• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Việt mặc định của nokia dành cho máy S60V3

winsec

Các máy s60v3 của nokia đều có 1 soft tra từ điển đc cài đặt sẵn. Nhưng nhiều nguời lại ko để ý hoặc ko biết cách cài đặt rồi lại đi cài các soft từ điển của nhà cung cấp thứ 3 làm nặng máy và chiếm rất nhiều tài nguyên hệ thống. Bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt từ điển đó. Bộ từ điển có thể chọn rất nhiều ngôn ngữ như Anh, Pháp, Nga, Trung..v.v. Ngoài ra còn có chức năng đọc phát âm nữa

1. Bạn vào thư mục văn phòng trong menu và chọn mục từ điển như hình dưới đây

2.Bạn chọn mục tải về ngôn ngữ mới hoặc có thể chọn ngôn ngữ tải về qua máy tính qua link dưới đây
http://europe.nokia.com/support/download-software/mobile-dictionary

3.ấn phím chọn trái và chọn ngôn ngữ nguồn(ngôn ngữ mà mh muốn dịch) và ngôn ngữ đích (là ngôn ngữ mà mh muốn dịch ra) mà mh muốn chọn

4.kết quả: ở đây mh chọn dịch từ Anh sang Việt. Các bạn có thể đổi chiều dịch hoặc chọn rất nhiều ngôn ngữ khác.

nếu thấy có ích thì thank nha

cái này mình cũng đã sử dụng trên E71 rồi,tra từ cũng đc phát âm không chuẩn lắm với tiếng Việt và số từ còn hạn chế lắm.

N82 có không bạn?

Chú ý khi đặt tiêu đề phải viết đúng chính tả tiếng Việt bạn nhé!

cái này mình cũng đã sử dụng trên E71 rồi,tra từ cũng đc phát âm không chuẩn lắm với tiếng Việt và số từ còn hạn chế lắm.

vì đây là từ điển mặc định mà bạn, dung lượng ít dễ dùng

N82 có không bạn?

bạn test thử đi vì mình không có xài n82,dung lượng không nhiều đâu

Nói chung chỉ có ai ko vọc mới ko khám phá được hết thôi. máy mình phá nát máy rồi. Còn lây tuavit bung con e72 ra ngâm cứu xong ráp lại chạy tốt, trong khi đó mới mua được 3 tháng. Dù sao cũng thank bạn đã chia sẻ kiến thức!

nói như bạn thì không lẽ ai cũng vọc hết được các phần mềm của dt ah?????

Mình cũng tải bản việt-anh rồi và cũng là anh-việt luôn
hình như khi tải về thì nó cài đặt luôn nên fopmat sẽ mất, phải tải lại tốn thời gian và gprr nên mình lưu lại lun, khi nào format xong thì lấy ra cài thôi, dung lượng chính xác là 530kb, s60v5 cũng dùng chung được

Mình cũng tải bản việt-anh rồi và cũng là anh-việt luôn
hình như khi tải về thì nó cài đặt luôn nên fopmat sẽ mất, phải tải lại tốn thời gian và gprr nên mình lưu lại lun, khi nào format xong thì lấy ra cài thôi, dung lượng chính xác là 530kb, s60v5 cũng dùng chung được

Mặc định của từ điển này là tiếng en, khi down thêm ngôn ngử dích khác thì sẻ thêm vào nguồn và dịch. Tối đa cài thêm 2 ngôn ngử khác . Ngoài eng!

N82 có không bạn?

cái này hình như chỉ dòng E hay sao ý. nhưng ngày trước em móc dc 1 bản đã đc chỉnh lại để cài cho N82 nhưng mất tiêu rùi :D

đúng đó hầu hết các s60v3 và v5 đều có mà! vừa nhẹ lại nhanh nữa đó

nói như bạn thì không lẽ ai cũng vọc hết được các phần mềm của dt ah?????
Trong một chiếc điện thoại thì có gì đâu mà vọc ko hết bạn. Bạn phải nói là ko vận dụng được hết tất cả các phần mềm, ứng dụng hay game do các lập trình viên viết ra. Một chiếc điện thoại mới toanh mua về thì có gì trong đó đâu. Thật tẻ nhạt!!

Cái này dùng tạm được thôi. Nếu có điều kiện thì dùng Lạc Việt mtd2008 hay hơn nhiều.

Cái này dùng tạm được thôi. Nếu có điều kiện thì dùng Lạc Việt mtd2008 hay hơn nhiều.
minh nói rồi mà mặc định ít tốn kém tài nguyên máy!chạy nhanh thì đâu thể so sánh với lacviet được bạn

Back