• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP Rom cho SoftBank X01HT

faconnect

Em mới mua 1 con TyTN cũ, hàng của SoftBank, đang chạy Win06
Nhưng em nghĩ là cái bản này bị lỗi, chắc người trước up bản Rom không phù hợp nên cảm ứng hay bị lệch, thỉnh thoảng máy chạy nhiều chương trình thì bị đơ hoặc màn hình bị trắng. Nhưng hard reset đi lại chạy ngon, được 1 thời gian lại bị

Thế nên em cầu cứu bác nào đã dùng hàng của Softbank, cho em cái link bản Rom ổn định nhất hoặc cho em cái bản gốc của nó, em cần ổn định chứ thỉnh thoảng nó lại dở chứng thế này thì cáu tiết lắm.
Chắc việc này với các bác thì dễ như trở bàn tay, em mong tin các bác.

Em mới mua 1 con TyTN cũ, hàng của SoftBank, đang chạy Win06
Nhưng em nghĩ là cái bản này bị lỗi, chắc người trước up bản Rom không phù hợp nên cảm ứng hay bị lệch, thỉnh thoảng máy chạy nhiều chương trình thì bị đơ hoặc màn hình bị trắng. Nhưng hard reset đi lại chạy ngon, được 1 thời gian lại bị

Thế nên em cầu cứu bác nào đã dùng hàng của Softbank, cho em cái link bản Rom ổn định nhất hoặc cho em cái bản gốc của nó, em cần ổn định chứ thỉnh thoảng nó lại dở chứng thế này thì cáu tiết lắm.
Chắc việc này với các bác thì dễ như trở bàn tay, em mong tin các bác.

MỖi máy một khác nhau bạn à!bạn là người xài PPC mà không vọc thì uổng phí lắm cho nên bạn hãy up tất cả các Rom để tìm Rom thích hợp cho nó và các tính năng mình ưa thích chứ!chúc thành công!!!

mình cũng đang dùng Softbank,đã vọc nhiều bản rồi mà vẫn k phù hợp,kính mong các cao thủ chỉ cho chứ quả thật nhiều lúc em chỉ muốn nó The Wall thẳng tiến hihi

Softbank x01ht cần giúp đỡ

e đang dùng Softbank x01ht,chú này của em dạo này hay dỗi lắm,thỉnh thoảng nằm quay đơ ra k chịu chạy gì cả,e đã up thử bản Rom của HTC Diamond rồi nhưng vẫn chưa ổn,kính mong các bác có kinh nguyệt(à quên kinh nghiệm) chỉ giúp e với xem bản rom nào thì phù hợp với nó,nhiều lúc e chỉ muốn cho ra cửa sổ quá các bác ạ.

mình cũng đang dùng Softbank,đã vọc nhiều bản rồi mà vẫn k phù hợp,kính mong các cao thủ chỉ cho chứ quả thật nhiều lúc em chỉ muốn nó The Wall thẳng tiến hihi

e đang dùng Softbank x01ht,chú này của em dạo này hay dỗi lắm,thỉnh thoảng nằm quay đơ ra k chịu chạy gì cả,e đã up thử bản Rom của HTC Diamond rồi nhưng vẫn chưa ổn,kính mong các bác có kinh nguyệt(à quên kinh nghiệm) chỉ giúp e với xem bản rom nào thì phù hợp với nó,nhiều lúc e chỉ muốn cho ra cửa sổ quá các bác ạ.

Bạn thử làm cách này xem sao (repair Bad Block)

SoftBank X01HT cứu em với, cần tìm chỗ sửa chữa !

em mới dùng dòng wm nên không biết nhiều mong các bác cứu em với, :-??
Chuyện là thế này, em đối máy cũ của em lấy 1 con SoftBank X01HT của 1 bác lạ trên muare .. bác í bảo máy này chưa unlock, nhưng em không hiểu tại sao, thi thoảng máy lại nhận sim viettel, lúc nhận lúc không ? như vậy là đã unlock chưa vậy ? hay là do up rom bị lỗi ? khay sim thì không bị sao cả, các cao thủ có lòng tốt cứu em với, mấy hôm rồi không có dt mà dùng, khổ sở... hix hix.

Máy của bạn mà đã nhận được SIM rồi có nghĩa là máy đã được Unlock rồi đấy.
Bạn vô các topic thảo luận về Bootloader, HardReset cũng như UP ROM và Radio để biết chi tiết nhé.
Chúc vui.

như vậy là up rom bị lỗi hả bác . em cám ơn nha!
vài tấm hình, lúc nó hiện viettel

lúc nó không có mạng :

Device information :

các bác có thể nhìn hình chữa bệnh giúp em không ?

Chỉnh sửa cuối:
như vậy có phải là lỗi khi up rom ko? em mới dùng PPC các bác giúp em với. up lại rom có khắc phục được lỗi trên không ?

Bạn thử reset nó lại thử coi theo tôi thấy máy ban không hiển thi radio...và pro
Nếu không được thì uo lai rom nhé
Thân;;)

Căn cứ vào hình trên có thể thấy:
1. Máy bạn nhận SIM Vịt teo tức là đã unlock SIM(mở mạng để gọi điện theo chuẩn của các mạng ở VN)
2. Có lúc mất sóng và mất cả thông tin về Radio: có thể do lỗi bản Radio
3. Cũng có khả năng do bản ROM có vấn đề vì mất cả IMEI

Giải quyết theo các phương án sau:
1. Hard Reset máy(HR) đưa về dạng nguyên thể để loại bỏ các lỗi!
2. Tìm bản Radio khác để up
3. Tìm bản ROM mới hơn(VD: ROM khác của PDAviet mới hơn v15) trong đó có cả Radio để up lại

Các phương án này là từ đơn giản đến phức tạp. Bạn có thể tự làm được! Tuy nhiên nên tìm hiểu thêm các vấn đề về Bootload, HR, SR, Up ROM...trước khi thực hiện.

Mình thấy tốt hơn hết bạn Hardreset trước, nếu vẫn ko được thì các bước sau bạn nên tìm người có kinh nghiệm để giúp các bước uprom, unlock CID.... Nếu ko có ai bạn nên đọc kỹ từng bước trước khi thực hiện. Thật đấy, mình bị từng chết máy vì up Rom.

Tuy nhiên, tự mày mò vẫn có cái thú của nó. Chúc vui.

em cũng đang ở Hải Dương, bác fanxien ơi, bác có lòng tốt em mang máy qua sử lý hộ em nhá^^, nghỉ hè sắp hết rùi mà chưa có máy dùng, em cần thêm các ý kiến chuyên gia nữa. thank ạ, Hard Reset là 1 cách để khắc phục lỗi hả bác !

KO cần, vấn đề là bạn có thể tự UP ROM cũng như Radio cho máy mình mà ko cần đến sự giúp đỡ nào cả.
Radio và ROM mới đều đã có rồi, vấn đề là bạn chỉ việc đưa mấy về bootloaer rồi UP thôi mà.
Chúc vui

vậy chỉ cần cắm máy vào lap rùi up rom bình thường hả bác, còn vấn đề CID....em mới dùng WM còn non dại, đọc mọi thứ từ chiều tới giờ mà vẫn chưa biết làm cách nào để biết máy mình đã supper CID chưa ? lo lắng quá, tâm lí người chưa up rom bao giờ ^^ hay là mang cho bác Dvha up hộ nhỉ? ngồi xem học hỏi kinh nghiệm !^^

Mình rất sẵn sàng giúp đỡ bạn! Nên tìm hiểu kĩ và thực hiện đúng quy cách các bước up Radio, up ROM...thì khả năng thành công rất cao và rủi ro rất ít. Khi đó bạn vừa tự mình tìm hiểu và có thêm kinh nghiệm!

Theo hình ảnh của bạn thì máy của bạn đang dùng ROM PDAVIET!!! Như vậy đó không phải là ROM gốc của máy. Điều này cũng có nghĩa là máy của bạn đã unlock CID rồi. Vì có như vậy mới up được ROM khác. Việc bây giờ chỉ là up bản khác hay hơn để sửa lỗi thôi.

Trước hết hãy thử Hard Reset đi đã nhé. Có gì thì mình trao đổi tiếp! Hoăc bạn có thể dùng nick YM để chat trực tiếp, mình sẽ hướng dẫn.
Mà nếu bạn ở HD thì hãy click vào chữ kí bên dưới của mình nhé " HÃY GHI DANH..."

Chỉnh sửa cuối:
A Hiển, A Hải bảo máy của em chưa có Radio...... anh lên off đi ^^

Mời các anh em vào giúp hộ ạ!

khi vào boothload thì thấy:
IPL - 1.01
SPL - 1.01 MFG

Sau đó em chạy tool HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a. Khi hoàn tất thì thấy:

IPL - 1.01
SPL - 1.40. Olipro

Sau đó em up bản ROM 6.1 của Pham Thanh Dat. Sau khi up thành công, khởi động màn hình có "NO GSM''
Khởi động xong vào Device Info không thấy ver của Radio(trắng) và IMEI cũng trống! Máy hoàn toàn mất sóng.

Con này bị lỗi gì ạ? Phải làm tiếp như thế nào? Mong các bác giúp đỡ. Tks!

Back