thì đây là một giải pháp cực tốt cho bạn đấy.
Hãy nhanh chóng tải i-FunBox luôn luôn free tại http://www.i-funbox.com/

Đã có phiên bản cập nhật: V1.4.548.527

Last edited by a moderator:
Có ai chỉ mình tại sao không thấy được cái folder Ipod Music & Video khi connect with iphone ko ? Vậy có cách nào để copy music, video vào iphone qua i-funbox ko ?

Có ai chỉ mình tại sao không thấy được cái folder Ipod Music & Video khi connect with iphone ko ? Vậy có cách nào để copy music, video vào iphone qua i-funbox ko ?

để copy nhạc và video vào iphone thi nhìu cách, nhưng chép để xài = ipod trong iphone thì chỉ có cach đồng bộ = itune hoặc dùng các phần mền khác như 91pcsuite, imtoo, ...

iTools 2012 phiên bản 07/11 (1107E) - Đã hỗ trợ iOS6 & iPhone 5

Nhanh gọn lẹ cho thay thế cho itune khi chép nhạc cài games!

iTools 2011 Beta 1119 Released:

What's New:
1. Supports devices: iPhone 1,3G,3GS,4,4S iPad 1,2 iPod touch 1,2,3,4
2. Supports iOS versions: iOS 1, 2, 3, 4, 5
3. Works with both Jailbreaked & unJailbreaked devices.
4. Applications management.Supports install, uninstall, backup, update.
5. Media Files management.
a. Supports Music, Video, Ringtone, Podcast, iTunes U, TV Shows Audio books, Music Video & Voice memos
b. Imports & exports media files from computer to devices
c. Transforms mp3 into m4r when drop mp3 files into Ringtone.
d. Transfroms video files into mp4 when drop into Video
e. Searchs lyrics & covers from internet.(iOS 5 not support yet)
f. Plays mp3 files on the device
6. iBooks Supports: Imports and exports PDFs/Epubs.
7. Photos and Ablums management : Imports and exports.
8. Manages docking & desktop by mouse.
a. Smart classify supports automatic classify icons into folders named by system category.
b. Docking & desktop Folders and positions backup and restore.
9. Filesystem managmenets
a. plist file editor
b. Favorite
c. Cydia & installous
d. Storage
10. Personal Information Managments(Contacts, Message, Notes, Safari bookmarks, Callhistory)
a. Imports & exports into csv/outlook
b. Personal inforbackup & restore.
11. System Tools:
a. SSH Tunnel
b. Clean up
c. System logs

Linkdown:

Cập nhật iTools phiên bản mới (07/11/2012)
iTools 2012 1107E
Mediafire.com

iTools 1018E (18/10/2012)
Box.net

Last edited by a moderator:
iTools >< iTunes :))
Hai cách đọc gần giống nhau đấy :)) nếu đọc iTunes = 1/2 tiếng Việt :D
Để mình test xem :X

Update: Công nhận dùng thằng này rất tuyệt vời, mới mở lên đã mê

Chỉnh sửa cuối:
kinh khủng thật , nó hiện tất cả những thông tin của máy , bao gồm cả ngày bảo hành , nơi phân phối .

Xài thằng này mấy bữa nay ta nói nó sướng gì đâu,tụi tàu khựa giỏi thật >:)

iTools >< iTunes :))
Hai cách đọc gần giống nhau đấy :)) nếu đọc iTunes = 1/2 tiếng Việt :D
Để mình test xem :X

Update: Công nhận dùng thằng này rất tuyệt vời, mới mở lên đã mê

cái iphone của bác nay BB cung 4.11.8 lun ak.vậy xin chúc mừng bác cùng hội đắp chăn với em,hjhj

phần mềm thay thế cho iTunes đây

từ lúc biết đến thằng này mình ko bao giờ dùng iTunes nữa.... cài đặt ứng dụng, copy nhạc và ảnh từ mọi pc mà không sợ mất giữ liệu như iTunes. ngoài ra bạn còn có thể lấy ứng dụng từ iphone/ipod khác vào pc của mình và lại cài vào iphone/ipod... còn rất nhiều chức năng hay mà iTunes không có, các ban khám phá nhé:D
http://www.mediafire.com/?x8eatuc7rr8oiuh

từ lúc biết đến thằng này mình ko bao giờ dùng iTunes nữa.... cài đặt ứng dụng, copy nhạc và ảnh từ mọi pc mà không sợ mất giữ liệu như iTunes. ngoài ra bạn còn có thể lấy ứng dụng từ iphone/ipod khác vào pc của mình và lại cài vào iphone/ipod... còn rất nhiều chức năng hay mà iTunes không có, các ban khám phá nhé:D
http://www.mediafire.com/?x8eatuc7rr8oiuh
Cảm ơn bạn đã chia sẽ cho anh em nhưng đã có topic giới thiệu tool này rồi.Xem tại đây

cái iphone của bác nay BB cung 4.11.8 lun ak.vậy xin chúc mừng bác cùng hội đắp chăn với em,hjhj
Vãi luyện, từ hồi dùng iPhone đến giờ chưa bao giờ biết đắp chăn dù đã dùng 1 3GS Lock, 1 iPhone 4 Lock, con nào cũng baseband ngon và sịn :)) Con iPhone này đúng là 4.11.8 nhưng thế mà không đắp chăn mới đau
Quốc tế Singapo nhé bạn :D:D
Chuẩn men :))

Dùng thằng này, anh em nào dùng mục Infomation, nó tự backup dữ liệu (danh bạ, tin nhắn) ra máy tính. Nếu đang ở iOS 4 và backup ra máy tính, rồi nâng máy lên iOS 5 và restore dữ liệu lại thì dễ bị lỗi không gửi được tin nhắn và lỗi khi gọi đến sẽ luôn báo bận. Không biết khắc phục thế nào chỉ có cách restore lại fw

Back