• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0.1.43 EN iPhone - Đã có mặt trên iPhone (.ipa, cydia)

AquaSta

Moderator

Hic hic, phải nói là em đã chờ đợi thằng này lâu lắm rồi. Trước đây có phiên bản tiếng Trung nhưng em không tài nào vịt hóa được :p:|>:) Và đúng như thông báo thì nay nó đã phát hành phiên bản tiếng Anh.

Nếu các bác đã từng dùng qua Symbian và Windows Mobile chắc hẳn đã quá "nhàm chán" vì suốt ngày dùng thằng này lướt web rồi? =))

Trích nguyên từ UCWeb Homepage
UC Browser 7.0 for iPhone
UC Browser 7.0 for iPhone Function Introducton
Cydia Source:http://wap.uc.cn/en
Adapted Firmware: 2.0,2.0.1,2.0.2,2.1,2.2,2.2.1,3.0 ,3.0.1 ,3.12

1).Fancy UI design, easy operation.
2).Cool sites recommended at start page, just one tap to enter your favourite site.
3).Page compressed at server for faster transmission and economical.
4).Powerful download manager, resuming from break point supported
5).Considerate built-in file management, keep your files ordered when download.
6).You don't need to connect network to go back or forward because of page cache technique.
7).Unique full screen mode to provide you a wide vision as well as convenient operation.

Nhìn cái ảnh index_main.jpg thấy man mác thằng này có gì đó liên quan đến flash, bluetooth nhưng chả biết thế nào? Anh em cho ý kiến. Cá nhân em thì thấy thằng này chạy nhanh hơn Safari, có 2 chế độ xem vốn là mặc định trên UCWeb là Zoom Mode và Adaptive, quản lý File, quản lý download, quản lý Themes, quản lý Bookmark, quản lý Navigation, xóa history, cookies, nhiều tùy chọn khác :D

Download ipa: http://www.mediafire.com/?yxmjykizwmd

Show ít ảnh cho các bác chiêm ngưỡng :p

đã ai down về sài thử chưa? có thấy chữ Flash kìa :D sao chủ topic ko sài thử rồi giới thiệu cho mọi người nhỉ ^^

đã test, chạy tốt...nhưng còn lỗi : bị chậm khi load lần đầu vì chạy check system, lỗi font tiếng việt và ko cho phép cảm ứng cuộn lên xuống khi duyệt web (chỉ có 2 cái mũi tên lên xuống àh). Cái quan trọng là vẫn chưa xem đc FLASH

đã test, chạy tốt...nhưng còn lỗi : bị chậm khi load lần đầu vì chạy check system, lỗi font tiếng việt và ko cho phép cảm ứng cuộn lên xuống khi duyệt web (chỉ có 2 cái mũi tên lên xuống àh). Cái quan trọng là vẫn chưa xem đc FLASH

Đó là chế độ adaptive, chứ không có lỗi bạn nhé! Bạn chuyển sang chế độ Zoom Mode đi. Ko có flash là cái chắc :p
P/s: sáng nay cái ảnh main_page.jpg nó là hình con iPhone, chắc là giờ không có Flash nên nó thay ảnh khác rồi. Cái điện thoại trên hình chắc là Windows Mobile quá, hixhix

soft lướt web được mình mong chờ từ lúc chuyển từ PPC wa iphone tới giờ ^^. thanks chủ topic đã thông báo. Cài liền luôn.

download file với cái này xong tìm trong mục downloads chẳng thấy tăm hơi đâu cả

Back