• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự động cài các ứng dụng!

Kojiro

Super V.I.P
AutoSmartInstaller

Khi ta cài bất kì ứng dụng nào thì thường phải ngồi chờ ứng dụng đó cài đặt và phải nhấn đồng ý ít nhất là 3 lần. Với ứng dụng này thì không cần.

Cài file đính kèm bên dưới vào E. Tạo 1 đường dẫn E:\ThinkChange

Mở AutoSmartInstaller, nhấn StartInstall, ngồi chờ tí mà không cần nhấn gì cả là có thể sử dụng ngay ứng dụng vừa chọn để cài.

Cái này có nhược điểm là install vào bộ nhớ máy :(
Test Ok trên N95.

thích chương trình của bác Kijoro ở chỗ gọn nhẹ nhưng lại thích chức năng chọn nơi install ở chương trình của tiny1990 (nó kiêm cả quản lý file luôn 8-} )

Đành dùng của tiny1990 tạm, chờ cái AutoSmartInstaller upodate chức năng chọn nơi cài:D

Cũng đang test 1 cái tên Infast như tiny nhưng chẳng hiểu sao cài được mà không chạy được :-?? Được chọn nơi cài luôn, cũng nhỏ gọn. Up luôn cho a e nào muốn test nha.
Chép file cần cài vào E:\tmp\

Cũng đang test 1 cái tên Infast như tiny nhưng chẳng hiểu sao cài được mà không chạy được :-?? Được chọn nơi cài luôn, cũng nhỏ gọn. Up luôn cho a e nào muốn test nha.
Chép file cần cài vào E:\tmp\

theo em thì phần mêm anh đang cài có hổ trợ nhiều ngôn ngữ nên chương trình không biết là chọn ngôn ngữ nào.
anh thử cài cái pm khác xem.
Mà anh cài pm tên gì mà không đc vậy? để em test thử xem. suy đoán của em đúng k :D

theo em thì phần mêm anh đang cài có hổ trợ nhiều ngôn ngữ nên chương trình không biết là chọn ngôn ngữ nào.
anh thử cài cái pm khác xem.
Mà anh cài pm tên gì mà không đc vậy? để em test thử xem. suy đoán của em đúng k :D

Không ảnh hưởng gì đến ngôn ngữ em à. Vấn đề là sau khi chép vào tmp nhấn GO mà không thấy gì xảy ra cả :( A nghĩ máy bị thiếu cái gì đó mà vẫn không biết)

Không ảnh hưởng gì đến ngôn ngữ em à. Vấn đề là sau khi chép vào tmp nhấn GO mà không thấy gì xảy ra cả :( A nghĩ máy bị thiếu cái gì đó mà vẫn không biết)

không biết nó có chạy nền python không nhĩ:-? hôm bữa cài cái phần mềm uống bia henniken (đã cài python 1.43). nhưng mở uống bia lên k đc. nên em cài lại python thi dzoo đc hehe. chắc cái intall của anh củng bị zaay đó test thử xem. Còn em thì yên phận với 1 cái thôi. Dạo này em xài phone sao nó hay bị tắt & khởi động lại quá. nghĩ là bị dính virus => cài kaspersky mobile dzô => vẫn bị như vậy. Anh KJR có biết nguyên nhân bịnh này k?

không biết nó có chạy nền python không nhĩ:-? hôm bữa cài cái phần mềm uống bia henniken (đã cài python 1.43). nhưng mở uống bia lên k đc. nên em cài lại python thi dzoo đc hehe. chắc cái intall của anh củng bị zaay đó test thử xem. Còn em thì yên phận với 1 cái thôi. Dạo này em xài phone sao nó hay bị tắt & khởi động lại quá. nghĩ là bị dính virus => cài kaspersky mobile dzô => vẫn bị như vậy. Anh KJR có biết nguyên nhân bịnh này k?

Bó tay! Chưa gặp nên hổng biết, hông chừng 4mat 4 ngón nhiều quá nên thế :))

Còn cái python thì a mày cài rồi. CÒn chú em lúc đầu sài không được là do cài ứng dụng và python không cùng 1 nơi đó.

Đã test thử cái Instfast của ông KJR, kết quả cũng hỏng đc (N73ME) :-??
Có qua web site của nó dưng mà nó die rồi.
Có khi nào tại cái file install.exe mình dùng để cài ứng dụng không cần sign không nhỉ :-/ Tại trên mấy 4rum khác thấy có mấy thằng bảo nó cho tự động cài đc nhưng bị dính lỗi Cer hết hạn :-/

Back