• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về WM06 và Bluetooth.

nhattuong

Active Member
;;)các bác cho em hỏi. Tại sao tấc cả WM06 khi conect với ti nghe bluetooth đều phải reset lại mới có thể nghe nhạc được vậy ? em dùng con exce một năm nay...(hiện tại em đang ở nhật vẫn mang em nó theo đó ... hehehe), em đã up tấc cả các rom WM06 của PDAVIET lẩn các rom khác đều phải thao tác reset thì ppc mới conect và nhận được tín hiệu audio của ppc vậy ? bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo. Thật cám ơn.

Có phải lỗi tại Rôm ko

Con máy của em có bệnh khi nghe gọi thế này
Bình thường em gấp máy khi có dt đến sẽ mở ra xem ai gọi tới rồi gấp máy lại nghe. màn hình ụp vào trong.
Bệnh ở chỗ bấm nút xanh lên nghe thì phải khoảng 10 15s sau mới nghe thấy tín hiệu. còn nếu gập màn hình ra ngoài thì bình thường.
Kiểm tra cáp quay ra quay vào vẫn ngon. Tín hiệu hình ra Okie cả chỉ bị mỗi hiện tượng trên
Không biết có phải cái loa ngoài lúc phone của em có vấn đề gì ko
Mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm
Thanks for all !!!

Lần nào muốn nghe đều phải reset lại hay là chỉ lần đầu? Mình k có tai nghe bluetooth nên k biết :D Nhưng nghe mọi người nói nhiều thì WM5 nghe nhạc qua tai nghe bluetooth ngon hơn WM6 bạn ạ. Hiện tại đang có ROM 2.00.41 cho Tmobile WM5 dùng rất ổn định, RAM trâu mà theo nhiều người thì dùng tai bluetooth rất ổn, bạn thử up xem. Bản ROM này nhanh chẳng kém gì WM6 đâu, thậm chí khả năng phục hồi RAM thì là vô địch. Chúc thành công!

Bạn thử xóa hết trong extended rom đi rồi up lại rom xem, bệnh này chắc là do ROM rồi. Mà theo mình nếu có bao da thì nên gập màn hình quay ra ngoài, chứ mỗi lần nghe điện thoại hay muốn sử dụng lại phải mở ra, rồi xoay qua xoay lại nhiều, sớm muộn gì cái cổ của nó cũng lỏng lẻo, lâu lâu nó lại đứt cable thì mệt

Mình sd rom 2.11.11 G3 và con itech R35 có bị như bạn nói đâu. Chỉ cần kết nối mỗi lần đầu thôi,và kể từ lần sau là chỉ cần mở bluetooth và kích hoạt tai nghe là ok thôi. Bạn kiểm tra thử lại xem sau nhé, chúc vui

Con máy của em có bệnh khi nghe gọi thế này
Bình thường em gấp máy khi có dt đến sẽ mở ra xem ai gọi tới rồi gấp máy lại nghe. màn hình ụp vào trong.
Bệnh ở chỗ bấm nút xanh lên nghe thì phải khoảng 10 15s sau mới nghe thấy tín hiệu. còn nếu gập màn hình ra ngoài thì bình thường.
Kiểm tra cáp quay ra quay vào vẫn ngon. Tín hiệu hình ra Okie cả chỉ bị mỗi hiện tượng trên
Không biết có phải cái loa ngoài lúc phone của em có vấn đề gì ko
Mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm
Thanks for all !!!

Bạn đang dùng bản Rom nào vậy, nếu bạn đang dùng bản 2.11.15F thì giống mình rồi đó ! :( :( :(
Sau 1 thời gian sử dụng, mình phát hiện bản Rom này có 1 số lỗi :
- Thường xuyên mất sóng (K phải do Radio đâu nhé, vì mình sử dụng bản Radio này từ trước tới giờ k bị như thế này bao giờ)
- Lâu lâu có cuộc gọi đến thì bị những bệnh kỳ lạ như sau :
+ k nghe người bên kia nói gì cả, nếu có nghe thì cũng chỉ là những tiếng éo éo gì rất lạ ???? hoặc bấm nút xanh lên nghe thì phải khoảng 10 15s sau mới nghe thấy tín hiệu. còn nếu gập màn hình ra ngoài thì bình thường ???
+ Máy bị treo, k đổ chuông nhưng máy thì cứ rung bần bật ????
Và còn 1 điều rất lạ k thể hiểu nổi, khi đang nghe nhạc (bất kỳ chương trình nghe nhạc nào) nếu mở thêm chương trình Camera thì tự dưng âm thanh to lên và nghe hay hơn rõ rệt ????? :-? :-? :-?

Back