• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G - HardSPL V3 for ROM 1.40.XXX by OLINEX

PhamQuang

Manager
HTC Touch 3G (JADE) - HardSPL V3

===== By OliNex =====

Dòng HTC JADE (hay còn gọi là Touch 3G) hiện gồm các thương hiệu:

- HTC T323X
- HTC Touch 3G
- Dopod Touch

Hiện tác giả OliNex (WiKi) đã vừa cho ra mắt HardSPL cho chúng, sau khi chạy hoàn thành, chủ nhân dòng này đã có thể Up các bản ROM tuỳ theo ý thích.

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH

Mã:
[FONT="Arial Narrow"][I]read this if unsure how to install Hard-SPL...

1) download Hard-SPL package from attachment, extract to an empty folder.
2) you must Have Phone Synced with PC in Windows Mobile!!!
3) NEW: internet access is required as the program checks online for updates and license.
4) run Jade-Hard-SPL_V1.exe on PC, make sure it's launched from a local drive (not through network drive, etc.). if you are on vista, launching as Administrator is strongly recommended,
5) follow steps in the RUU, check device for prompts after PC shows loading bar, press Yes on phone if asked. please answer with Yes as fast as you can!
6) some notes: when RUU says it will hard reset, do not worry, it is not going to do that. also when it says the flash will take 10 minutes, ignore that, it will only take a minute or so.
7) device should go to a tricolour screen now that says 1.40.1000 (not .0000!!!), this is the SSPL version, which is temporary.
8) SPL flashes, device automatically reboots, job done.
9) to confirm you got it installed, go into bootloader mode (tricolour screen!) and verify the screen shows 1.40.OliNex, which is the Hard-SPL version.[/I][/FONT]

1/ Tải phiên bản HardSPL V1 về và giải nén, sẽ gồm 1 file Jade-Hard-SPL_V1.exe
2/ Máy của bạn cần đang chạy trong Windows Mobile, kết nối và Sync đã hoàn chỉnh với PC
3/ NEW: internet access is required as the program checks online for updates and license
Đây là bước mới mà tác giả đã tích hợp để kiểm tra trình cài đặt và bản quyền.
4/ Cho Tool HardSPL trên chạy, nó sẽ ẩn trên Task bar dưới, trên PPC sẽ hỏi bạn chỉ cần nhấn YES để tiến hành các bước tiếp theo.
5/ Bước tiếp theo sẽ tiến hành như Up ROM bình thường.
6/ Màn hình chuyển 3 màu, hiển thị SPL 1.40.0001 (đó là trạng thái SPL tạm thời).
Sau khi quá trình hoàn chỉnh, bạn hãy đưa máy vào Bootloader và sẽ thấy hiển thị SPL: 1.40.OliNex
Máy của bạn đã chạy xong HardSPL.
Giờ đây bạn đã có thể Up bất kỳ ROM nào bạn muốn.

LINK TẢI HardSPL V3:
Mã:
http://www.mediafire.com/?0nnk1u9ecmu

HTC Touch 3G -T3238 cần giúp đỡ

chào các bác
em mới đc tặng chú máy HTC Touch 3G -T3238 nhưng là tiếng trung, em up lai rom mãi mà không được không biết bác nào biết thỉ chỉ giúp em từng bước và dùng bản rom nao? em gà lắm các bác hướng dẫn em cụ thể nhé

Mụch đích của Bootloader là để làm gì vậy bác PQuang, khi nào sử dụng nó?

Back