• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trình duyệt Opera Mobile v10 miễn phí

anhchanbonmat

Opera 10 trải nghiệm internet hoàn hảo như trên pc với tốc độ cưc nhanh giao diện đẹp
-Hãng Opera vừa ra mắt phiên bản thử nghiệm trình duyệt Opera Mobile v10.10.751 Beta1 dành cho điện thoại di động với tốc độ được tăng thêm rất nhiều .
-Phiên bản thử nghiệm Opera Mobile 10 được trang bị công nghệ Opera Turbo và Opera Presto 2.2 giống như của trình duyệt Opera dành cho máy tính để bàn. Tuy nhiên, Opera cho biết, nhờ sử dụng công nghệ này mà trình duyệt dành cho điện thoại di động sẽ có tốc độ truyền tải dữ liệu nhanh hơn so với phiên bản trước 50%

Ngoài ra, Opera Mobile v10.10.751 Beta1 cũng có tiện ích quản lý Opera Widgets cho phép người dùng truy cập một chạm (one-touch) tới các website và dịch vụ yêu thích của mình như Twitter và Google Translate.

Theo Jon von Tetzchner, Giám đốc điều hành của Opera, trên thị trường có rất nhiều trình duyệt khác nhau dành cho di động của bạn nhưng ông khẳng định, phiên bản Opera Mobile 10 cho tốc độ nhanh hơn và khả năng tương thích tốt hơn với các hệ điều hành được cài đặt trên điện thoại di động. Ông kêu gọi người dùng hãy tải Opera Mobile về thử nghiệm trên thiết bị của mình để khám phá ra sự vượt trội về tốc độ và khả năng tương thích của phiên bản này.

Cập nhật những chức năng mới sau:

1 Giao diện trực
Opera Mobile v10.10.751 Beta1 tự hào có một giao diện người dùng mới rất mạnh. Tốt nhất từ việc sáp nhập các trình duyệt của máy tính để bàn của chúng tôi với phát minh mới cho điện thoại di động, Opera Mobile là nâng cao và rất trực quan để sử dụng
2 Duyệt nhanh hơn .
Opera Mobile v10.10.751 Beta1 là nhanh hơn lúc rendering trang, phóng to, panning và gần như tất cả mọi thứ khác bạn làm với một trình duyệt. Trang tải bây giờ là 50% nhanh hơn phiên bản trước của Opera cho điện thoại Symbian/S60
3 Speed Dial
Hãy vào trang web ưa thích của bạn chỉ với một cú nhấp chuột, với một tập các trang đánh dấu trực quan mà xuất hiện khi bạn mở một tab mới. Để thêm một trang mới, bạn chỉ cần bấm vào một khe trống Speed Dial.
4 Tabs
Với duyệt tab, bạn không còn cần phải gián đoạn một phiên để bắt đầu khác. Kiểm tra web của bạn mail trong một cửa sổ, Facebook trong một, Twitter trong một thứ ba và tất cả những gì trong khi kiểm tra các môn thể thao mới nhất của kết quả

Whats New

• Geolocation. Web sites can now query the location of your device. End user controls access on a site by site basis.
  • Carakan JavaScript engine (w/o JIT)
  • Vega graphics library.
  • Update of Opera Core and numerous bug fixes

Link Vietup cho mobile

Opera Software Opera Mobile v10.10.751 Beta1 S60v3 v5 SymbianOS9.x Signed

Link tổng hợp
Opera Software Opera Mobile v10.10.751 Beta1 S60v3 v5 SymbianOS9.x Signed

.​

Chỉnh sửa cuối:
vẫn không thấy nó hỗ trợ flash player Ta ???
Hỗ trợ Flash Lite thôi mà có trộn vào cũng chã thú vị gì điều ACE V3 ta cần là Adobe Flash đầy đủ khi duyệt web mà điều này thì bất khả thi trên dòng Symbian :( Skyfire giờ cũng chả dùng được tại VN kiểu này chắc phải dọn sang box WM chơi wá nghe nó có UZard Browser gì đó.. hỗ trợ Full Flash.

Cài vào thì máy báo tập tin lỗi,sao cái này không thấy trên trang chủ của opera vậy bác. Nếu cài đè lên liệu có bị mất dữ liệu web cũ không? Cài cái này xong mà mất sạch dữ liệu thì nản.

nó có hổ trợ s60v3 ko hay chỉ v5 sao mìh cài vào con n82 cũng báo lỗi nè,hay file down về bi lỗi

theo em xài cái opera mobile này ko hay
tốc độ thì ko nhanh nếu ko muốn nói chậm hơn opera mini 5 nhiều
load 1 trang web bt ít nhất mất >300kb
lại còn chưa tích hợp đc Flash nữa chứ
nếu tương lai nó có ra bản hỗ trợ full flash thì sẽ có ích hơn

Link không bị lỗi mà do các bạn dùng xplore giải nén nên mới bị lỗi .khuyến cáo nên dùng winrar giải nén nhé
@ppochieu bạn thử dùng bản 5.1 và bản 10 này vào mua 1 cái vé máy bay ở jetstar.com.vn xem cái nào mua được nhé .bạn sẽ thấy cái nào hay nhé .bạn cũng có thể chạy // 2 bản được mà

Back