• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM cho HTC Universal trên Windows Vista

vangamom

Hiện nay Windows Vista ngày càng phổ biến, nhất là trên các máy laptop, bên cạnh đó việc up rom trên laptop an toàn hơn nhiều so với up trên máy để bàn do tránh được rủi ro mất điện giữa chừng, tuy nhiên bạn ko thể up rom được trên Vista do thiếu driver hỗ trợ! Do đó mình lập ra topic này để hướng dẫn các bạn cách up rom trực tiếp trên Vista mà ko cần phải cài thêm máy ảo chạy Windows XP

Đầu tiên bạn theo link dưới đây để tải driver và tool exit bootloader về máy, giả nén, sau đó vào Computer Managerment của Windows Vista như hình dưới đây:

Trong Computer Managerment bạn chọn Device Manager

Trong Device Manager, Click vào Mobile Devices

Click phải chuột vào Microsoft USB device chọn Update Driver Software

Chọn Let me pick up from a list of device drivers on my computer

Bấm Have Disk

Bấm Browse

Browse đến file USBMDM mà bạn vừa giải nén ở trên, chọn Open>OK>Next

Tiếp theo bạn chạy thử tool Exit Bootloader, nếu PPC của bạn khởi động lại là OK, tới đây bạn đã có thể up ROM trực tiếp trên laptop chạy Windows Vista của bạn được rồi!

Driver

Exit Bootloader

Back