• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome.3.65d - Màn hình chủ đa dụng (Cập nhật - đã fix lỗi)

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanloc1

VHome.3.65d - Màn hình chủ đa dụng (Cập nhật)

Bản này Fix các lỗi:

1. Giải quyết cuộc gọi có thể không được thực hiện bởi MENU chính.
2. Giải quyết vấn đề có thể xảy ra khi gửi tin nhắn.
3. Thêm Bluetooth để chia sẻ: Start Menu - tính năng khác - Bluetooth chia sẻ.
4. Giải quyết quay số Nhanh của "Tên" và một số từ khác không thể tìm kiếm.
5. Phiên bản 365d các vấn đề thời tiết đã được giải quyết (Chỉ cho TQ thôi nhé)
6. Giải quyết vấn đề không thể thêm ứng dụng ở một số máy.
7. Giải pháp vấn đề các biểu tượng thanh trên cùng có thể bị chồng chéo.
8. Giải quyết điện thoại bằng giọng nói gặp phải vấn đề có thể không được kết nói
9. Giải quyết để nhập hoặc đọc, chỉnh sửa tin nhắn SMS bị loại trừ bởi phím đỏ
Và nhiều vấn đề khác……..

Good quả fix lỗi k thể thêm ứng dụng là em mong nhất à
Bao lâu nay thêm ứng dụng là toàn bị bật ra luôn nản lắm

TUANLOC bạn dịch chỗ này bị ngược rồi bạn ( ẩn & tùy chọn )

PS : Chĩ là góp ý thôi ne bạn chứ mình không có gì đùng hiểu nhầm ne. THANKS

TUANLOC bạn dịch chỗ này bị ngược rồi bạn ( ẩn & tùy chọn )

PS : Chĩ là góp ý thôi ne bạn chứ mình không có gì đùng hiểu nhầm ne. THANKS

Bạn góp ý thì tốt không có gì! còn chỗ ấy Mình thấy chắc mọi người không dùng đền nên không Fix thôi :p!

Ặc tưởng ver lần này fix được lỗi k thêm ứng dụng của em hóa ra vẫn thế huhu
Đã xóa đi xóa sạch trong xplore rồi,cài cái mới mà lúc thêm ứng dụng kick vào là out ra màn hình luôn à..ức thế

Ặc tưởng ver lần này fix được lỗi k thêm ứng dụng của em hóa ra vẫn thế huhu
Đã xóa đi xóa sạch trong xplore rồi,cài cái mới mà lúc thêm ứng dụng kick vào là out ra màn hình luôn à..ức thế

Trong chú của nó cũng có nói một số máy có chức năng không tương thích. Chờ bản sau nhé!

TUANLOC bạn cho mình hỏi về tùy chọn trái phải của thằng này với
Sao mà nó vui thì nó hiện dc như thế này

Còn khi nó buồn thì nó lặn đâu mất tiêu như thế này mà nó thì lại buồn nhiều hơn vui

Bạn có cách nào mà để nó hiện hoài dc không vậy THANKS

TUANLOC bạn cho mình hỏi về tùy chọn trái phải của thằng này với
Sao mà nó vui thì nó hiện dc như thế này

Còn khi nó buồn thì nó lặn đâu mất tiêu như thế này mà nó thì lại buồn nhiều hơn vui

Bạn có cách nào mà để nó hiện hoài dc không vậy THANKS

Thật tình thì hiện tượng của bạn mình cũng không biết sao nữa vì chưa bị bao giờ. Bạn thử vào cài đặt tắt thời tiết, tin tức hoặc chọn kiểu màn hình Nokia cổ điển thử xem. chúc thành công

Thật tình thì hiện tượng của bạn mình cũng không biết sao nữa vì chưa bị bao giờ. Bạn thử vào cài đặt tắt thời tiết, tin tức hoặc chọn kiểu màn hình Nokia cổ điển thử xem. chúc thành công

Mình đã thử đủ cách rồi nếu khởi động lại DT là mât khoảng từ 5 đến 10h sau sẽ xuất hiện nhưng nếu xài 1 ứng dụng nào đó xong > thóat . ra menu lại bi mât, nói chung là hên xui ah 1 ngày nếu nó vui thì nó hiện cho dc 2 lần .chắc đành phải chấp nhận vậy

PS : Mình đã thử nhiều bản khác V nó bị như nhau

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã thử đủ cách rồi nếu khởi động lại DT là mât khoảng từ 5 đến 10h sau sẽ xuất hiện nhưng nếu xài 1 ứng dụng nào đó xong > thóat . ra menu lại bi mât, nói chung là hên xui ah 1 ngày nếu nó vui thì nó hiện cho dc 2 lần .chắc đành phải chấp nhận vậy

PS : Mình đã thử nhiều bản khác V nó bị như nhau

Vậy là do máy của bạn rồi! :(

Vậy là do máy của bạn rồi! :(

Mính cũng không biết nửa trc giờ có cài này bao giờ đâu ? mà cái này nó xung khắc với rompatcher thì phải làm mất chế độ auto mỗi lần k.động lại là phải vô ropatcher bật lên

Mính cũng không biết nửa trc giờ có cài này bao giờ đâu ? mà cái này nó xung khắc với rompatcher thì phải làm mất chế độ auto mỗi lần k.động lại là phải vô ropatcher bật lên

Mình có nó ở các bài trước rồi, trong ghi chú có nó có nói không tương thích với một số máy. Còn vụ Rompatcher thì mình vẫn auto bình thường bạn à!

Mình có nó ở các bài trước rồi, trong ghi chú có nó có nói không tương thích với một số máy. Còn vụ Rompatcher thì mình vẫn auto bình thường bạn à!

Ũa sao kì vậy ta mình vừa cài cái này xong là auto rompatcher bị mất luôn k.đông lại DT mở symcleanup là bi báo bạn cần apply patch lúc trc đâu có ?

Ũa sao kì vậy ta mình vừa cài cái này xong là auto rompatcher bị mất luôn k.đông lại DT mở symcleanup là bi báo bạn cần apply patch lúc trc đâu có ?

Thế mới lạ, mình cũng chào thua luôn. Hay bạn cài thử bản tiếng Hoa thử xem có bị không? Nếu không là do mình VH bị lỗi!

Thế mới lạ, mình cũng chào thua luôn. Hay bạn cài thử bản tiếng Hoa thử xem có bị không? Nếu không là do mình VH bị lỗi!

Em xài bản 3.63c EN cũng bị. Chắc chắn hok lỗi VH đâu anh àh

Thôi thì vì giao diện đẹp & tiện dụng, chịu khó chút cũng được mừ :D

Máy mình cũng bị thế, nhưng từ khi chưa cài vhome thì mỗi lần dùng *101# là bị xong tự nó hết. Bi h dùng Vhome thì thỉnh thoảng lại bị nhưng kệ thui, sống chung với lũ thui.

Cho mình hỏi sao tạo được đồng hồ digital đẹp zậy??thank

Cho mình hỏi sao tạo được đồng hồ digital đẹp zậy??thank

Thì bạn cài pm xong, bật nó lên cho nó thay màn hình chờ, sau đó nhấn phím lên tới chỗ đồng hồ, bấm trái (phải) đến khi nào chọn được cái đồng hồ bạn thik thì thôi :)

Em xài bản 3.63c EN cũng bị. Chắc chắn hok lỗi VH đâu anh àh

Thôi thì vì giao diện đẹp & tiện dụng, chịu khó chút cũng được mừ :D

Sáng giờ ngồi 4mart để xử lý vụ lúc ẩn lúc hiện nhưng kết quả vẫn như cũ, đã vậy sáng hấp tấp 4mart quên sao lưu danh bạ cứ tưởng còn để danh ba trong pc giờ ngó lại thì kô thấy đâu thế mới dở khòc dở cười

PS : lấy tạm mấy tấm hình hôm bửa

MINH em có bị vụ này không em

Chỉnh sửa cuối:
Sáng giờ ngồi 4mart để xử lý vụ lúc ẩn lúc hiện nhưng kết quả vẫn như cũ, đã vậy sáng hấp tấp 4mart quên sao lưu danh bạ cứ tưởng còn để danh ba trong pc giờ ngó lại thì kô thấy đâu thế mới dở khòc dở cười

Áh, cái này thiệt wá bất cẩn gùi anh àh @@

Nhưng em bị wài thành wen :D

Em dùng bản 3.63c offical EN thấy ổn ghê :p

Status
Không mở trả lời sau này.
Back