• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TRA MÃ SỐ BÀI HÁT KARAOKE ĐẦU 6 (CẬP NHẬT 17.04.2010)

0987222456

Lợi dụng chức năng tìm kiếm của X-plore , mình vừa lạch cạch mất 1 tuần để gõ lại toàn bộ dữ liệu (Tên bài hát và mã số) của đầu Karaoke 6 số California dạng file txt. Mục đích là giúp cả nhà có thể tra mã số bài hát Karaoke nhanh chóng trên Mobile.

Thật tiện dụng và thật pro khi ngồi trong quán Karaoke phải ko??? nhanh hơn dùng điều khiển rất nhiều lần.

Hướng dẫn:
1, Cài X-plore
2, Copy file "listkaraoke 6 so.txt" vào thẻ nhớ
3, Mở file "listkaraoke 6 so.txt" lên bằng trình x-plore, ấn phím 1 để hiện bảng tìm kiếm, gõ tên bài hát (gõ không dấu)
4, Thưởng thức

Mình gửi kèm 1 phần mềm tra mã số Karaoke file jar (đầu 5 số Ariang - Đến vol 37 - Tương tự Ola) sưu tầm trên mạng, mong các anh chị nào có thể Mod lại dữ liệu 6 số của mình để anh em có phần mềm dùng cho nó pro, ko phải lợi dụng x-plore nữa.

(MONG MOD THÔNG CẢM VÀ GIÚP MÌNH UP HÌNH MINH HỌA, FILE ĐÍNH KÈM THEO BÀI, MÌNH LOAY HOAY MÃI MÀ KHÔNG BIẾT ĐÍNH KÈM KIỂU GÌ, NÊN TẤT CẢ MÌNH UPLOAD LÊN MEDIAFIRE THEO LINK DƯỚI)

LINK: http://www.mediafire.com/?rejiynlznyj

RẤT SORRY MOD! DỮ LIỆU MÌNH LÀM MẤT NHIỀU TGIAN,MONG MOD ĐỪNG XÓA BÀI!

Chỉnh sửa cuối:
Ola có chức năng tìm kiếm bài hát karaoke sao không xài. dùng theo cách của bạn thì nữa có thêm vol mới thì sao? Dù sao đó là sáng tạo hay rất hoan nghênh.

Cho mình hỏi chút, việc tìm bài hát karaoke này có tác dụng gì vậy? Đi hát karaoke có cái quyển song list chọn không rõ hơn?

@Tuansymbian
khi bạn muốn hát 1 bài, bạn chỉ biết tên bài hát,ko biết mã số, để tránh mất thời gian tìm kiếm mã số, bạn dùng cách này, rồi ghi tên bài hát, nó sẽ ra mã số cho bạn

Chỉnh sửa cuối:
Sao trong do co pm listkaraoke lai ko xai duoc nhi?lam minh len google search, tim duoc ban update den vol 37. Do dung dt ko up file duoc. Pm do dinh kem tren dien dan dt khac nen ko dc phep dan link. May ban thong cam
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:
Ola có chức năng tìm kiếm bài hát karaoke sao không xài. dùng theo cách của bạn thì nữa có thêm vol mới thì sao? Dù sao đó là sáng tạo hay rất hoan nghênh.

Cho mình hỏi chút, việc tìm bài hát karaoke này có tác dụng gì vậy? Đi hát karaoke có cái quyển song list chọn không rõ hơn?

Cái quan trọng là biết khám phá và khai thác các chức năng trên chiếc Mobile của mình.

Phần mềm listkaraoke.jar mình chạy bình thường (trên máy N82) mà. Nhưng đó là dữ liệu đầu 5 số lâu lắm rồi. Nên mình mới làm file txt dữ liệu 6 số mới.
Dùng cái này tìm kiếm nhanh hơn nhiều phải ngồi tìm trên list điều khiển hoặc quyển list.
CÓ ANH CHỊ NÀO GIÚP TỚ MOD LẠI FILE JAR DỮ LIỆU MỚI ĐẦU 6 SỐ MÌNH GỬI KÈM KHÔNG??? THANKS TRƯỚC RẤT NHIỀU !

Mỗi vol mới chỉ thêm ít bài thôi bạn ạ, mình sẽ cập nhật list mới ngay khi có vol mới. dùng như này chủ động hơn, ko cần gprs hay gì cả. chỉ cần dt còn....pin

Last edited by a moderator:
không hiểu lắm, nhưng dùng pm này kô có down được bài hát. Có cách nào data vô 1 phát rùi dùng kô ? Thanks.

Hix... Viết ra phần mêm thì mới nhọc, chứ MOD lại phần mềm đó, import DATA vào thì em làm được ngay. Chỉ sợ bác TRAN THANH SON tố cáo em ăn cắp bản quyền thôi:-?.
MOD ủng hộ thì em làm ngay cho anh em ;;)

Thì mình nói rõ là Mod lại mà, phục vụ lợi ích cộng đồng chắc Bác Thanh Son cũng ủng hộ thui. hj!
Mình đã Test thử Ola rồi, chỉ có chức năng tìm kiếm đầu 5 số, không có đầu 6 số California, mà phải GPRS mới dùng được nên không sài được.
Mong bạn maiyeunt mod lại data cho cả nhà dùng thì tốt quá!
Mình cũng lọ mọ cách Mod lại file Jar, cài ok nhưng chức năng tìm thì...tịt. hi

Hi, thì mọi người cùng cho ý kiến mà.Mình dùng x-plore , ấn phím 1 để hiện khung tìm kiếm, gõ tên bài hát, enter vậy là ok. Bạn nào có cách khác ưu việt hơn thì chia sẻ cho cả nhà dùng.
Mình không thạo lắm, đóng góp data thui. hihi

Ola như mình nói rồi, chỉ có dữ liệu đầu 5 số, mà phải dùng mạng mới tra được. Dùng cách này mình chủ động được mọi lúc mọi nơi, và cái hay là nó chỉ là file txt, nên khi có Vol mới thì tất cả mọi người có thể tự cập nhật sửa chữa, thêm bớt 1 cách rất đơn giản.

u? 6 số của hảng nào vậy bạn? cali hay ..... chứ ariang hình như chỉ có 5 và 7 số thôi mà!

Back