• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Uc Browser đã có phiên bản tiếng việt chính thức uc browser 7.2

boyhk_206

Thưa các bác, tình hình là em vừa tỉnh dậy sau cú shosk của mấy ông tàu về Uc browser 7.2 khiến em ngất xỉu:O:O:O
sau khi download về em cài vào điện thoại thì thấy 100% giao diện và help đều là tiếng việt cả, kể cả phần hướng dẫn cài đặt ban đầu cũng là tiếng việt luôn8-|8-|:O

lúc đầu em cứ tưởng máy mình cài tiếng việt nên có phần hướng dẫn cài đặt bằng tiếng việt nhưng sau khi mở nó lên thì đúng là tiếng việt nhà mình thật.:O:O:O

không hiểu sao mấy ông tàu dạo này lại ưu ái việt nam thế không biết??:-?:-?
cả giao diện trên trang web cũng có tiếng việt luôn

http://www.uc.cn/Vietnamese

đã test trên wifi và gprs tốc độ rất nhanh. mọi người test rồi cho kết quả nhá.
đây là link download

Update
Hiện nay đã có bản tiếng việt 7.4 rôì nhé, bản này thâý quảng cáo có cải tiến rất nhiêù
mọi mọi ngươì vào đây để download nhé
cái này có mã QR các máy có hỗ trợ quét mã vạch down rất sướng, e dùng con E75 quét nhanh hết chỗ chê:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Bạn cứ dùng 7.4 việt hóa của 4rum mình đi..hơn 7.2 nhìu
Giờ có 7.5 tiếng việt thì hãy nói bạn nhé

Bạn cứ dùng 7.4 việt hóa của 4rum mình đi..hơn 7.2 nhìu
Giờ có 7.5 tiếng việt thì hãy nói bạn nhé

việt hóa thì nói làm gì nữa, cái chính đây là phiên bản chính thức.
nếu theo đà này thì chẳng mấy chốc là có 7.5 tiếng việt bạn ạ.
bọn này update "kinh" lắm mà=D>=D>

Lấy file ngôn ngữ của 7.2 chép đè sang 7.5 được không nhỉ?

việt hóa thì nói làm gì nữa, cái chính đây là phiên bản chính thức.
nếu theo đà này thì chẳng mấy chốc là có 7.5 tiếng việt bạn ạ.
bọn này update "kinh" lắm mà=D>=D>

Bạn k hiểu ý mình nói à..ý mình là 7.2 chính thức nhưng tốc độ k nhanh bằng 7.4 cho nên bạn dùng 7.4 vh ngon hơn
Đợi nó có 7.5 chính thức thì mới nói..
Chứ chính thức hay k thì tốc độ của bản nào vẫn giống hệt bản ấy thôi(7.2 Vn sẽ giống 7.2 CHina),mà 7.2 trước có bản quốc tế lâu rồi

Thưa các bác, tình hình là em vừa tỉnh dậy sau cú shosk của mấy ông tàu về Uc browser 7.2 khiến em ngất xỉu:O:O:O
sau khi download về em cài vào điện thoại thì thấy 100% giao diện và help đều là tiếng việt cả, kể cả phần hướng dẫn cài đặt ban đầu cũng là tiếng việt luôn8-|8-|:O

lúc đầu em cứ tưởng máy mình cài tiếng việt nên có phần hướng dẫn cài đặt bằng tiếng việt nhưng sau khi mở nó lên thì đúng là tiếng việt nhà mình thật.:O:O:O

không hiểu sao mấy ông tàu dạo này lại ưu ái việt nam thế không biết??:-?:-?
cả giao diện trên trang web cũng có tiếng việt luôn

http://www.uc.cn/Vietnamese

đã test trên wifi và gprs tốc độ rất nhanh. mọi người test rồi cho kết quả nhá.
đây là link download

Trang wed có cả bản 7.4 mà, giao diện hoàn toàn tiếng Việt nhưng là đuôi Jar. Mình cài vào E71 xài ok lắm;;)

Phần mềm jar hỗ trợ s40 thì tốt thôi.
s60 cứ đuôi sis mà chơi bạn ạ. nó hỗ trợ tốt và ổn định hơn nhiều

Trên trang chủ đã có bản UCWEB-7.4.0.65-401-28-10111013 chính thức tiếng VN rồi anh em nhé.Vào trang chủ mà đow.Giờ anh em VH đỡ phải thịt thằng này mệt

Bản 7.4.065 mình Vh từ lâu rồi mà..bao giờ có 7.5 hãy down anh à

bản việt hoá thì chất lượng làm sao bằng bản phát hành chính thức được hả bạn? dù sao thì bản chính vẫn ổn định và mượt hơn nhiều.
mình vẫn thích dùng bản gốc hơn:D

Bản 7.4.065 mình Vh từ lâu rồi mà..bao giờ có 7.5 hãy down anh à

bác có thể post lên đây cho e bản 7.4 đã việt hóa rồi k bác,tại e dùng điện thoại nên theo link khó mà vất lắm.cảm ơn bác nhiều lắm!

oài vào web uc tải luôn bản 7.4 thích hơn bản việt hóa nhiều . em thử hết rồi

@heaven: xin chỉ rõ ra sự khác nhau hộ cái bạn ơi..Nói mồm k tác dụng gì
Mình k thấy 1 điểm gì khác lun..nó dịch tiếng việt còn nhìu câu chả đúng nghĩa

hình như lần trước mình có tải 1 bản VH trên 4 rum thì phải cài vô máy ok vì lúc đó chưa có bản 7.4 tiếng việt trên ucweb mà chỉ có bản 7.2 TV thôi . bản 7.4 VH hình như không có mấy trang liên kết nhanh , mấy trang có sẵn của bản 7.4 đó ,đó là mấy trang web add sẵn cho mình thì phải . Như vậy tiện lắm hầu như tàn trang web của việt nam đều có hết trong v7.4 mà hỗ trợ cho điện thoại nữa .Có cả trang của 4rum mình nữa .Còn về ngôn ngữ tiếng việt thì việt hóa hay tải trực típ tiếng việt sai sót đâu là vấn đề ji , có tiếng việt không dấu là ok rồi !^^

Chỉnh sửa cuối:
NHầm đó bạn.bạn có cần mình chụp hình nguyên bản 7.4 Vh của 4rum mình lên đây ko..Mình k biết bạn down ở đâu chứ mình down bản 7.4 Vh ở 4rum mình add sẵn tất cả các web Vn,k chỉ 4rum mình mà còn có gsmvn.vn-zoom.,facebook.google vn...rất nhiều mình mở ra k hết đây nè

@heaven: xin chỉ rõ ra sự khác nhau hộ cái bạn ơi..Nói mồm k tác dụng gì
Mình k thấy 1 điểm gì khác lun..nó dịch tiếng việt còn nhìu câu chả đúng nghĩa

cái này thì bản chính thức tốt hơn nhiều chứ bạn, ví dụ đơn giản nêú máy bạn chưa hack bạn sẽ không cài được bản vh,
nhưng đối với bản chính thức bạn chỉ việc lên trang chủ và cài thoải mái mà vẫn có tiếng việt, hơn nữa bản việt hoá trong quá trình việt hoá và đóng gói có thể phát sinh 1 số lỗi, xung đột hoặc hay bị out....

Back