• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trình duyệt web : Opera Widgets

Chienkon88

Opera Widgets Manager v10.00.451 Beta

Trình duyệt web rất hay không kém gì Opera mobile

The Opera Widget quản lý là một ứng dụng độc lập cho phép bạn tổ chức và chạy các widget độc lập của trình duyệt. Người quản lý tích hợp với kênh phân phối của Opera cho widgets - widgets.opera.com - và đáp ứng các tập tin có phần mở rộng WGT..

Người quản lý Widget mang vật dụng cho nền tảng S60 tại các liên lạc của một nút. Việc xây dựng không bao gồm các thành phần của trình duyệt Opera - xây dựng đã được làm sẵn có để các nhà phát triển có thể thử nghiệm và xây dựng Opera Widgets thậm chí trước khi sản phẩm của chúng tôi số truy cập trên thị trường.

Một vài tính năng mới đã được thêm vào trong bản cập nhật này. Chúng bao gồm:

* Chuyển widget: Phân loại danh sách phụ tùng của chính bạn và đặt widget của bạn mà bạn muốn họ
* Soạn widget: Gửi widget yêu thích của bạn đến bạn bè bằng MMS, Bluetooth hoặc hồng ngoại (phụ thuộc vào điện thoại hỗ trợ)
* Hỗ trợ cho Opera Dragonfly.

Hướng dẫn cài đặt

1. Hoặc: Tải về S60 Widget quản lý gói bằng cách sử dụng các trình duyệt trên điện thoại của bạn.
2. Hoặc: Xác định vị trí tập tin cài đặt tại các util / thư mục quản lý trong gói SDK.
3. Gửi tập tin vào điện thoại của bạn bằng cách sử dụng Bluetooth. Điều này sẽ mở một cuộc đối thoại như trong hình .
4. Khởi động cài đặt. Người quản lý Widget bây giờ sẽ có sẵn trong lưới ứng dụng của bạn.

Để chạy các vật dụng trên thiết bị của bạn, làm như sau:

1. Tạo phụ tùng và thử nghiệm nó trong Emulator Widget.
2. Zip các nội dung của thư mục widget và cho nó một ". WGT" mở rộng.
3. Gửi đến điện thoại của bạn, bằng cách sử dụng Bluetooth, hồng ngoại hoặc ActiveSync qua USB.
4. Xác định vị trí các gói trên thiết bị và nhấp đúp chuột vào tập tin để xem widget của bạn trong hành động.

Bạn cũng có thể ghé thăm widgets.opera.com bằng trình duyệt của điện thoại để tải về vật dụng nhiều hơn nữa.

Mã:
http://www.mediafire.com/?fnj3akmdwzm

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:
Đây đâu phải trình duyệt web đâu nhỉ.
Nó là quản lý widgets mà.

CÁi này có Eng mà. Tình hình là mình ko thể vo FaceBook bằng PM này đc. nó cứ login rồi sending data mãi thôi, chán quá thoát luôn ra ngoài

Bản này chỉ là bản beta thôi àh .đã ra bản chính thức chưa nhỉ?

mình xài opera khi download files hay bị lỗi lắm (file nhỏ hơn kích thước thật -> sjt), với lại cái auto rotate ko hoạt động trên N82, trên N86 của ba mình thì ok

Cái này chỉ là một tiện ích quản lý WG của Opera thôi ! Có thể hiểu nó như một Themse bổ sung cho trình duyệt Opera mobile thêm hoàn thiện , pở đây bạnn có thể add thêm đồng hồ, thời tiết , Website yêu thích, ... ! Vây thôi chứ không phải là một trình duyệt độc lập ! Dùng con này rất ngốn ram, tương đương như Operamobile. Sau khi Việt hóa được GGheart thì bạn thậm chí có thể tạo ra những biểu tượng đẹp hơn cái này nhiều ! Chờ nhé !

Back